TIN TÀI TRỢ.

Bé trai 21 tháng tuổi biếng ăn quá. chỉ chiụ uống sữa, nhờ các mẹ giúp em với!

• 4 Lượt chia sẻ
  • 47.2K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 39 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

nhà em cũng bị giống vậy, đút bột thì dùng dằng mãi mới xong bữa mà cho tu sữa bột thì nhanh lắm. May mà ngày còn 3 cữ sữa nên cũng không lo thiếu chất

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 58 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

con còi thì mẹ cho ăn những món giàu kẽm như thịt gà hay thịt cóc xem. ăn ruốc cóc bổ lắm, rất tốt cho trẻ còi cọc mà, xong bồi bổ thêm sữa công thức nữa là mập ngay
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nhà mình biếng ăn từ lúc 7 tháng, lúc đầu bé cũng ăn nhiều lắm, nhưng chẳng hiểu sao từ từ cứ biếng ăn, thấy thức ăn là khóc. mình cũng lên mạng tìm hiểu và thử cũng nhiều cách nhưng nay hơn 1 tuổi mà chưa được 10kg. có mẹ nào có cách chữa trường hợp của em không
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 118 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà e ngày trước cũng lười ăn đúng như bé nhà mình luôn. E có bổ sung sản phẩm Appetito Bimbi cho bé được khoảng hơn 1 tuần là thấy tình trạng biếng ăn của bé được cải thiện. Hay mn thử tìm hiểu và bổ sung cho con xem, sản phẩm này là thảo dược chuẩn hóa của châu Âu đó mà quan trọng là có mùi thơm hoa quả nên bé nhà e thích thú lắm!
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng lười ăn lắm, vào hóng kinh nghiệm của các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chauanh_299 Xem bài viết
    bé nhà mình cũng lười ăn lắm, vào hóng kinh nghiệm của các mẹ
    bạn thử dùng siro thái của bên mình xem. nhà mình 2 bé dùng rất ok. nên mình mới quyết định nhập hàng về bán luôn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NhatLyLi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moulin Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng có đợt biếng ăn, chê cả sữa lẫn cháo. Hồi đấy có bà bác sĩ quen kê cho bé uống một đợt men tiêu hoá của Pháp, uống 15 ngày bé ăn thun thút. Sau đó, mình chủ trương không cho con uống thuốc gì cả, nên chuyển sang chiến thuật cho con vận động thật nhiểu - trước mỗi bữa cháo (3 bữa/ ngày) cho con chạy nhảy khoảng 0.5 - 1h. Trộm vía, con chơi mệt nên ăn rất tốt, ngủ cũng rất ngoan, tăng cân đều nhưng trông không to mà người chắc nịch.

Ngoài ra, bạn có thể cho con uống sữa chua uống - Actimel của Pháp, Yakult của Nhật hoặc Vitagen của Sing - trong đó Vitagen là ít đường nhất nhưng không ngon miệng bằng 2 loại kia. Mình chưa thấy bé nào chê loại thức uống này, vừa ngon miệng, vừa bổ sung calci, vừa giúp tiêu hoá. Có điều đây là thức uống lạnh, cần phải pha loãng cho đỡ ngọt hoặc đỡ lạnh nếu không các bé dễ bị ho.
    Chị ơi co phải men tiêu hóa enterogemia phải ko c
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moulin Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng có đợt biếng ăn, chê cả sữa lẫn cháo. Hồi đấy có bà bác sĩ quen kê cho bé uống một đợt men tiêu hoá của Pháp, uống 15 ngày bé ăn thun thút. Sau đó, mình chủ trương không cho con uống thuốc gì cả, nên chuyển sang chiến thuật cho con vận động thật nhiểu - trước mỗi bữa cháo (3 bữa/ ngày) cho con chạy nhảy khoảng 0.5 - 1h. Trộm vía, con chơi mệt nên ăn rất tốt, ngủ cũng rất ngoan, tăng cân đều nhưng trông không to mà người chắc nịch.

Ngoài ra, bạn có thể cho con uống sữa chua uống - Actimel của Pháp, Yakult của Nhật hoặc Vitagen của Sing - trong đó Vitagen là ít đường nhất nhưng không ngon miệng bằng 2 loại kia. Mình chưa thấy bé nào chê loại thức uống này, vừa ngon miệng, vừa bổ sung calci, vừa giúp tiêu hoá. Có điều đây là thức uống lạnh, cần phải pha loãng cho đỡ ngọt hoặc đỡ lạnh nếu không các bé dễ bị ho.
    Chị ơi co phải men tiêu hóa enterogemia phải ko c
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con mình 1 dạo cũng lười ăn mà giờ sữa tu 1 hơi là hết.chắc tùy giai đoạn đó
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 103 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình 14 tháng đang mọc răng hàm cũng biếng ăn đi tước rối loạn T hoá người độ nhiên ốm nhom gầy xương mẹ xót xa lắm, nhưng mình vẫn ko ép bé ăn. Mình tôn trọng bé bé ăn nhiêu kệ bé. Mình cùng cố gắng mom nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của comeomap
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng mới đăng bài biếng ăn! Đọc được bào này .... có mẹ khuyên mình dùng nutri babi ai dùng rồi chỉ mình với/ có nên dùng không . Đắt mình cũng cho dùng thôi vì bất lực quá rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc tên gì vậy ạ

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cháu mình cũng biếg ăn, nhưg nhờ con bạn trên SG giới thiệu chai thực phẩm chức năng của Mỹ. Dùg tầm tuần là có thay đổi. Mình mua trực tiếp tại tiki.vn nên k lo hàg fake nhá. T có lấy link đây: https://fast.accesstrade.com.vn/deep_link/5001943009887517307?url=https%3A%2F%2Ftiki.vn%2Fth uc-pham-chuc-nang-vitamin-tong-hop-cho-tre-bieng-an-suy-dinh-duong-bprotected-pedia-poly-vite-drops-50ml-p7028875.html
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LoanBuddhist Xem bài viết
    Cháu mình cũng biếg ăn, nhưg nhờ con bạn trên SG giới thiệu chai thực phẩm chức năng của Mỹ. Dùg tầm tuần là có thay đổi. Mình mua trực tiếp tại tiki.vn nên k lo hàg fake nhá. T có lấy link đây: https://fast.accesstrade.com.vn/deep_link/5001943009887517307?url=https%3A%2F%2Ftiki.vn%2Fth uc-pham-chuc-nang-vitamin-tong-hop-cho-tre-bieng-an-suy-dinh-duong-bprotected-pedia-poly-vite-drops-50ml-p7028875.html
    Bạn ơi! Con mình cũng vậy! B có the cho minh xin tựa thuốc k vay
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2