Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé trai 6 tháng hay lắc đầu và thỉnh thoảng ngủ mớ, khóc hic hic và khóc to

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.64K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với, bé trai nhà mình được 6 tháng 1 tuần, 2 tuần nay bé hay lắc đầu --> có phải tai bé bị ngứa hay bé sắp mọc răng ngứa nướu các mẹ; và thỉnh thoảng đang ngủ khóc lớn lên dù mắt vẫn nhấm, sau đó hic hic, chắc bé đang nằm mơ hả các mẹ, có khi mình lay dậy mà ko dậy cứ hic hic hoài
    eNortjK1UrKwNDU2VbIGXDAS6wKq17

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 145 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bé nhà em gần 2.5 tháng cũng vậy mà, thỉnh thoảng lúc lắc đầu, đang ngủ tự nhiên khóc ré lên rồi lại ngủ tiếp, lúc thì khóc lúc thì cười trông tức cười lắm. Chẳng sao đâu chị ạ, em thấy bé nào cũng vậy, bà nội bà ngoại bảo mụ dạy mà em thì nghĩ là hắn nằm mơ thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

cám ơn beoieu nhe
    • 55 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MHCR Xem bài viết
    Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với, bé trai nhà mình được 6 tháng 1 tuần, 2 tuần nay bé hay lắc đầu --> có phải tai bé bị ngứa hay bé sắp mọc răng ngứa nướu các mẹ; và thỉnh thoảng đang ngủ khóc lớn lên dù mắt vẫn nhấm, sau đó hic hic, chắc bé đang nằm mơ hả các mẹ, có khi mình lay dậy mà ko dậy cứ hic hic hoài
    :Thinking:Bạn ạ, bổ sung canxi cho con ngay lập tức, con bị thiếu canxi đó, bạn để ý tóc sau gáy của con nhá, nếu thưa và rụng là con bị thiếu Ca,con lắc đầu ko phải là con chơi đâu nha, con ngứa đầu đấy, cho con uống thêm D3 và kẽm, chúc con mau ngủ ngoan!
    My son: NB-3.9kg, 1M:4.9kg, 2M: 5.9kg, 3M:6.9kg, 4M:7kg, 5M:8kg, 8M:8.5kg, 10.5M:8.8 kg 75.6cm

Gkuy Gkuyp7
    • 69 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

giống Sâu nhà mình quá, mình cho uống D3 rồi mà vẫn thế. lúc buồn ngủ cứ lắc lắc đầu.
    Hạnh phúc như bầu trời này vậy
    Không chỉ dành cho một riêng ai
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 145 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cũng có thể bé lúc lắc là do bé ngứa đầu, nên em hay xoa đầu cho bé dễ ngủ. Nhưng còn thiếu canxi hay ko thì phải đi khám mới biết đc chị ạ, bs chỉ định thuốc gì uống thuốc đó, bé còn nhỏ ko nên cho dùng thuốc tùy tiện, em đọc báo thấy bảo bé sơ sinh ko nên cho uống canxi sớm đâu ạ, nếu mẹ cho con bú thì mẹ bổ sung canxi thì hơn ah
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Cám ơn các ban nhiều nhé
    2 hôm nay bé mình có tật quấy khi đói như bthế này: thường bé bú cách 3-4 tiếng 1 lần, hôm qua 21g đến giờ bú nhưng cũng đến giờ về nhà ngoại nên ko cho bé bú, đợi về đến nhà ngoại mới cho bú, sợ bé đi tãi bị ói như lần trc; bé chơi quá nên cho bé bú trễ bé khóc rất dử, đút sữA ko bú, đút bột ko ăn, đút nước uống đc vài muỗng bé lại khóc rất to, uốn éo trong tay mình, sau đó ba bé phải chơi cút-bắc trong lúc mình đút bình sũa bé mới chịu bú bình nhg vừa bú vừa khóc sau đó mới đỡ và bú bình thường. Hôm nay cũng vậy, đến giờ bú mình cho bú nhg bé ko chịu bú mà gay ngủ, phải bồg đi tới lui bé nmới ngủ, trong lúc bé ngủ mình lại quên cho bébú, đến lúc thúc mình cho bú thì bé ko chịu và bắty đầu gay khóc như hôm qua, chơi cúc-bắt cũng ko chịu, đẫy xe đi vòng vòng cũng ko cxhịu, càng khóc càng lớn, khóc ngặt nghẽo trên tay mình, mình sợ quá ko biết làm sao. May mình sực nhớ kêu ba bé đút bánh ăn dặm Pigeon dành cho bé 6 tháng cho bé ăn , may bé cũng ăn vừa ăn vừa khóc, mình thì dỗ ba bé thì cho ăn, đút nước, bé cứ vừa ăn vừa rấm rứt khóc, rồi mình cho bú bình bé cũng bú hết bình, và mệt ngủ thiếp đi, đến giờ vẫn chưa dậy, mình vừa cho bú thêm sau 3g nhg bé chỉ bú 1/2 và ko chịu bú tiếp, hú hồn. VC mình sợ quá . Các bạn chỉ mình cách làm sao cho bé chịu bú , ăn khi bé bị qua cữ ăn, chứ như vậy chắc xì-trét wá. Cám ơn các bạn nhiều. CHÚC NĂM MỚI NHIỀU SỨC KHỎE VÀ VẠN SỰ NHƯ Ý, CÁC BÉ HAY ĂN CHÓNG LỚN, SỨC KHỎE TRÀN ĐẦY
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu yêu - Hâm yêu Xem bài viết
    giống Sâu nhà mình quá, mình cho uống D3 rồi mà vẫn thế. lúc buồn ngủ cứ lắc lắc đầu.
    he he ...len wtt gap ngay thang chau minh.trong khau qua thoi.anh un cung the.ngu dem cu hay lac lac dau.co the do thieu canxi nhi.chuc em sau em ken ngoan nhe...