TIN TÀI TRỢ.

Bé một tháng tuổi mọc mụn cạnh hậu môn, cần các mẹ chia sẻ kinh nghiệm, gấp lắm ạ :(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.6K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi hu hu con em lúc tầm gần 1 tháng ở 2 bên cạnh hậu môn bị cưng cứng, e tưởng do đóng tã giấy nhìu bị thế nên e ko đóng nữa, vài hôm sau 1 bên nổi mụn có mủ , lúc e tắm cho bé thì mụn vỡ ra rất nhìu mủ, 2-3 ngày tiếp theo vẫn nặn ra mủ ( nhưng chưa nặn ra đc nhân) và em bôi norash cho bé thấy đỡ, nhưng 2-3 hôm sau lại thấy lên, em Search trên mạng thấy nói đó là hiện tượng của ép xe hậu môn hu hu, 2 vợ chồng cHo bé đi khám luôn ở viên Nhi và đc kê uống KS và thuốc bôi trg 5 ngày, sau 5 ngay tái khám, mà hnay hết ngày thư 3 rồi mà em thấy mụn ko xẹp xuống, nó còn có 2 ngòi trắng cạnh nhau em buồn và stress quá, cư nghĩ đến việc con bị rạch hay bị phẫu thuật nếu bị dò hậu môn như bsy nói là em lại khóc, đêm ko ngủ đc vì thương con, bé tí bé tẹo mà đã bị nthe rồi. Mà 1 tháng đã phải uống KS thì có sao ko hả các mẹ. Có mẹ nào có con bị như bé nhà em chưa ạ ? Cho em xin kinh nghiệm chăm sóc và chữa trị cho bé, nếu có thế thì cho em sdt để em gọi đt cho nhanh a. Hic em chán đời quá, giúp em với ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó đừng lo lắng quá , bé nhà em cũng bị bệnh về đường ruột . chị cứ cho cháu uống hết 5 ngày thuốc và đi khám lại nhé . nếu cần thiết bác sĩ sẽ cho đi mổ để trích chỗ apxe đó và dùng thuốc kháng sinh vài ngày là khỏi thôi mà . phát hiện sớm nên dễ điều trị thui !
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi son_hai Xem bài viết
    mẹ nó đừng lo lắng quá , bé nhà em cũng bị bệnh về đường ruột . chị cứ cho cháu uống hết 5 ngày thuốc và đi khám lại nhé . nếu cần thiết bác sĩ sẽ cho đi mổ để trích chỗ apxe đó và dùng thuốc kháng sinh vài ngày là khỏi thôi mà . phát hiện sớm nên dễ điều trị thui !
    . Cảm ơn mẹ son_hai nhiều, giá như có cách nào mà nó tự xẹp đc xuống mà ko fai rạch hay mổ thì tốt vì bé còn bé quá, tội lắm, mà bé xì xoẹt tiêu tiểu suốt, vệ sinh thật khó, em dùng nc chè xanh để rửa và bôi thuốc sau mỗi lần bé đi vs . Mà bé nhà e mới có hơn 1 thg mà ít ngủ lắm, thức suốt, bé đau nên quấy khóc lắm, thương con mà chẳng biết làm ntn, có mẹ nào có con bị như con e chưa a ?
