TIN TÀI TRỢ.

Bé nghịch chim, phải làm sao?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 45.2K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • bacuteo Khách
    Thằng con 13 tháng tuổi của tôi cứ mỗi lần tắm là khóc, nhưng khổ nổi không phải nó sợ nước hay sợ lạnh mà là sợ nhìn thấy con chim của nó. Nghĩ rằng cháu gặp vấn đề về tâm lý, tôi đưa cháu đi khám bác sĩ may mắn là nó không mắc bệnh gì cả

Nhưng thật ra, cũng giống như như hầu hết các đứa trẻ khác, thằng bé kinh ngạc khi nhìn thấy chim của nó bởi lẽ đơn giản là trong tất cả các bộ phận trên cơ thể của nó thì đó là bộ phận nó ít trông thấy nhất. Hoặc cũng có thể trẻ òa khóc để đánh động sự chú ý của người lớn.

Kinh nghiệm của tôi là hãy bình tĩnh, an ủi, vỗ về trẻ và đánh lạc sự chú ý của trẻ vào những đồ chơi và những hoạt động khác.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Ngượclại, thằng con tôi lại rất thích tắm và nghịch nước. Nhất là cu cậu thích sờ cu của mình. Thật là bực mình khi vừa rửa tay cho cu cậu sạch sẽ thì nó đã lại sờ tay vào chim và đái luôn vào tay mình.
    • 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Con trai tôi cũng thích vặn chim khi tắm và khi đi tè
    Cháu cũng thế từ khi 8 tháng tuổi
    ( bây giờ 13 tháng tuổi vẫn thế )!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 942 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Con toi cung vay, bat dau tu 8 thang ruoi toi bay gio gan 11 thang roi ma van nhu vay, khong biet co cach nao de huong chau sang tro choi khac khong? Toi thu khe tay chau nhung khong duoc, chau chi bo tay ra ti xiu roi lai veo tiep tuc. Khong biet lam sao de chau bo tat do bay gio
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các bạn ơi!
    Tôi có một ý kiến nhỏ là không biết các bạn đã thử bỏ vào thau tắm của bé một số đồ chơi nhựa (con vịt, heo hoặc bộ đồ chơi khi đi biển chẳng hạn) để bé có thể chơi trong khi tắm như thế có thể bé sẽ quên việc nghịch kia đi không.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    Trở lại vấn đề này, con tôi bay giờ đã được 14 tháng tuổi rồi, cháu không còn hay nghịch chim như trước nữa. Cháu vẫn rất thích tắm và nghịch nước, tôi đã cho 1 quả bóng hoặc mấy thứ đồ chơi bằng cao su vào chậu khi cháu tắm, bé rất thích.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Em bé nhà mình cũng hay nghịch như vậy từ lúc 9 tháng tuổi. Hôm qua mình có trao đổi với bà y tá chăm sóc bé vì mình cho rằng đấy là 1 tật xấu. Thật ngạc nhiên khi bà ấy nói với mình rằng chuyện đó chẳng có gì xấu cả. Bộ phận sinh dục hay bất kỳ bộ phận nào khác trên cơ thể đối với bé đều như nhau cả thôi. Bé đang đến tuổi tìm hiểu nên mỗi khi đuợc nhìn thấy những thứ lạ lẫm trên cơ thể thì sờ mó để tìm hiểu. Nếu ta cứ lôi tay bé ra và cho đó là không tốt thì dần dần bé cũng sẽ cho rằng việc đó là không được chấp nhận, trong khi thực ra chuyện tìm hiểu các bộ phận trên cơ thể là hòan toàn bình thường, rồi có thể bé sẽ sờ mó khi mà ta không để ý, điều này mới thực sự là không tốt. Dần dần khi lớn lên bé sẽ bỏ thói quen này khi bé chán cơ thể mình và bận rộn tìm hiểu thế giới xung quanh. Hơn nữa, khi lớn lên bé sẽ biết là không ai lại sờ mó bản thân mình như thế cả.

