TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ dùng tã giấy cho bé đến tháng thứ mấy?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.27K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,535 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Hiện nay em vẫn dùng NB2 cho bé, ban đêm thì đóng bỉm. Em tập xi cho bé vẫn chưa thành công. Các mẹ thường dùng tã giấy NB2 cho bé đến tháng thứ mấy ạ (hình như đến khi nào lượng nước tiểu thấm trào miếng tã đấy mà em ko bít là đến khoảng bao giờ), để em mua dự trữ cho dễ. Tiện thể em hỏi kinh nghiệm tập xi cho bé với ạ. Cám ơn mọi người ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebe2912 Xem bài viết
    Hiện nay em vẫn dùng NB2 cho bé, ban đêm thì đóng bỉm. Em tập xi cho bé vẫn chưa thành công. Các mẹ thường dùng tã giấy NB2 cho bé đến tháng thứ mấy ạ (hình như đến khi nào lượng nước tiểu thấm trào miếng tã đấy mà em ko bít là đến khoảng bao giờ), để em mua dự trữ cho dễ. Tiện thể em hỏi kinh nghiệm tập xi cho bé với ạ. Cám ơn mọi người ạ.
    Mình thì dùng cho bé đúng 3 tháng! Hôm nay chính thức đóng bỉm rồi! Nếu bé nhà mẹ nó mỗi lần tè ko bị tràn ra ngoài thì cứ tiếp tục dùng cho bé, vì mình thấy dùng loại này thoáng hơn đóng bỉm!
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03
    • 214 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

con em 7 tháng mà hôm trời nóng em vẫn dùng tã giấy đấy hoặc là đái dầm vậy, mát hơn dùng bỉm mà vi em tập xi muộn quá nên giờ xi nó cứ giãy nảy lên
    8203
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,535 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ. Em thấy mùa hè nóng mà đóng bỉm thì tội các bé nhỉ.Ko bít đến hè đêm dùng tã giấy được ko, vì hình như đêm có khi các bé chỉ đi tè có 1 lần.Thui chắc cứ dùng đến khi nào trào vậy.
    • 7,444 Bài viết

• 1,028 Được cảm ơn

Con tớ giờ 10 tháng tớ vẫn dùng tã giấy khi ngủ vì con ngủ cả đêm, đến sáng nếu canh xi kịp thì ko tốn tã, nếu ko kịp thì con đái vào tã luôn. Nó thoáng hơn nhiều dùng tã quần đó.
    kvSBp7XyDyp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,124 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Mình cho con chuyển từ NB sang bỉm từ hồi con gần 2 tháng vì dùng NB con cứ bị trào ra, cứ 2tiếng là miếng NB đã đầy rồi.
    Còn kinh nghiệm xi thì từ khi con mình đầy tháng mình đã tập xi con rồi. Cứ lúc nào con ị thì mình cứ xi theo để con nhận biết với âm thanh xi của mẹ. Dần dần bé sẽ quen. Ông xã mình cũng rất nhiệt tình trong việc tập xi cho con, cứ chơi với con một tí là bố lại xi, bé vẫn đóng bỉm nhưng bố cứ xi, chỉ để con quen thôi.
    Giờ con mình 6th rồi, cứ xi là tè, còn lúc nào bé đánh bum bủm nhiều, xi là ị ngay. Được cái bé nhà mình ngày nào cũng ị một lần.
    wBrq9YH8p7
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình sinh vào mùa xuân, thỉnh thoảng những hôm trời quá lạnh thì mình dùng bỉm còn thì toàn dùng tã giấy, mùa hè vẫn dùng tã giấy kể cả ban đêm vì mỗi lần bé ngọ nguậy thì mình phải dậy cho bé bú nên việc thay tã rất dễ dàng (mùa hè dùng bỉm cho bé nóng quá), ban ngày thì mình vẫn dùng tã giấy kèm theo xi (xi không kịp thì thay tã giấy). Đến khi bé được 9-10 tháng thì HN vào mùa đông và bé chuyển hẳn sang dùng bỉm.
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Mình đóng tã đến 1 tháng, sau đó đóng bỉm tới giờ.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,535 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi overseasstudy Xem bài viết
    Bé nhà mình sinh vào mùa xuân, thỉnh thoảng những hôm trời quá lạnh thì mình dùng bỉm còn thì toàn dùng tã giấy, mùa hè vẫn dùng tã giấy kể cả ban đêm vì mỗi lần bé ngọ nguậy thì mình phải dậy cho bé bú nên việc thay tã rất dễ dàng (mùa hè dùng bỉm cho bé nóng quá), ban ngày thì mình vẫn dùng tã giấy kèm theo xi (xi không kịp thì thay tã giấy). Đến khi bé được 9-10 tháng thì HN vào mùa đông và bé chuyển hẳn sang dùng bỉm.
    Chị ơi, chị dùng tã giấy cho bé thì dùng quần đóng bỉm loại nào ạ? Em dùng miomio, mà giờ 4 tháng, bé lật rùi ngọ nguậy , tung hết miếng dán nên hay trào ra ngoài. Em sẽ học tập các chị, sắp mùa hè rùi , tiếp tục dùng tã giấy đến mùa đông năm nay luôn:Smiling:. Dùng bỉm và tã chắc đến khi bé biết kêu mẹ cho đi tè nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebe2912 Xem bài viết
    Chị ơi, chị dùng tã giấy cho bé thì dùng quần đóng bỉm loại nào ạ? Em dùng miomio, mà giờ 4 tháng, bé lật rùi ngọ nguậy , tung hết miếng dán nên hay trào ra ngoài. Em sẽ học tập các chị, sắp mùa hè rùi , tiếp tục dùng tã giấy đến mùa đông năm nay luôn:Smiling:. Dùng bỉm và tã chắc đến khi bé biết kêu mẹ cho đi tè nhỉ?
    Quần đóng bỉm có nhìu cỡ theo tháng mà bạn ơi (0-3-6-12th) nếu bạn mua hãng Miomio thì đắt hơn loại thường Lee Lion khoảng 40-50k cũng ko khác nhau mấy. Chỉ khác nhau là loại quần đóng bỉm Miomio loại 3-6 tháng trở lên ngoài miếng dán dính có thêm dây buộc 3 bên cho chắc chắn còn loại kia thì chỉ có miếng dán thôi.