Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ thông thái giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 617 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con em 15 tháng, cháu hiếu động, hay nghịch. Mấy ngày vừa rồi nóng quá cháu rất hay đòi uống nước. Em cũng muốn cho cháu uống, nhưng uống nhiều lại sợ không ăn được bột nữa, mà không cho thì nàng đòi, nhìn rất tội; nhìn con uống nước như chết khát thì lại thương... hic!!! Có mẹ nào như em không? Các mẹ cho con uống nước thế nào cho đủ và đúng ạ???
    Cảm ơn các mẹ nhiều:Rose::Rose::Rose:
    0_3175MTI1MDU4ODIzMA

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 477 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Thằng cu tí nhà tớ cũng 15th giống bé nhà ấy này. Tớ thấy bé uống nhiều nước là tốt chứ sao. Tớ cứ để nước lọc hoặc nước rau luộc vào cái bình có ống hút ấy, khi nào bé khát thì tự lấy uống. Mấy hôm rồi nóng nó cũng thích uống nước lắm, uống liên tục. Uống xong lại tè ra hết ngay ấy mà. Bé mà khát thì bạn cứ để cho bé uống, thà ăn ít bột hơn 1 chút nhưng bé ko bị bệnh vì thiếu nước là tốt rồi.
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Đúng rồi, mùa hè người lớn mình còn uống nước suốt ngày nữa là trẻ con, suốt ngày hoạt động, mồ hôi ròng ròng liên tục. Con mất nước mà ko được bổ sung đầy đủ là ko được đâu mẹ nó ạ! Nếu mẹ nó sợ con uống nước ko ăn được bột thì hạn chế cho con uống các loại nước có đường như nước hoa quả, nước đường. Cho con uống nước rau, nước ngô luộc, hoặc trà cho trẻ em pha loãng hơn 1 chút, cũng tốt mà, vừa mát, vừa đỡ khát :Battin ey:
    Mẹ nó theo dõi nước tiểu của con, nếu thấy vàng là con vẫn chưa được uống đủ nước đâu nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 100 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả bù cho con tớ, 8.5thg mà chả chịu uống nước gì cả. Lúc nào khát lắm mới uống ực ực vài ngụm, ăn xong ép lắm mới uống 1 vài thìa thôi. Chả biết làm thế nào cho nó chịu uống nước cả hic..
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Uống nước nhiều là tốt, mình đi bác sĩ hay khuyên bé nhà mình như thế, bé nhà mình thì hơi lười uống nước nên cứ phải nhắc bé hoài. khi nào cháu quậy quá ra nhiều mồ hôi thì tự động uống thôi. Theo mình bé muốn uống nhiều nước cứ cho uống, chỉ không nên để bé uống nhiều nước trước bữa ăn 15-20 phút là được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic! Cảm ơn các mẹ! Khổ thân con em, chắc là khát nước lắm nên mới thế Mấy hôm nay ông nội cho cháu uống nhân trần (không cam thảo), ko bit có được không nữa...
    0_3175MTI1MDU4ODIzMA