TIN TÀI TRỢ.

Bé nhà mình đc 4 tháng 10 ngày rồi, dạo này cứ hay ọe nhưng không nôn hay trớ gì cả

• 0 Lượt chia sẻ
  • 860 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình với, có con của mẹ nào bị như con mình không? Bé nhà mình đc 4 tháng 10 ngày rồi, dạo này cứ hay ọe( nhu phụ nữ mang thai) nhưng không nôn hay trớ gì cả. Tự dưng đang chơi, vui, hoặc không làm gì chỉ nằm im cũng buồn ọe nhưng không nôn, mình lo quá không biết có sao không nữa, hay bé bị tim vì mình thấy bị bệnh về tim là hay buồn nôn thì phải, giúp mình với.
    Cảm ơn các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 123 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Tội nghiệp mẹ này chắc cũng đang lo lắng như mình ngày trước đây mà. Bé mình từ ngày biết lật cũng vậy đó mẹ nó ạ. Mình cũng cho con đi khám rồi siêu âm này nọ nhưng mọi thứ đều bình thường, chỉ có " cơn ốm nghén" của con thì mức độ càng tăng thêm. Mình chấp nhận để con "sống chung với lũ" nhưng khổ lắm, nhất là giai đoạn con ăn dặm toàn ăn xong rồi cứ ọe ọe nên cuối cùng thức ăn ra theo hết. Rồi khi con đc 7 tháng mẹ bế đi rong nhiều quá nên bị viêm phế quản, đưa vào BV bác sĩ chỉ định qua khoa Vật lí trị liệu cho con hút đàm. Sau 2 lần hút đàm cho con xong thì triệu chứng " nghén" của con mất hẳn luôn. Mình kết luận con mình bị như thế có thể do bé có nhiều đàm nhớt trong cổ họng. Bạn thử tìm hiểu xem bé nhà bạn có giống như thế ko. Chút kinh nghiệm hi vọng giúp bạn bớt căng thẳng.
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Con mình cũng vậy đó. Cứ dịp nào bé có đàm trong họng là cứ nôn khan như vậy. Bé nhà mình là do có nước mũi chảy vào trong. Mình cứ chăm rửa mũi cho con hàng ngày là hết. Bạn thử tìm hiểu nguyên nhân bé bị đàm rồi giải quyết là được thôi mà.
    R4Oep7