TIN TÀI TRỢ.

Bé nước cục, làm sao cho khỏi ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 898 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 203 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em hay bị nấc cục quá, từ khi còn trong bụng mẹ đã bị nấc cục rồi, giờ mỗi lần nấc cục bé lại không ngủ được, khóc miết. Có mẹ nào biết cách trị nấc cục không chỉ em với. Thanks nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

minh co 2 cach ban thu su dung xem sao nha :
    1.lay 1 mau giay nho roi tham nuoc mieng cua ban sau do dan len tran be.....roi ngoi cho.
    2.cho be bu trong khi be bu ta hà hơi len long ban tay roi de len tran be(be trai thi 7 cai, con be gai thi 9 cai), o cai cuoi cung de len de nguyen luon , nhu vay be se lo bu ma wen nac cuc.
    Chuc be khoe..
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn cứ cho bé bú là sẽ hết,bé nhà mình nấc nhìu lắm mỗi lần nấc mình đều cho bé bú
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 235 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Còn nếu bé đang no ko thèm bú nữa thì các mẹ cho bé uống một chút nước ấm, bé sẽ hết nấc sau vài thìa.

Còn ko được nữa thì bế lên nựng bé vào lòng chốc bé quên đi có khi cũng hết đấy ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vụ này chắc phải học hỏi thêm các mẹ rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cho bé bú hoặc là bạn ôm bé chặt vào lòng một chút để bé khóc thét lên một cái là khỏi luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 203 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em giỡn với nó nhiều lắm, cười khặc khặc luôn mà vẫn bị. Khoang 1-2 tiếng sau mới hết ? Không biết có ảnh hưởng gì tời sự phát triển của bé không vậy các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 203 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhưng em không hiểu bị nấc cục là trên nguyên lý nào, mà tại sao lại bị như vậy. Theo những ý kiến trên thì là những ý kiến nhân gian còn khoa học thì sao các mẹ!
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng hay bị nấc cục nên mẹ mình bày mình 2 cách trên. còn vì sao thì bé bị nấc cục do nhiều nguyên nhân lắm:1 là do bé bị thiếu nước(co thể cho bé uống 1 2 thìa nước, đừng cho bé uống nc nhiều quá sẽ bị ngộ độc nc đó)2 là bé bú no quá 3 là bé đói quá.
    Bạn cố gắng bằng mọi cách giúp bé thoát khỏi cơn nấc cục nếu để bé nấc cục nhiều quá thì bé sẽ rất mệt, bị ọi sữa và dễ bị sặc....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 203 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 58 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ thử 1 trong 3 cách sau:
    - Cho uống vài thìa nước ấm: cái này bà nội Mon bày, nhưng theo bs thì không nên cho con uống thêm nước trước 6m.
    - Cho bú: cái này ok nhất, nhẹ nhàng, an toàn
    - Chọc cho nó hơi khó chịu, khóc khóc 1 lát là nó sẽ hết nấc..