Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé trai 5 tuổi bị diều cuốn lên cao, rơi xuống tử vong

• 0 Lượt chia sẻ
  • 69.6K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 218 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Sợ quá, đang mùa thả diều mà con trai trong bài báo bị tai nạn hi hữu quá . Sao lúc bé bị dây diều quấn kéo lên không ai phát hiện nhỉ? Đợi khi con diều lên 20mét rồi mới biết và khi thả xuống sao những người ở đó không cùng nhau xúm lại hứng bé hả trời

Đau lòng thật, đây lại là bài học không thể không để mắt đến con trẻ, "cẩn tắc vô áy náy". Mong con ra đi thanh thản

Cụ thể bài báo như sau:

Đang chơi gần con diều khổng lồ tại Đồng Diều Hóc Môn (TP.HCM), một bé trai bị diều cuốn lên cao khoảng 20m rơi xuống đất tử vong chiều 15-3.

BqrZGi1o
    Cánh đồng diều nơi xảy ra tai nạn hi hữu - Ảnh: Hải Hiếu
    Bé trai được xác định tên Văn Minh Đạt (khoảng 5 tuổi) đang theo ba mẹ đi chơi khu vực tại khu vực Đồng Diều thuộc thị trấn Hóc Môn (H.Hóc Môn, TP.HCM).

Thông tin từ người dân kể lại, khoảng 16g cùng ngày, bé Đạt đang đứng chơi gần con diều khổng lồ màu đỏ, hình ngôi sao màu vàng do một câu lạc bộ ở TP.HCM đang thử nghiệm.

Lúc mọi người cho con diều bay lên, một trong những sợi dây của con diều này quấn vào chân bé Đạt kéo bé bay lên không trung.
    Khi con diều bay lên cao khoảng 20m, bé Đạt vùng vẫy làm tuột sợi dây và rơi xuống đất. Mọi người nhanh chóng đưa bé Đạt đến Bệnh viện Đa khoa khu vực Hóc Môn cấp cứu nhưng bé đã tử vong ngay sau đó.

Theo một người trong câu lạc bộ diều, con diều có sải cánh 18m, đang thả thử nghiệm để chuẩn bị cho Festival diều tại Vũng Tàu sắp tới. Con diều này rất lớn nên lúc bay lên, muốn kéo nhanh xuống cũng không thể kéo được.

LdcfzeYF
    Con diều cuốn bé trai được một người dân được chụp lại lúc đưa xuống. Ảnh: Hải Hiếu

Cơ quan chức năng huyện Hóc Môn đã tạm giữ một số người liên quan để tiếp tục điều tra làm rõ.

Được biết, cha mẹ bé Đạt bán nước giải khát cho những người chơi diều tại cánh đồng này.

Theo Hải Hiếu, link: http://tuoitre.vn/tin/chinh-tri-xa-h...ng/720878.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không phải không ai thấy, mà là có người đến giữ dây nhưng không kịp!
    Chỉ nghe là có 4 người căng diều và một người đứng giữ không cho trẻ em chạy vào, nhưng không biết lúc đó người canh diều đã đi đâu.
    Cũng do ba mẹ quản cháu không chặt dẫn đến hiếu kì nên cháu bé chạy đến xem..
    Mọi chuyện đều là hi hữu thôi, vì chẳng ai muốn chuyện thương tâm xảy ra đâu ạ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 87 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mẹ bé bán nước ờ khu đó, mình nghe nói là lúc đó diều rơi xuống, bé đang chạy tránh diều thì vướng dây, diều được lúc no gió nên bay lên, không ai làm gì được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 54 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

clip này bạn của bạn mình quay được hiện trường bé rớt xuống nak mọi ng... thật là tội nghiệp, mọi ng trở tay hok kịp... ơ ơ s mình tải video lên hok được nhỉ....cứ bảo là tập tin không hợp lệ là s mọi người
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko tai clip len đuợc ha ban ?toi nghiệp be qua !
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

không phải cháu chạy đến xem đừng nói như vậy. Bạn đọc báo vnexpress sẽ thấy, diều rơi lần đầu vào chỗ mẹ em bán nước làm rơi các chai xuống. Lần 2 diều lại rơi chỗ ý, đúng lúc e đang nhặt chai lên giúp mẹ thì bị diều cuốn đi. E rất ngoan, nhỏ tuổi đã biết giúp mẹ, xảy ra như vậy thật tội nghiệp e. Nói chung làm diều to như vậy phải đảm bảo đủ thoáng hãy thả, người chật, đông như kiến ý không cuốn e ý có khi nó lại cuốn người khác
    • 42 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Còn nhỏ ra vừa được xem thả diều vừa phụ mẹ mà. Vô tình nhưng khổ em, phải chi em biết dùng tay nắm lấy dây để níu kéo thì cũng hạn chế được đau thương.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khổ thân bé. (