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Buồn quá, ko có ai có con bị như nhà e à
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 1,067 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Bệnh này phải xin tư vấn bác sĩ thôi, nhưng có lẽ bé bị nóng trong, da trẻ 1 tháng tuổi thì nhạy cảm lắm, nhưng sẽ khỏi ngay thôi, đừng lo lắng quá
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé bị apxe nên rất khó chịu , nếu sức đề kháng kém bé còn bị sốt nữa đó mẹ nó a . thỉnh thoảng mẹ thử kẹp nhiệt cho bé coi thế nài . bé xì xoẹt phân thế nào hả bạn , thông thường nguyên nhân của apxe hậu môn là do viêm ruột mà bị . mà bạn cho bé uống hêt 5 ngày thuốc chưa , bạn cho bé đi khám lại chưa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn vào google tìm hiểu về apxe hậu môn để biết cách chăm bé cho tốt lúc này . mình gặp rất nhiều bé bị ápxe với nhiều nguyên nhân khác nhau nhưng phần nhiều là do bị viêm ruột . trong quá trình sinh bé bị sặc ối hoặc do ăn uống ko đảm bảo vệ sinh . cũng có nhiều bé bị đường ruột bẩm sinh . bé nhà mình cũng bị bệnh về đường ruột nhưng nặng hơn bé nhà bạn . vợ chồng mình cũng vất vả khi chăm cháu nên mình hiểu . bạn hãy cố gắng chăm cho bé mau khỏi . đây là số của mình nếu có gì cứ alo biết đau mình giúp được . 0966700639
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi son_hai Xem bài viết
    bạn vào google tìm hiểu về apxe hậu môn để biết cách chăm bé cho tốt lúc này . mình gặp rất nhiều bé bị ápxe với nhiều nguyên nhân khác nhau nhưng phần nhiều là do bị viêm ruột . trong quá trình sinh bé bị sặc ối hoặc do ăn uống ko đảm bảo vệ sinh . cũng có nhiều bé bị đường ruột bẩm sinh . bé nhà mình cũng bị bệnh về đường ruột nhưng nặng hơn bé nhà bạn . vợ chồng mình cũng vất vả khi chăm cháu nên mình hiểu . bạn hãy cố gắng chăm cho bé mau khỏi . đây là số của mình nếu có gì cứ alo biết đau mình giúp được . 0966700639
    Mình cũng tìm hiểu khá kỹ bệnh này rồi, mình dùng nc chè xanh tắm rửa cho con, giữ vs sạch sẽ, bôi thuốc đều, cái hôm mụn vỡ mủ còn thức cả đêm để con ko tè dầm, sợ chảy xuống hậu môn, ko dám dùng tã giấy hay bỉm. Bé uống hết 5 ngày ks rồi bạn ah, có thấy đỡ ( ko thấy đỏ và mung mủ nữa nhưng hnay lại thấy đỏ vùng xung quanh mụn khá rộng Mình buòn quá. Ko dám đi tái khám vì sợ bsy lại bắt uống ks, Minh định Theo dõi thêm vài ngày nữa xem ntn rồi thứ 2 tới đi khám lại. Bé còn ko chịu bú ti nên Minh phải vắt sữa cho bé bú bình, mấy hôm đầu nổi mụn đi ngoài ngày 10-12 lần nhìu lắm, bsy nói uống similac isol milk nên ngày đi dưới 5 lần ( sữa này dành cho bé bị tiêu chảy, dị ứng với đạm Sữa bò, uống cg fai có chỉ định của bsy mà dùng nhìu ko bit co Sao ko, vì Minh đổi sang loại sự khác thì bé lại bị đi ngoài nhìu nên ko đổi nữa) hu hu ... Bé nhà bạn bị ntn .. Bé mấy tháng tuổi rồi, sinh con ra Bme nao cg mong muốn con Minh đc mạnh khỏe mà bé bị vậy tội quá, bé tẹo biết j đâu, là mẹ mà ko thể gánh đc cho con thật đau lòng thương con quá mà ko biết ls nữa, chỉ biết khóc
    Bạn có online nick yahoo ko add nick Minh nhé : hoasua_china
    Cảm ơn Bạn đã quan tâm và chia sẽ với Minh,
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em chào chị ! chị cho e hỏi chút bé nhà chị đã khỏi hẳn mụn ở hậu môn chưa vậy? hiện tại bé nhà em cũng đang bắt đầu có hiện tượng bị mụn ở hậu môn.Chị có thể chia sẻ kinh nghiệm cho e với để có cách nào chữa khỏi hẳn cho bé với à( bé nhà e h mới đc 24 ngày tuổi) nếu chị đọc được dòng này chị có thể nt vào số đt 01212121912 của e để e alo lại cho chị ! e cảm ơn chị nhiều ! nhanh nhận đc tin của chị
    mong con yêu
    • 129 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mẹ bé thương con thì phải cho bé đi tái khám để biết hướng mà điều trị chứ, đừng lo lắng quá, sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà
    • 171 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

thương các con quá! Hồi con mình còn bé cũng bị như vậy. Lúc đó con mình mới có 20 ngày tuổi. Đó quả là khoảng thời gian kinh hãi đối với vc mình. Cháu phải nằm viện để tiêm kháng sinh. Sau đó thì chích cái mụn ra. Lúc đầu sợ, không cho cháu đi chích nhưng bệnh này không chích thì không thể lành được. Mà nó sẽ hết nhân mủ này đến nhân mủ khác. Con bị chích thương lắm. Nhưng thương hơn nữa là mỗi khi con tè, ị, và vệ sinh cho con. Sau đó vì con dùng nhiều kháng sinh và hơn nữa vì cái nhọt đó nên con bị rối loạn tiêu hóa, loạn khuẩn mất mấy tháng trời. Giờ nghĩ lại vẫn thấy sợ những tháng ngày vất vả đó. Nhưng cũng may trời thương nên qua hết! Mẹ các cháu cố lên nhé! Giờ con mình đã hơn 1 tuổi rồi, biết đi và trộm vía rất kháu khỉnh. Nếu cần mình tư vấn thì gửi tin nhắn cho nick của mình
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bé nhà em mới được 1 tháng tuổi. Hôm nay tắm cho cháu mới thấy 1 cái mụn nhỏ bên mép hậu môn. E lo wá à. Có cách nào cho nó xẹp xuống sớm ko ạ?
