TIN TÀI TRỢ.

Bé nhà em bị ho và sổ mũi, các mẹ giúp em với ạ

• 4 Lượt chia sẻ
  • 57.2K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sr bạn hatrang nhé. Dạo này mình bận quá nên không vào topic. Sáng sớm thì mình cho bé uống mật ong, 1 thìa cà phê thôi. Thỉnh thoảng cũng cho bé măm vài giọt nước cam. Mình mua lá bạc hà giã rồi bỏ vào túi đeo cho bé. Ngạt mũi là đưa bé ngửi. Phòng bệnh hơn chữa bệnh mà hihi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cách của mẹ nghe hay quá. Em cũng thích những gì thiên nhiên. Em thì hay dùng dầu tràm thoa cho bé. Thấy bé cũng chịu. Mỗi tội lúc cho bé uống nước gừng thì cực ơi là cực
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng có dùng mật ong. Nhưng vài bữa lười quá lại thôi. Em muốn tiện dụng một chút, cái gì mang đi được ấy. Các chị có biết loại kẹo ngậm trị ho nào tốt không ạ? Em đau họng hay dùng Trepsil. Nhưng Trepsil thì nóng lắm.
    • 493 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

em sợ dùng mật ong lâu sẽ bị nóng vì bé nhà em cơ địa nóng lắm, hay bị táo bón. Chả biết phòng như nào cho bé bây giờ, cứ thay đổi thời tiết là sổ mũi, hắt hơi, chán lắm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng sợ như mẹ. Nên cho bé ít mật ong và vitamin C lắm. Bé nhà em còn trong tháng nên vất vả thế đấy chị ạ.
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con chị lớn hơn một chút thì thử dùng kẹo ngậm thảo dược xem. Trị ho cũng tốt lắm. Giá cả cũng phải chăng.
    Lúc em bị ho, ra hiệu thuốc mua thuốc trị ho, hỏi họ có loại nào nhẹ nhẹ, không nóng cho cơ thể thì họ đưa mấy viên kẹo Eugica. Nói là chiết xuất từ thảo dược. Em ngậm thử vài hôm cũng đỡ lắm. Ấm cổ hẵng luôn. Nhưng mùi thảo dược hơi nồng.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dùng hành tây trị sổ mũi tốt lắm mẹ nó ạ. Tún nhà e hôm nọ tắm cứ đòi sũng nc, nhắc lên k nghe nên e cho ngồi chơi y như rằng sáng hsau dậy cậu chàng hắt xì liên tục rồi nc mũi chảy ròng. Vậy là e đi chợ mua hành tây về nấu nc cho vào bình sũa cho cậu uống cả ngày, còn cai thì e xay vào cháo thay rau. Thế mà 2 ngày sau con khỏi hẳn k thấy sụt sùi j nữa. Trộm vía con tỷ lần. E mừng lắm. Còn ho thì mẹ nó hấp hẹ với đường fèn hoặc mật ong cho con uống khoảng 3 ngày là con đỡ thôi. Chúc con mau khỏe...
    • 98 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu trẻ có biểu hiện sốt thì các mẹ nên gặp bs chuyên khoa, còn bị mạn tính kéo dài có thể tham khảo các bài thuốc y học cổ truyền.

Bài thuốc chữa dứt điểm bệnh đi ngoài ở trẻ nhỏ:
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f...e-nho-2232141/

BÀI THUỐC TẮM THỦY ĐẬU CHỈ 02 NGÀY LÀ KHỎI: https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post34588367

11 Bài thuốc Đông y cho BÉ:https://zaodich.webtretho.com/forum/f...ho-be-2224963/
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thời tiết thay đổi các mẹ nhớ giữ ấm cho bé nhé , các bé con khỏe mạnh cho các mẹ vui nào .
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ chịu khó rửa mũi cho bằng nước muối sinh lí, cho mũi thông thoáng và dễ thở. Bé bị ho bạn dã lấy ít tỏi hấp với mật ong ( cách này dùng rất tốt cho trường hợp ho có đờm ). hoặc lấy lá hẹ hấp với mật ong, cho bé uống kết hợp với uống Siro ho xuyên bối Tỳ Bà Cao - Hoa Dược, bé nhanh khỏi lắm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có chút kinh nghiệm về trị ho vì 2 dua nhỏ ở nhà ho thường xuyên ah, bạn dùng mật ong ngâm với tỏi giã nhuyễn khoảng 24h là đem ra nhâm nhi , mỗi ngày 1 muỗng trị ho cực hay mà còn làm đẹp da, tăng cường đề kháng nữa. nhà mình lúc nào cũng thủ sẵn 1 chai cho cả nhà du2g. chúc bạn vui khỏe nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Họ có đườm các mẹ làm siro Củ cải + Quả Lê + Gừng + mật ong cho con uống nhé,
    sáng hôm sau sẽ nôn hết đườm ra, đỡ ho liền.
    mình có quoay lại video để chia sẻ cho các mẹ, mẹ nào cần ib m gửi cho
    https://www.facebook.com/vu.xuan.94
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con nhà mình bị ho với sổ mũi thì đc bác sĩ kê đơn và bảo dùng kết hợp thêm an khí vương để tăng hiệu quẢ của thuốc, trộm vía sau 5 ngày tịt hẳn ho với sổ mũi luôn, bạn thử cho con dùng xém sao
    • 6 năm
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho đi khám thôi bạn, con mình vừa đi khám ở bv phương đông bị viêm va, lại ún thuốc thôi k thì k khỏi dc
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi các mẹ, vào 888 chút, nhà e có chút kn về trị ho vì 2 bé nhà e ở nhà ho thường xuyên nên hay dùng mật ong ngâm với tỏi giã nhuyễn khoảng sau đó để khoảng 1 ngày là có thể đem ra sd, mỗi ngày 1 muỗng trị ho cực hay.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2