TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi giúp em với, bà ngoại cháu pha sữa quá liều lượng có sao ko ạh???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.86K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 73 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

các mum ơi, giúp em với các mum ơi.....
    chuyện là con em đã hơn 5 tháng, sinh ngày 15/5, bữa giờ e lu bu công chuyện giao cháu cho bà ngoại giữ hộ, ban đầu e cho bé bú sữa S26 nhưng ko hợp, e đổi sang meiji, nhưng bà ngoại ở nhà cứ pha S26, mà pha bột nhiều gấp 3 lần qui định (vd 140ml nước thì 2 muỗng vung, bà ngoại cho những 7 muỗng)....đến tận tối qua e mới phát hiện, hic hic, trung bình 1 ngày chắc bà pha như vậy 2,3 bình, vì bé còn bú thêm sữa mẹ nữa....phân cháu đi xanh xanh, mà ít đi nữa........em rầu thúi ruột đây các mẹ ơi, con em đường ruột nó yếu sẵn vì mới sinh đã bị nhiễm trùng ruột, mong các mẹ có kinh nghiệm cứu em....con em mà có gì em ân hận lắm các mẹ ơi.....

cảm ơn các mẹ nhiều!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,762 Bài viết

• 978 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Family-TinTin Xem bài viết
    các mum ơi, giúp em với các mum ơi.....
    chuyện là con em đã hơn 5 tháng, sinh ngày 15/5, bữa giờ e lu bu công chuyện giao cháu cho bà ngoại giữ hộ, ban đầu e cho bé bú sữa S26 nhưng ko hợp, e đổi sang meiji, nhưng bà ngoại ở nhà cứ pha S26, mà pha bột nhiều gấp 3 lần qui định (vd 140ml nước thì 2 muỗng vung, bà ngoại cho những 7 muỗng)....đến tận tối qua e mới phát hiện, hic hic, trung bình 1 ngày chắc bà pha như vậy 2,3 bình, vì bé còn bú thêm sữa mẹ nữa....phân cháu đi xanh xanh, mà ít đi nữa........em rầu thúi ruột đây các mẹ ơi, con em đường ruột nó yếu sẵn vì mới sinh đã bị nhiễm trùng ruột, mong các mẹ có kinh nghiệm cứu em....con em mà có gì em ân hận lắm các mẹ ơi.....

cảm ơn các mẹ nhiều!!!
    Trời đất!
    Trên các hộp sữa đều ghi "Việc pha sữa không đúng công thức có thể làm cho con bạn BỆNH" (very ill). Bạn xem lại hướng dẫn sử dụng nha. Việc pha sữa không đúng thực ra rất CÓ HẠI cho bé.

Tốt nhất là cho con bú sữa mẹ nhé bạn. Nếu không có điều kiện cho bú mẹ hoàn toàn thì cũng nên cẩn thận khi pha sữa cho bé.

Nếu cần gì thì PM cho CG nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

hic, bà pha nặng đô quá! nhưng những gì đã qua thì ko làm lại dc! giờ thay đổi lại thôi! thực ra, nếu bé k hấp thụ đc hết thì sẽ thải ra ngoài thôi! bạn đừng lo, cho con ăn uống kỹ lại sẽ ok
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 544 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Bạn nên in những bài báo, những tin tức liên quan đến tác hại của việc pha sữa quá liều lượng cho bà đọc. Việc pha sữa quá liều lượng sẽ lâu ngày sẽ dẫn đến việc táo của bé nên phải hết sức cẩn thận. Bản thân các nhà sản xuất họ đã nghiên cứu đến một hàm lượng nào đó là sữa hòa tan hoàn toàn trong nước nên phá quá nặng đô như bà sẽ làm sữa không tan hết gây ngậy, khó uống lắm. Con mình đã uống Meiji rồi, bản thân sữa đó rất mát nhưng pha đến tận 7 muỗng thì quá ngọt. Phải lên tiếng ngay nếu không muốn con bạn phải chịu trận nữa!
    aMIZp7
    eNortjK1UrI0MrY0ULIGXDASxwKj27
    Tcv7p7
    • 128 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

hic bà nội của bé nhà mình cũng vậy đấy, trước kia cho cháu uống sữa cứ kêu là sao sữa nhạt thế làm sao mà nó uống được, mình cũng đau đầu lắm, nói thì mẹ chồng không nghe, mình phải mua báo cho mẹ chồng đọc, rồi in các bài nói về tác hại của việc pha sữa không đúng công thức. bà nội bin còn pha với nước nóng vừa đun sôi, hic, nói mãi mới chịu nghe đấy.
    bé nhà mình bị táo, nếu pha sữa mà đặc, kèm theo không uống nhiều nước lọc là bị táo ngay
    nói chung bạn phải dừng ngay lại không thì vừa phí sữa mà vừa có hại cho tiêu hóa đấy bạn ạh
    MẸ YÊU CẢ NGỐ CỦA MẸ NHẤT TRÊN ĐỜI :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 852 Bài viết

• 1,730 Được cảm ơn

mình còn đọc thấy thông tin là pha quá lượng sữa in trên hộp còn làm cho trẻ bị béo phì về sau này nữa
    • 73 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm lắm ạh!!! Em đã nói với bà ngoại lại rồi, cũng phân tích cho bà nghe kĩ càng, bà cũng hối hận lắm rồi ạh! Giờ sữa con cũng đã uống, chỉ còn biết cầu mong là con ko bị làm sao, trộm vía hôm qua cháu đi ị được rồi, 1 đống to, làm e mừng húm, cứ thấy con đi được là như lượm được vàng áh...hehe...

E CẢM ƠN CÁC MUM Chicky Grass, Meo_mup, sushimap, chiembinzin, little_baby LẮM LẮM NHA!!! Đã quan tâm và chia sẻ cùng em, em cảm động lắm.
    Tặng hoa cho các mum: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 73 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm lắm ạh!!! Em đã nói với bà ngoại lại rồi, cũng phân tích cho bà nghe kĩ càng, bà cũng hối hận lắm rồi ạh! Giờ sữa con cũng đã uống, chỉ còn biết cầu mong là con ko bị làm sao, trộm vía hôm qua cháu đi ị được rồi, 1 đống to, làm e mừng húm, cứ thấy con đi được là như lượm được vàng áh...hehe...

E CẢM ƠN CÁC MUM Chicky Grass, Meo_mup, sushimap, chiembinzin, little_baby LẮM LẮM NHA!!! Đã quan tâm và chia sẻ cùng em, em cảm động lắm.
    Tặng hoa cho các mum: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: