Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé ngủ hay dụi mắt!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.13K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 252 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bé nhà mình ngủ rất hay dụi mắt rồi thức giấc,nhất là lúc ngủ ko sâu và khi vừa ngủ dậy. Đêm (trộm vía) bé ngủ ngoan nhưng cứ tầm 5->6h sáng cứ vậy cho đến khi bé thức giấc thường là 10h. Mình toàn phải nằm bên cạnh cứ mỗi lần bé đưa tay dụi mắt là nhét ti vào cho bé ngủ tiếp. Có bé nhà mẹ nào như vậy ko? Mẹ nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên, " Bé như vậy có làm sao ko?", "Có cần phải cho bé đi khám ko? và khám ở đâu ạ?" Tks!:Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,163 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

em lấy khăn quấn 2 tay bé vào. Bé nhà chị cũng vậy khi ngủ nếu bỏ tay ra là ngủ không yên chị phải lấy chăn quấn tay bé vào thế là bé ngủ yên luôn đến tận 10h sáng hôm sau còn khi nào bé ngọ nguậy thì chị cho ty, ty xong là ngủ yên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 11 năm
    • 1,077 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bé nhà tớ dụi suốt, rụng cả lông mi vào trong mắt, nhưng đâu phải lúc nào mình cũng canh được đâu.Giá mà con tớ có thể dỗ bằng cách nhét ti vào mồm, nhìn thấy ti là khóc nức nở rồi, chán quá
    • 2,085 Bài viết

• 1,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ui, giống bé nhà mình thế. Bé nhà mình toàn dụi mắt đến đỏ cả mặt thôi. Lại còn ngậm tay nữa chứ. Chán lắm. Ngủ thì cư hay uốn éo mà hôm trước đi khám thì ko phải thiếu canxi. Chẳng biết làm thế nào.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 252 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecun_08 Xem bài viết
    em lấy khăn quấn 2 tay bé vào. Bé nhà chị cũng vậy khi ngủ nếu bỏ tay ra là ngủ không yên chị phải lấy chăn quấn tay bé vào thế là bé ngủ yên luôn đến tận 10h sáng hôm sau còn khi nào bé ngọ nguậy thì chị cho ty, ty xong là ngủ yên.
    Tks chị, e sẽ thử xem sao. Em đã thử nhỏ mắt cho bé mà ko đc, đêm qua lại cả kì cạch cả đêm hix:Sad::Sad:
    • Chờ kích hoạt
    • 11 năm
    • 1,077 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Hic, mọi người khuyên là ko nên quấn tay con đâu. Mẹ nó tham khảo nhé!
    https://www.webtretho.com/forum/f71/bo-chat-tay-cho-tre-so-sinh-den-bao-gio-142385/
    • 93 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Ỉn nhà mình cũng dụi mắt ghê lắm, nhất là khgi nào chuẩn bị ngủ hoặc đang ngủ mà tỉnh giấc. Lúc đầu mình cứ nghĩ vì đợt này hanh nẻ nên Ỉn bị ngứa mặt nhưng bôi kem hết nẻ rồi mà văn vậy. Và biện pháp mình áp dụng là dùng 2 gối chặn tay Ỉn lại. Bé ngủ ngon đến sáng luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 625 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Bé nhà em còn có trò vò đầu bứt tai ý, hôm nào mặc áo len tay dài dài tí là thằng cu chà lên mặt đỏ hết cả mặt ra! Hic!
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cm ơi,bé nhà cm đã hết dụi mắt khi ngủ chưa ạh..có cách j ko?júp e với