Các bạn nghĩ sao?
    Success is a journey, not a destination.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 135 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Không biết lớn lên tới mấy tuổi bé sẽ bỏ thói quen này? Có khi nào như vậy tạo thói quen thủ dâm lúc lớn hay k?
    My blog : https://blog.360.yahoo.com/nguyencongan
    Album ảnh onlline của Việt Khải- Việt Khang:
    https://www.flickr.com/photos/1385612...th/1421863397/
    • 112 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ chuyện này bình thường. Nó cũng ảy ra với nhiều đứa trẻ. Lúc nhỏ thì thế. Sau lớn lên trẻ tự biết và ko làm thế nữa.
    Những chàng trai hóm hỉnh, thông minh :557::557::557::557::557::577:::Rose:
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em bé nhà mình dạo này lại có trò mới là dùng tay kéo chim :Thinking: , cứ hở ra là bé kéo, mặc quần dài thì ko sao, mặc quần đùi là kéo hic hic. Làm sao cho bé ko nghịch như vậy nữa các mẹ nhỉ?
    Bé nhà em được 12 tháng rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 505 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Hi hi...k sao đâu. Lớn thêm bé sẽ bỏ thói quen này. Hồi 12 tháng cu nhà mình cũng toàn sờ chim thôi. Buồn cười lắm cơ. Lúc bú cũng sờ chim. Một tay cầm bình sữa uống, tay kia cầm chim. Nói thế nào cũng không bỏ. Rồi tự nhiên đến lúc lớn hơn thì con bỏ đấy. Bây giờ con mình 20 tháng là bỏ rồi. Bạn đừng lo.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 136 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đầu tiên có thể do vệ sinh ko sạch sau thành quen
    Chơi quên ngủ, ngủ quên ăn, ăn quên ị ị ị....rooling:rooling:rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 370 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Ku nhà mình bây giờ cũng có thói quen nghịch chim. Chắc là sau này cũng sẽ bỏ được thôi. Mẹ nó đừng lo lắng.

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,370 Bài viết

• 1,650 Được cảm ơn

Oái, tưởng mỗi cu nhà mình có thói quen này thôi đấy. Không biết có phải bé bị ngứa do chít hẹp bao quy đầu ko nhỉ?
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bi_bros Xem bài viết
    Đầu tiên có thể do vệ sinh ko sạch sau thành quen
    Mình rửa cho bé 2 lần ngày, sáng và chiều (lúc tắm), nhưng thường mình ko lộn ra đâu, mình chỉ rửa bên ngoài thôi.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 703 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

minh cũng vệ sinh chim cho con cẩn thận, tuy nhiên bây giờ bắt đầu đến lúc nghịch ngợm tò mò nên mới vậy, cứ cầm chim kéo lên hoặc nghịch quả cả nữa, hihi, nói mãi không được
    • 4,557 Bài viết

• 5,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình mỗi khi thay quần lại kéo chim rồi cười rích rích:Laughing: . mình thì thấy đáng yêu lắm, chắc lớn hơn bé sẽ bỏ thôi
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 513 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecunkin Xem bài viết
    Bé nhà mình mỗi khi thay quần lại kéo chim rồi cười rích rích:Laughing: . mình thì thấy đáng yêu lắm, chắc lớn hơn bé sẽ bỏ thôi
    ôi con em cũng thế, đang định hỏi các mẹ ở đây thì gặp được topic này. Con em nó vui cũng sờ chim, sợ hãi cũng sờ chim, không biêt làm sao các mẹ nhỉ, con em được 2,5 tuổi rồi.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 14 năm
    • 1,020 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Hihihi hình như cu nào cũng thích trò này thì phải. Hồi đầu thấy thằng lớn nhà mình hay nghịch chim mình ghét lắm, đánh vào tay cậu suốt mà vẫn chứng nào tật ấy. Thế rồi lớn bỏ lúc nào chả biết nữa. Đến thằng em mẹ cho nghịch thoải mái, giờ 2 tuổi cũng tự bỏ rồi. Bố cháu bảo thằng nào chả thích nghịch chim (hahaha). Chắc là con trai nó thế, kệ đi các mẹ ạ, không phải lo lắng quá đâu.
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ôi, đúng rồi. Mình đang bực mình vụ này đây. Cu Bi nhà mình 2 tuổi rồi nhưng 2 tháng nay toàn sờ chim thôi. Nói mãi không được. Mình vẫn rửa đều cho bé nhưng không lộn ra đâu. Hy vọng là lớn bé sẽ bỏ. Nhưng hôm nọ đi khám bệnh, hỏi bác sĩ luôn thì ông bảo phải lộn ra rửa thường xuyên để bé không ngứa, vì ngứa thì mới hay nghịch. Nhưng lộn ra mình cũng ngại lắm vì phải chiến đấu với bé, mà lộn ra rửa thì bé vẫn sờ. Đành nhắc nhở thôi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2