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ bé đã chữa dc nhọt chưa? Chia sẻ kinh nghiệm với, bé nhà mình cũng bị nhọt như vậy nhưng chưa bÍt phải làm sao, Vc minh buồn quá đi
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng các mẹ có con bị bệnh này. Con mình đã trải qua gđ đó nên có một chút kinh nghiệm dành cho các mẹ: Con mình khi được 25 ngày tuổi cũng bị lên mụn ( nhọt) ở bên cạnh hậu môn, cứ lên rồi vỡ ( mủ) ra - xẹp xuống rồi lại lên lại ... liên tục như vậy. Đi khám bs cho thuốc kháng sinh và hẹn khi bé đủ 6 tháng thì phẫu thuật. Lo lắng, hoang mang, lên mạng tìm các bài để đọc. Cho con uống kháng sinh hi vọng tự nó tiêu đi, đắp thuốc lá... và cuối cùng cứ nấn ná cho đến khi bé 8 tháng mới dũng cảm cho con đi bệnh viện Nhi Đồng 2- Sài Gòn làm phẫu thuật ( bác sĩ Trương Quang Định - phó giám đốc thực hiện). Bé bị gây mê trong quá trình làm sau khi xong thì khóc ngặt... thương lắm nhìn con mà ... ! Những ngày ở viện về thật kinh khủng: uống thuốc, bôi thuốc và vệ sinh, ngâm vết thương hở cho bé. Bác sĩ giải thích kết quả còn hên sui, nếu sau khi phẫu thuật khoảng 3 tháng mà mọc lại thì phải phẫu thuật tiếp và con mình bị sui như vậy. Nghĩ cảnh cho con đi phẫu thuật tiếp mà vc mình sợ hãi. May sao có người chỉ cho cách dùng thuốc vệ sinh phụ nữ Gynofar hàng ngày pha nước và ngâm cho bé. Mình cứ làm đại chứ cũng không tin tưởng lắm... mụn của bé trong thới gian ngâm vẫn nổi lên rồi xẹp đi khoảng 2 lần. Mình nấn ná ko cho con đi viện ... và rồi để ý không thấy mụn phát triển nữa. Đến nay con mình đã được 2 tuổi rưỡi cháu phát triển khỏe mạnh. Ơn trời, những ngày tháng đen tối đó cũng qua. Hôm nay vào chuyên mục này có một vài đóng góp cho các mẹ có con bị tương tự. Chúc các bé mau khỏe mạnh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ bé đừng lo lắng.
    mẹ bé thử ra hiệu thuốc nam, thuốc bắc mua thuốc tiêu độc uống xem thế nào. bé nhà mình bị rò hậu môn từ lúc 20 ngày tuổi. là do bé bị đường ruột chức năng gan mật kém. mình uống thuốc cho bé ti là khỏi.
    theo mình không nên mổ vì có mổ sau này nó cũng lại tái phát lại ah. mình cũng nghiên cứu xem bé nhà mình thế nào, có bị tái phát hay không. nhưng đa phần các mẹ mổ ở bệnh viên hay trích ngoại khoa về sau lại tái phát lại. bé nhà mình hơn 5 tuổi rồi chưa bị lại. bạn thử mua thuốc tiêu độc ở hiệu thuốc nam bắc uống xem thế nào, dù sao thuốc nam cũng không ảnh hưởng đến gan, thận, xương và sự phát triển của bé.
    bữa trước mình phải uống 2 tuần tiêu độc của ông bs hoàng 0909728699 hà nội bạn có thể tham khảo trước khi ra các tiệm thuốc nam bắc nhé. bs bảo nếu không tiêu độc có khỏi nhanh cỡ nào sau này cũng rất dễ bị lại đấy nhé.
