TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có dùng kem chống hăm cho bé không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.3K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 121 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Dùng tã lót hoặc bỉm nhiều, các vùng kín trên cơ thể bé có thể sẽ có mùi hăm, nếu da dữ có thể mần đỏ, tệ hơn là trầy xước, lở loét, ví dụ như vùng bẹn của bé, các ngấn đùi, chân, tay, nách, cổ....
    Các mẹ ở đây có thói quen dùng kem chống hăm cho bé không? Nó cũng là một loại " dưỡng thể" cho các bé.
    Các mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm nhé. Cho cả nhà biết, mình đang dùng loại kem chống hăm nào? Có được bác sĩ khuyên dùng hay tự ý mua nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 235 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mẹ thử mua kem chống hăm của sudocrem đi.em thấy ai dùng cung kêu dùng đc ko sợ bé bị mẫn cảm đâu.dùng thích lắm.mà ko tốn 1 hộp 170k.dùng cả năm.nếu mẹ ở Hà Nội thì lên sồ 5 hàng mành hoặc 36 thái hà ý
    • 121 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Tú Uyên nhiều nhiều nha:Angel:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chị mình dùng Benpathen,mình cũng đang dùng cho bé nhà mình,ok lắm mẹ nó ah,hầu như cửa hàng đồ sơ sinh nào cũng có
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 759 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Bé nhà mình dùng Benpathen đó bạn,nhưng chịu khó xi con là tốt nhất,con mình 5 tháng mình đã xi hoàn toàn ban ngày,gần đi ngủ mình mới đóng bỉm nên đỡ nhiều lắm bạn ạ,chẳng phải dùng đến kem mấy.
    • 121 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Vâng vâng, cảm ơn các mẹ, em thì chưa có bé, nhưng dạo này con bé con nuôi của em, bên nhà cháu đang có việc, nên ba mẹ cháu gửi qua mẹ nuôi chăm, mình thì cũng bận, ko xi cháu suốt ngày được, mà da con bé dữ, mẩn đỏ hết cả lên. Cảm ơn các mẹ nhé.
    • 96 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

minh thay dung Bubchen la tot nhat. Be nha minh dung tu hoi nho den gio va su dung bim chua bi ham bao gio
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,800 Bài viết

• 2,257 Được cảm ơn

Mình trước vẫn dùng Benpathen cho NHím thấy cũng tốt nhưng hôm trước ra hàng thuốc mua thì hết rồi họ bảo dùng skinbibi thế là dùng thử mình thấy cũng tốt lắm

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 607 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hương Tử Xem bài viết
    Dùng tã lót hoặc bỉm nhiều, các vùng kín trên cơ thể bé có thể sẽ có mùi hăm, nếu da dữ có thể mần đỏ, tệ hơn là trầy xước, lở loét, ví dụ như vùng bẹn của bé, các ngấn đùi, chân, tay, nách, cổ....
    Các mẹ ở đây có thói quen dùng kem chống hăm cho bé không? Nó cũng là một loại " dưỡng thể" cho các bé.
    Các mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm nhé. Cho cả nhà biết, mình đang dùng loại kem chống hăm nào? Có được bác sĩ khuyên dùng hay tự ý mua nhé.
    Mình dung benpaten cho Ớt,cái này do cô hộ lý tắm cho Ớt mách .Nhưng mình chỉ dùng cho con 1 ít ở bẹn,mông vào ban đêm khi dùng bỉm thôi.Còn hàng ngày xi bé tè nên không dùng
    QeNHp7
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hương Tử Xem bài viết
    Mình dùng Bepanthen cho e bé nhà mình từ lúc mới sinh đến bg là được hơn 10tháng. Rất ok, có >80K/tuýp. Nhưng mình chỉ đóng bỉm ban đêm cho con thôi, còn ban ngày để thoáng mát, nhưng fải xi liên tục :Battin ey:
    4ddXp7
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatlinh_kem Xem bài viết
    Mình dùng Bepanthen cho e bé nhà mình từ lúc mới sinh đến bg là được hơn 10tháng. Rất ok, có >80K/tuýp. Nhưng mình chỉ đóng bỉm ban đêm cho con thôi, còn ban ngày để thoáng mát, nhưng fải xi liên tục :Battin ey:
    Mình dùng loại Vaseline Baby bôi lên cho bé mỗi ngày sau khi lau mình hoặc tắm rữa hoặc mỗi lần thay bĩm mới. Nó có tác dụng ngăn ngừa và điều trị rất tốt các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 769 Bài viết

• 6,059 Được cảm ơn

Em thấy Buchen là tốt nhât. Thơm và dễ chịu vừa dưỡng vừa làm liền vết hăm chứ khôgn pảhii là thuốc đơn thuần nên dùng rất tốt.
    0_7510MTI0MTc2MTI0NQ
    0_9639MTI0MTc2MDM1Mw
    0_8959MTI1MjU2NjAxMA