Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ tư vấn giúp mình cách mua thìa đút sữa khi bé không chịu bú bình.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.26K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Con mình 5 tháng, dạo gần đây không chịu bú bình, mẹ khổ tâm quá đành đút từng thìa, mà chả thấy bé uống được bao nhiêu...toàn là cái khăn quấng ngang cổ uống không thôi .. . Các mẹ tư vấn giú p mình nê n mua thìa chuyê n dụng ở đâu ạ. Lo bé sụt cân mắt nếu cứ như vậy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,161 Bài viết

• 12,788 Được cảm ơn

bạn hỏi mẹ nào có dư thìa meiji thì xin nhé. thìa này dễ đổ sữa cho con lắm.
    • 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cám ơn bạn, để mình hỏi thử xem sao
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 347 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Tớ thấy thìa của Morinaga cũng rất dễ đút cho bé, thìa này lòng sâu hơn và thon hơn thìa của Meiji.
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn cố gắng tập cho bé bú bình cho đỡ vất vả, mình ngày trước cũng thế, mỗi lần ăn cả tiếng đồng hồ mới hết 120ml. từ khi mình tập dần và đổi cho bé bú bình nalo siliver của hàn quốc là ok liền à. bạn thử xem. chia sẻ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,405 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Bây giờ có bình liền thìa cũng dễ đút mà, bạn mua của nano như mẹ tôm tép ấy hoặc xin thìa meji. Con mình dùng thìa meji trộm vía uống nhanh lắm hihi
    • 139 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nojino2003 Xem bài viết
    Con mình 5 tháng, dạo gần đây không chịu bú bình, mẹ khổ tâm quá đành đút từng thìa, mà chả thấy bé uống được bao nhiêu...toàn là cái khăn quấng ngang cổ uống không thôi .. . Các mẹ tư vấn giú p mình nê n mua thìa chuyê n dụng ở đâu ạ. Lo bé sụt cân mắt nếu cứ như vậy.
    Dùng thìa của các loại sữa Nhật dễ đút lắm. Mẹ nó cho con ăn sữa Nhật cũng tốt. Nếu mẹ nó ở HN thì qua chỗ mình mình đưa thìa cho. Nhà mình có nhiều thìa của Mori.
    eNortjKzUjI0NTQxMVeyBlwwFX0C0w,,23
    • 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi isosinh Xem bài viết
    Tớ thấy thìa của Morinaga cũng rất dễ đút cho bé, thìa này lòng sâu hơn và thon hơn thìa của Meiji.
    me iosinh nha o dau vay, me co du thia moỉnaga khong vay.
    • 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trungchimcut Xem bài viết
    Dùng thìa của các loại sữa Nhật dễ đút lắm. Mẹ nó cho con ăn sữa Nhật cũng tốt. Nếu mẹ nó ở HN thì qua chỗ mình mình đưa thìa cho. Nhà mình có nhiều thìa của Mori.
    Tiếc quá mình o tphcm, thank mẹ nó nhiều nha.
    • 73 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trungchimcut Xem bài viết
    Mẹ Trungchimcut cho mình xin 1 cái thìa nhé. Mẹ nó cho mình đc với sđt nhé. Cảm ơn mẹ nó nhìu!!!
    • 857 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nojino2003 Xem bài viết
    Nếu mẹ nó ở HN thì mình tặng vài cái thìa morinaga mà dùng lần, mình toàn dùng thìa này cho con uống nước & khi con tự uống nước bằng thìa này cũng dễ vì nó sâu lòng.
    MTI2MTk3OTU3NA
    • 213 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Mình dùng thìa Munchkin bộ 6 thìa các mầu, thấy thìa mềm, con ăn xong k bị xước đỏ mặt dù gạt ngang dọc. Lượng sữa trong thìa vừa đủ đối với các bé dưới 6th. Thìa Meiji mình thấy hơi to, chỉ phù hợp với bé lớn.
    • 265 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Con tớ cũng bón sữa từ hồi 4m tuổi giờ được 14m rùi, bé không chịu ăn sữa ngoài, không chịu bú bình luôn. Tớ có 2 cách bón:
    - dùng thìa wakodo, lúc bé nhỏ thì dùng thìa 20ml(ở hộp wakodo gungun), bé lớn hơn thì dùng thìa 50ml( ở hộp wakodo haihai). Cách này sẽ hơi bẩn 1 tí v
    - vẫn dùng bình sữa nhưng núm ti thì bạn chọc lỗ to ra, bé không mút sữa vẫn tự chảy. Cách này sạch sẽ hơn nhưng chỉ hợp với bé chịu ăn sữa ngoài nhưng không chịu bú bình.
    Gia đình nhà Hổ: bố Nam mẩu, mẹ Linh tóp và Tôm rún