TIN TÀI TRỢ.

Bé Sơ sinh khi ngủ thì 2 mí mở mắt ra 1 mí,tại sao?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 33.7K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sushi nhà mình đã được 2 tuần tuổi rồi. lúc sinh ra mình k thấy mí nào cả,1 ngày sau thì khi bé hé mở mắt lên thì thấy bé có 2 mí rõ ràng cũng to to,nhưng khi mở lên hết thì 2 mí kia ẩn sâu vào trong không nhìn thấy mí nữa (vì phía trên mí hơi sưng sưng,hơi bụp bụp). mình muốn hỏi khi lớn lên bé có khả năng trở thành 2 mí không? ,có cách nào cải thiện cho 2 mí thấy rõ khi mở mắt lên không? lo quá hichic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 54 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

hi, bé mới sinh nên nhìn như vậy đó, khi lớn một chút là thất luôn đó bạn, không lo đâu.
    hồi Bi nhà mình bé cũng vậy ( bé mập), ai cũng bảo mắt một mí, mãi đến 7 tháng bé bắt đầu ko bụ nữa thì mới phát hiện ra là hai mí
    • 163 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bé nhà e mới được 1 tuần tuổi cũng bị 1 bên 2 mí rõ.1 bên lúc 2 mí lúc 1 mí.hjc.làm tn bây giờ ak!con còn hay mở mắt bên 2 mí rõ.còn bên kia toàn nheo nheo.lúc nào con tập trung nhìn 2 mắt mới to bằng nhau.còn lúc ko tập trung thì mắt bên kia luôn bé hơn.huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con nhà e cũng vậy đấy. Lúc ngủ gà ngủ vịt e nhìn rõ hai mí nhưng lúc thức thì thấy một mí thôi. Ai cũng bảo giống bố thế (mắt bố một mí mà) lại con gái chứ. E muốn con mắt hai mí giống mẹ cho đẹp. Cơ mà tối nay bà cô lên chơi bảo là cháu mí lót đấy lớn lên sẽ thành hai mí mà e mừng quá các chị ạ. Hii. Bé nhà e mới đc 3 tháng thôi k bít bao giờ mới thành hai mí nhỉ các mẹ?
    • 285 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Em lúc nhỏ cũng lúc 1 mí lúc 2 mí nè các mẹ, lớn lên vẫn thế, 1 mắt 1 mí, 1 mắt 2 mí, hay tự giới thiệu mình 1 mí rưỡi. hụ hụ. tủi thân ghê gớm!!!
    Khi bạn mang một đôi giày vừa ý thì dù con đường có gian nan đến đâu bạn cũng cam lòng...
    • Cunyeu2662017 Khách
    • 2 năm
    Chị ơi mắt bé nhà chị lên 2mí chưa. Bé nhà e cũng tình trạng vậy, e đang tìm hiểu. Hii
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Cunyeu2662017 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dotoan Xem bài viết
    Con nhà e cũng vậy đấy. Lúc ngủ gà ngủ vịt e nhìn rõ hai mí nhưng lúc thức thì thấy một mí thôi. Ai cũng bảo giống bố thế (mắt bố một mí mà) lại con gái chứ. E muốn con mắt hai mí giống mẹ cho đẹp. Cơ mà tối nay bà cô lên chơi bảo là cháu mí lót đấy lớn lên sẽ thành hai mí mà e mừng quá các chị ạ. Hii. Bé nhà e mới đc 3 tháng thôi k bít bao giờ mới thành hai mí nhỉ các mẹ?
    Bé nhà chị mắt lên 2 mí chưa chị ơi..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Khoctrongmua1345 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunyeu2662017 Xem bài viết
    Chị ơi mắt bé nhà chị lên 2mí chưa. Bé nhà e cũng tình trạng vậy, e đang tìm hiểu. Hii
    Bé nhà c 2 mí chưa c ơi
    • 75 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé còn nhỏ mà, mn lo gì, có thể bé còn nhỏ nên ngủ nhiều, làm cho mắt bé sưng nên mn không thấy mí của con, đợi bé tầm 2 tuổi là mn thấy rõ nhất nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhatrianh Xem bài viết
    hi, bé mới sinh nên nhìn như vậy đó, khi lớn một chút là thất luôn đó bạn, không lo đâu.
    hồi Bi nhà mình bé cũng vậy ( bé mập), ai cũng bảo mắt một mí, mãi đến 7 tháng bé bắt đầu ko bụ nữa thì mới phát hiện ra là hai mí
    Bé nhà chị 2 mí rõ chưa ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacucxanh_nt Xem bài viết
    Em lúc nhỏ cũng lúc 1 mí lúc 2 mí nè các mẹ, lớn lên vẫn thế, 1 mắt 1 mí, 1 mắt 2 mí, hay tự giới thiệu mình 1 mí rưỡi. hụ hụ. tủi thân ghê gớm!!!
    Thật hả c...con e lúc nhìn 2 mắt 2 mí..lúc thì bên 1 mí bên 2 mí..sao đây..bé mới 2m10d
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mắt bé the nao r a
    • 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Như vậy là bé mí lót đó. Con mình cũng vậy mà, nhìn xuống thì thấy 2 mí mà nhìn lên hay mở mắt ra cái là chỉ còn có 1 thôi. haha, nhưng mí lót mình cũng thấy duyên mà có sao đâu phải lo. Con gái sau này lớn lên có thể đi nhấn mí con mình con trai nên chắc cứ để vậy thôi.