Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 709 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 515 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ nào có con như em thì chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ, bé con nhà em được 7 tháng, đi xét nghiệm máu thì BS nói thiếu máu chứ ko thấy nói thiếu can xi, bé được 7 tháng nặng 8kg, tối khi ngủ lúc cháu bú mẹ thì mồ hôi toát ra rất nhiều ạ, lúc bé ngủ rồi cứ gãi đầu, gãi tai liên tục như là ngứa ngáy lắm ạ, em đã xoa đầu cho cháu nhưng mà cháu cứ gãi quá, móng tay thì sắc gãi xước cả đầu các mẹ ạ , hic hic, nhìn con mà hông bít làm sao ạ, à mà con nhà em 1 ngày ăn 2 bát cơm bột, uống khoảng 300ml sữa, bú mẹ buổi sáng, trưa, và lúc ngủ như thế có ít ko ạ mà con em ko tăng cân mấy, cháu 7 tháng 8 cân có phải là còi không ạ??
    Các mẹ giúp em với nhá thanks các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 515 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

hơ hơ, em thấy có rất nhiều người đọc thắc mắc của em mừ ko có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với em để em chăm con em ạ?? h \u hu
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Bạn cắt móng tay cho con đi.
    Việc cho bé đi khám bsỹ thì bạn cứ theo chỉ dẫn cho con uống bổ sung Fe, còn nếu lăn tăn thì alo hỏi trực tiếp ông bác sỹ khám đấy là muốn bổ sung cả Ca và D nữa thì ntn. Mà bé 7th 8kg ko còi đâu nhưng lượng ăn thì hơi ít nhỉ vì thấy 300ml sữa là cả ngày của con đúng ko?
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 515 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

vâng, cả ngày cháu ăn được có 300ml sữa còn lại là bú mẹ với ăn bột ạ, thanks mẹ nó, mà con em giờ ăn được những loại thực phẩm nào mẹ nó ơi, cá, lươn, ếch có ăn được ko ạ?
    • 386 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhinbeo Xem bài viết
    vâng, cả ngày cháu ăn được có 300ml sữa còn lại là bú mẹ với ăn bột ạ, thanks mẹ nó, mà con em giờ ăn được những loại thực phẩm nào mẹ nó ơi, cá, lươn, ếch có ăn được ko ạ?
    7 tháng thì ăn được rồi , mẹ nó cho ít thôi cho bé ăn thử xem bé thế nào ( Hệ tiêu hóa có bình thường ko? Bé có bị dị ứng ko?) xong rồi dần dần tăng thêm cũng được
    • D&C
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 531 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Thế bs có cho bé bổ sung thuốc men gì về vấn đề thiếu máu không ? Mình nghĩ bạn nên đưa bé đi bs khai bệnh để bổ sung các chất thiếu hụt trong cơ thể thì mới cải thiện tình hình được. Nếu bs này không hết thì đi bs khác nhé, mỗi bs theo một tiêu chí khác nhau, có bác chỉ chữa bệnh thôi chứ chả cho thuốc bổ gì cả. Thuốc bổ ở đây là canxi, cốm, men tiêu hóa...tùy tình hình từng bé. Con mình thường xuyên bổ sung đầy đủ các chất theo chỉ định của bs mình thấy con phát triển rất tốt.
    • 441 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Bạn thử chuyển tắm cho bé vào buổi chiều xem bé có dễ chịu hơn không. Có thể lúc xét nghiệm máu không có chỉ tiêu canxi. Bạn kiểm tra lại kết quả xét nghiệm xem.
    • 515 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Thanks các mẹ, trộm vía con nhà em ko bị dị ứng với loại thực phẩm nào nhưng ăn uống cứa bữa nọ bữa kía, bsi khám cho con em thì cho uống bổ sung sắt rồi ạ, em cũng cho cháu uống thêm cốm biobaby hàng ngày nữa ạ mà thấy con cân nặng vẫn dậm chân, có lẽ giờ là lúc tăng cân chậm rồi ạ, mà mẹ đẻ em nói có thể cho bé uống thuốc B1 để bé hay ăn hơn thế có phải ko các mẹ
    • 386 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhinbeo Xem bài viết
    Thanks các mẹ, trộm vía con nhà em ko bị dị ứng với loại thực phẩm nào nhưng ăn uống cứa bữa nọ bữa kía, bsi khám cho con em thì cho uống bổ sung sắt rồi ạ, em cũng cho cháu uống thêm cốm biobaby hàng ngày nữa ạ mà thấy con cân nặng vẫn dậm chân, có lẽ giờ là lúc tăng cân chậm rồi ạ, mà mẹ đẻ em nói có thể cho bé uống thuốc B1 để bé hay ăn hơn thế có phải ko các mẹ
    Bạn ko nên cho bé tự tiện uống thuốc , tùy mỗi bé từng sự phát triển khác nhau , cứ để bé phát triển tự nhiên . Người ta hạn chế dùng thuốc ko được ,ai lại cho bé uống , thuốc là con dao 2 lưỡi , ko phải là tốt hết đâu bạn à , kể cả B1