    • Linhnguyen0403 Khách
    • 1 năm
    chị ơi bé nhà chị ngày xưa chữa thế nào ạ. con em cũng bị mà uống ks ko khỏi, chị chỉ giúp e cách chữa vs ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thetruong001 Xem bài viết
    Chia sẻ cùng các mẹ có con bị bệnh này. Con mình đã trải qua gđ đó nên có một chút kinh nghiệm dành cho các mẹ: Con mình khi được 25 ngày tuổi cũng bị lên mụn ( nhọt) ở bên cạnh hậu môn, cứ lên rồi vỡ ( mủ) ra - xẹp xuống rồi lại lên lại ... liên tục như vậy. Đi khám bs cho thuốc kháng sinh và hẹn khi bé đủ 6 tháng thì phẫu thuật. Lo lắng, hoang mang, lên mạng tìm các bài để đọc. Cho con uống kháng sinh hi vọng tự nó tiêu đi, đắp thuốc lá... và cuối cùng cứ nấn ná cho đến khi bé 8 tháng mới dũng cảm cho con đi bệnh viện Nhi Đồng 2- Sài Gòn làm phẫu thuật ( bác sĩ Trương Quang Định - phó giám đốc thực hiện). Bé bị gây mê trong quá trình làm sau khi xong thì khóc ngặt... thương lắm nhìn con mà ... ! Những ngày ở viện về thật kinh khủng: uống thuốc, bôi thuốc và vệ sinh, ngâm vết thương hở cho bé. Bác sĩ giải thích kết quả còn hên sui, nếu sau khi phẫu thuật khoảng 3 tháng mà mọc lại thì phải phẫu thuật tiếp và con mình bị sui như vậy. Nghĩ cảnh cho con đi phẫu thuật tiếp mà vc mình sợ hãi. May sao có người chỉ cho cách dùng thuốc vệ sinh phụ nữ Gynofar hàng ngày pha nước và ngâm cho bé. Mình cứ làm đại chứ cũng không tin tưởng lắm... mụn của bé trong thới gian ngâm vẫn nổi lên rồi xẹp đi khoảng 2 lần. Mình nấn ná ko cho con đi viện ... và rồi để ý không thấy mụn phát triển nữa. Đến nay con mình đã được 2 tuổi rưỡi cháu phát triển khỏe mạnh. Ơn trời, những ngày tháng đen tối đó cũng qua. Hôm nay vào chuyên mục này có một vài đóng góp cho các mẹ có con bị tương tự. Chúc các bé mau khỏe mạnh
    chị oi mình mua dung đó pha nuoc ấm cho be ngâm hả chị.chị giup e voi e lo qua con e nay 2 tháng tuoi mà nổi lên 2 lần roi.e tính di vien mà nghe chị nói e sợ qua
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhlinh9193 Xem bài viết
    chị oi mình mua dung đó pha nuoc ấm cho be ngâm hả chị.chị giup e voi e lo qua con e nay 2 tháng tuoi mà nổi lên 2 lần roi.e tính di vien mà nghe chị nói e sợ qua
    Chào chị, chị ơi loại thuốc đó là loại nào vậy ạ? Chị có hình cho e xin được ko ạ?
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bennhatban Xem bài viết
    thương các con quá! Hồi con mình còn bé cũng bị như vậy. Lúc đó con mình mới có 20 ngày tuổi. Đó quả là khoảng thời gian kinh hãi đối với vc mình. Cháu phải nằm viện để tiêm kháng sinh. Sau đó thì chích cái mụn ra. Lúc đầu sợ, không cho cháu đi chích nhưng bệnh này không chích thì không thể lành được. Mà nó sẽ hết nhân mủ này đến nhân mủ khác. Con bị chích thương lắm. Nhưng thương hơn nữa là mỗi khi con tè, ị, và vệ sinh cho con. Sau đó vì con dùng nhiều kháng sinh và hơn nữa vì cái nhọt đó nên con bị rối loạn tiêu hóa, loạn khuẩn mất mấy tháng trời. Giờ nghĩ lại vẫn thấy sợ những tháng ngày vất vả đó. Nhưng cũng may trời thương nên qua hết! Mẹ các cháu cố lên nhé! Giờ con mình đã hơn 1 tuổi rồi, biết đi và trộm vía rất kháu khỉnh. Nếu cần mình tư vấn thì gửi tin nhắn cho nick của mình
    Chỉ cho e với ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nangmuathu85 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhlinh9193 Xem bài viết
    Chào chị, chị ơi loại thuốc đó là loại nào vậy ạ? Chị có hình cho e xin được ko ạ?
    chị ơi bé nhà êm mới tròn 3 tháng .bị dò hậu môn.mốt là mổ bên nhi đồng 2 .chị có kinh nghiệm gì chỉ em với,em thấy con còn nhỏ mà em sót quá.số đt của em đây 0962981946 chị kết bạn zalo giúp em ạ