Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé uống sữa similac ít đi ị

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.09K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 95 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi cho e hỏi bé nhà e được 2 tháng rồi. bé đang uống sữa similac IQ, tháng đầu đi ị bình thường, có mấy ngày nay 3-4 ngày vẫn chưa đi ị, e phải bơm thuốc mới đi được, phân thì vẫn sệt sệt như bình thường, bé vẫn tăng cân bình thường, mà sao bé ít đi ị vậy, e phải làm sao ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 80 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cháu nhà mình uống Similac cũng bình thường ah.
    • 154 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bé bị táo bón bạn nên dùng similac advance organic hộp màu xanh lá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 457 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Be nhà em uống Nan Pro cũng bị vậy đấy. Em đổi sang Friso thì lại bình thường. Chị thử xem
    Mr5Xp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Khi bé ít đi ị. mấy chị hãy massage ở bụng cho bé. Dùng những ngón tay, làm động tác đi bộ trên bụng của bé...Nếu không đi được, lấy cây nhiệt kế thủy ngân đặt vào hậu môn của bé, vừa kiểm tra thân nhiệt của bé, vừa kích thích trẻ đi cầu...
    • 393 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Bạn ơi, bé 2 tháng đang ở giai đoạn chuyển đổi sinh lý, hầu hết đều sẽ đi ị theo chu kỳ 3-7 ngày / lần. Bạn không nên thụt bé, vì sẽ làm mất khả năng tự chủ rặn, sau này phụ thuộc vào vụ thụt là rất nguy hiểm. Bạn nên chấp nhận thời gian này, khoảng 2-3 tuần sẽ bình thường lại. Bạn ẵm bé xi vào bô nước nóng (đừng có nóng quá mà hơi nước rát da em, vừa nóng đủ để hơi bốc lên ấm là được), tích cực xoa bụng bé theo chiều kim đồng hồ.

Riêng sữa similac thì đa số các bé đều bón (con mình còn bị rối loạn tiêu hoá), nhưng hình như các con vẫn tăng cân nên mọi người vẫn dùng. Tuỳ theo yêu cầu của mẹ nó mà chọn sữa nha. Nhà mình không quan trọng chuyện cân nặng, chỉ cần chạm ngưỡng trung bình là đủ nên mình ưu tiên các dòng sữa tốt cho tiêu hoá như Nan, Physiolac, GeeGo.
    • 53 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu từ đầu bé vẫn uống 1 loại sữa đó mà bạn ko đổi sữa thì ko phải là do Similac đâu. Bé nhà mình tháng đầu ị trung bình 5 lần/ ngày, sang tháng thứ 2 thì bé khác hẳn luôn, chỉ ị 1-2 lần/ ngày thôi, đó là dấu hiệu tốt, hệ tiêu hóa của bé đang phát triển. Cũng có lần bé 3 ngày mới ị, mình cũng lo sót vó, đọc tài liệu mình mới biết, trẻ 2-3 ngày mới ị cũng là bt, miễn sao phân trẻ vẫn tốt, khi trẻ đi phân hòn hòn như phân dê mới gọi là bị táo bón cơ. Hằng ngày bạn chịu khó xoa bụng bé theo chiều kim đồng hồ cũng giúp tiêu hóa tốt hơn đó. Chúc bé nhà bạn luôn khỏe để mẹ đỡ lo nhé!