TIN TÀI TRỢ.

Các mụn đỏ trên mặt bé sơ sinh, Cách chữa trị?

• 5 Lượt chia sẻ
  • 57.4K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,051 Bài viết

• 5,033 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc sinh được 1 tuần đã xuất hiện các đốm đỏ trên má, rồi giờ là thái dương, trán. Ban đầu cứ ngỡ là rôm sẩy, vì lúc nổi lần đầu thì kẽ tay, lưng bé nổi rôm sẩy rất nhiều. Rồi mình tắm nước khổ qua (mướp đắng) cho bé , rôm sẩy ở lưng, tay đã lặn nhưng ở mặt thì vẫn còn nguyên, lặn đi rồi lại mọc lại, mình tìm hiểu thì thấy đó ko phải là chàm sữa, vì các đốm đỏ này chỉ thấy sau khi rửa mặt cho con bằng bông gòn với nước ấm hoặc khi trời nóng thì mới nổi lên. Các mẹ có biết đó là gì ko, giờ bé đã gần bước sang tuần thứ 8 rồi mà vẫn chưa hết cái này, bé gái mà da mặt ko mịn màng nhìn thương quá, có cách nào chữa trị mà ko bôi kem , bôi thuốc gì ko các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,616 Bài viết

• 2,182 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau 3 tháng bé sẽ hết. Do mới sinh nên tuyến mồ hôi của bé chưa phát triển. Con mình cũng bị nổi như mụn ở mặt vào những hôm trời nóng, bác sĩ cho thuốc bôi thì hết, nhưng ngừng thuốc lại nổi, cuối cũng quyết định để tự nhiên.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng đó bé nhà mình trước cũng vậy, có tuýp thuốc gì bôi là hết nhưng hôm sau lai lên cuối cùng mình cũng để tự nhiên chả bôi nữa.Ko vấn đề gì đâu bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,908 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

mụn sữa ấy mà...dần dần sẽ hết.
    Andy Khánh An ra mắt
    eNortjKzUjI0tjCzNFWyBlwwFbEC3Q,,38JiKap1
    NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 8,051 Bài viết

• 5,033 Được cảm ơn

Mấy ngày nay rồi mà nó ko hết, da bé sần sùi lắm rùi, bé ngứa cứ lấy tay gãi mãi, làm sưng cả mí mắt của bé.
    Chẳng những mọc ở mặt mà ở cả 2 tay của bé nữa, chỗ nào cũng bong tróc da nhìn thương lắm. Sáng nay bác sĩ cho bé uống thuốc rồi, hi vọng mai sẽ khỏi cho da bé mịn màng trở lại
    • 1,045 Bài viết

• 883 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị như thế, mà chỉ có ở cổ và 2 má thôi, mình không bôi thuốc gì cả, chỉ tắm lá chè xanh và kinh giới thôi. Mấy hôm nay chắc là do mát trời nên hết rồi, trộm vía da bé trắng trẻo hẳn ra.
    Zkofp7 6xrGp7 2m21d: lẫy; 7m9d: bò; 11m: đi
    Em Tít: NB: 3,7kg:; 1m: 5kg:; 2m: 6kg:; 3m: 7,5kg; 4m: 8,4kg; 5m: 9kg; 7m: 9,5kg, 74cm; 9m: 10kg, 77cm; 1y: 10,7kg, 81cm; 14m: 12kg
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có 1 bài thuốc rất hay để chữa cho trẻ sơ sinh bị mụn đỏ mụn sữa. ( còn gọi là mụn cà mụn kê ).
    Con mình vừa mới sinh được 2 tuần. Mặt đầy mụn đỏ và mụn trắng. Thương con lắm. Lúc đầu không biết bị làm sao. Hỏi mọi người xem bị làm sao thì mọi người nói không sao? Nhưng ai làm mẹ nhìn con bị như thế chẳng thương con đúng không? Nếu cứ để thì 6 tháng mới hết được. Ai lỡ lòng nào để con như vậy...
    Và rùi mình đã tìm được loại lá thuốc tắm cho con mình. Thế là chỉ cần tắm 1 đến 2 lần mà ngày hôm sau hết sạch luôn. Nhìn da của con lại trắng trẻo trở lại bình thường. Mình rất là vui.
    Da con mình giờ trắng và mịn lắm.
    Nếu mẹ nào có con bị như thế thì có thể liên lạc mình. Mình sẽ mua giúp lá thuốc cho.
    Mình ở nam định. Nếu ai ở hà nội có nhu cầu mình gửi ô tô hoặc chuyển cho.
    Giá là 250k 1 lần gửi. 1 lần gửi tắm được 4 - 5 lần.+ phí gửi +50k nữa
    Liện hệ mình qua sdt: 0977 407 472
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimxu8890 Xem bài viết
    Mình có 1 bài thuốc rất hay để chữa cho trẻ sơ sinh bị mụn đỏ mụn sữa. ( còn gọi là mụn cà mụn kê ).
    Con mình vừa mới sinh được 2 tuần. Mặt đầy mụn đỏ và mụn trắng. Thương con lắm. Lúc đầu không biết bị làm sao. Hỏi mọi người xem bị làm sao thì mọi người nói không sao? Nhưng ai làm mẹ nhìn con bị như thế chẳng thương con đúng không? Nếu cứ để thì 6 tháng mới hết được. Ai lỡ lòng nào để con như vậy...
    Và rùi mình đã tìm được loại lá thuốc tắm cho con mình. Thế là chỉ cần tắm 1 đến 2 lần mà ngày hôm sau hết sạch luôn. Nhìn da của con lại trắng trẻo trở lại bình thường. Mình rất là vui.
    Da con mình giờ trắng và mịn lắm.
    Nếu mẹ nào có con bị như thế thì có thể liên lạc mình. Mình sẽ mua giúp lá thuốc cho.
    Mình ở nam định. Nếu ai ở hà nội có nhu cầu mình gửi ô tô hoặc chuyển cho.
    Giá là 250k 1 lần gửi. 1 lần gửi tắm được 4 - 5 lần.+ phí gửi +50k nữa
    Liện hệ mình qua sdt: 0977 407 472
    mẹ nó đừng quảng cáo ở đây,đấy là mụn sữa,mình "nỡ lòng nào" để con mình thế đấy bạn ạ,chỉ cho con tắm khổ qua ,mẹ ăn nhiều đồ mát là ok.trẻ con da và sức đề kháng yếu,ko nên tắm ,bôi thuốc linh tinh ko rõ nguồn gốc và chưa tham khảo ý kiến bs các mẹ nhé,lỡ rồi lại ân hận.cẩn tắc vô áy náy
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Vyy
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,014 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ra hiệu thuốc mua tuýp Benpanthen khoảng 45k về bôi là hết. Cái này là viêm da do thời tiết đó bạn. Bé mình cũng bị, mình làm đủ cách tắm chè xanh, bôi sữa mẹ, nước bọt...ko hết, bôi thuốc hôm sau là hết ngay.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 1 tháng tuổi nổi nhiều nốt sần trên mặt, không đỏ và rất ngứa.bé hay đưa tay lên dụi mặt làm các mụn đỏ thành từng đám.mụn cũng đỏ và nổi nhiều hơn sau khi mình rửa mặt cho bé.mẹ nào biết cách chữa cho con chỉ mình với.nhìn con dụi mặt cả đêm mà tội quá
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con minh cung bi vay! Minh nghi do da be bi kho nen minh dung kem duong am cho be! The ma thay cung ok! Lau roi kg thay tai lai!
    comment by WTT mobile view