Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

bé ko chịu tu bình làm sao đây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.14K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình đuoc 1.5 tháng rồi, trước mình vẫn cho bé tu bình trước khi đi ngủ. Nhưng đợt vừa rồi bé bị ho mất hơn 1 tuần, mẹ cháu thấy tội nghiệp cháu nên ko cho ti bình thế là thôi bây giờ thì nhất định bé ko chịu ti bình. Mẹ cháu đã đổi loại sữa, núm ti, kiểu bình nhưng đều vô ích. Mình phải tập cho em bé nhà mình thôi chứ nếu ko khi mình đi làm thì mệt lắm. có mẹ nào có cách nào ko giúp mình với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà em ko ti bình mà cũng chẳng biết ti mẹ từ hồi đẻ ra cơ. Ti mẹ phải tập mãi sau đó mới quen (bây giờ thi ti vô tư, thỉnh thoảng mới dở chứng thôi) nhưng ti bình thi tuyệt nhiên ko thể nào tập được nên nhà em đút bằng thìa. Nếu bé nhà chị ko chịu ti bình thì chỉ còn cách đấy thôi nhưng sẽ vất vả lắm đấy. Như con nhà em 7 tháng rồi mà ăn 30ml sữa có hôm cả tiếng mới xong. Hic...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,105 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình lúc thức cũng ko ăn bình. Phải ru bé ngủ sau đó mới đut bình vào mồm bé sẽ mút theo phản xạ tự nhiên. Bạn thử xem sao. ăn một bình mất 1h đồng hồ, nhưng còn hơn đút thìa.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtrang311 Xem bài viết
    Bé nhà mình đuoc 1.5 tháng rồi, trước mình vẫn cho bé tu bình trước khi đi ngủ. Nhưng đợt vừa rồi bé bị ho mất hơn 1 tuần, mẹ cháu thấy tội nghiệp cháu nên ko cho ti bình thế là thôi bây giờ thì nhất định bé ko chịu ti bình. Mẹ cháu đã đổi loại sữa, núm ti, kiểu bình nhưng đều vô ích. Mình phải tập cho em bé nhà mình thôi chứ nếu ko khi mình đi làm thì mệt lắm. có mẹ nào có cách nào ko giúp mình với
    Mẹ cháu phải kiên nhẫn tập cho bé nhé. Giả sử mà ko có cách nào bắt bé theo ý mẹ thì đành "đầu hàng" thôi.
    Tuy nhiên, cho uống bằng thìa cũng có ưu điểm của nó: vệ sinh, nhanh, giảm thiểu nguy cơ tiêu chảy cho bé.
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi trời các mẹ ơi!nếu ko tập ti bình thì chết luôn,mấy đứa cháu mình chẳng đứa nào biết tu bình cả toàn đút thìa mình thấy mệt lắm. mình đang tập mà vẫn chưa thấy hiệu quả j cả. lúc nó ngủ thì vừa đưa chai sữa vào miệng là tự dưng mở mắt nhìn mẹ nhoẻn miệng cười trông yêu lắm, nhưng chưa đầy 10 giây sau là ngoạc mồm ra khóc vì thấy ko phải ti mẹ mà, làm kiểu j cung ko ti, rốt cuộc mẹ chau lại cho ngậm ti thật vậy :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 72 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ôi trời các mẹ ơi!nếu ko tập ti bình thì chết luôn,mấy đứa cháu mình chẳng đứa nào biết tu bình cả toàn đút thìa mình thấy mệt lắm. mình đang tập mà vẫn chưa thấy hiệu quả j cả. lúc nó ngủ thì vừa đưa chai sữa vào miệng là tự dưng mở mắt nhìn mẹ nhoẻn miệng cười trông yêu lắm, nhưng chưa đầy 10 giây sau là ngoạc mồm ra khóc vì thấy ko phải ti mẹ mà, làm kiểu j cung ko ti, rốt cuộc mẹ chau lại cho ngậm ti thật vậy :4:
    Có lẽ là nỗi lo chung. Em bé nhà mình cũng hay hờn giận làm mình làm mẩy mỗi lần mẹ cho ti bình, nào đùn, nào nôn trớ, rồi nhìn mẹ như là oán hờn mà lại như van xin... bao nhiêu lần không chịu được lại vạch áo dí ti dỗ con mà không xong. Hình như càng lớn "hắn" càng ra điều từ chối ti bình, vì trộm vía, hồi 2 tuần đầu, có khi còn bú đến 60ml, thế mà giờ 7 tuần rồi thì nhất định chỉ 30-40, hôm nào được 60ml (mà cũng mất cả tiếng) là mẹ ní na ní nót vì sợ nó lại hờn và trớ sạch. Mà thấy bảo cho trẻ ăn lâu quá rất không tốt, bú được mấy chục cc sữa mà mất gần 1h thì "lợi bất cập hại" còn gì...
    Buồn và lo quá con ơi!
    "Sao mẹ lại xấu tính thế, cứ hay quát con?"...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 147 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em đây cũng có chung nỗi lo. Be nhà em được gần 5 tháng rồi. Lúc mới sinh, bé ti bình cả lúc thức lẫn ngủ. Gần 3 tháng, chỉ ti bình lúc ngủ. Vài ngày gần đây chẳng chịu ti cả lúc lúc lẫn ngủ. Em đút bằng thìa nhưng bé cứ ngậm chặt miệng lại làm mẹ bị stress quá. Làm sao cho bé bú đây, ai có cách gì chỉ em với, mà con em có bú nhiều chi cho lắm, mỗi lần bú chỉ tròn trèm 100m, ngày nào mà bú đuợc 6 bình là mẹ thấy người vui vẻ hẳn đi. Bây giờ bé trở chứng mẹ lắm lúc stress với con bởi con đã còi mà con chẳng chịu ti bình nữa. hic...
    • 103 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo Chung Xem bài viết
    Em đây cũng có chung nỗi lo. Be nhà em được gần 5 tháng rồi. Lúc mới sinh, bé ti bình cả lúc thức lẫn ngủ. Gần 3 tháng, chỉ ti bình lúc ngủ. Vài ngày gần đây chẳng chịu ti cả lúc lúc lẫn ngủ. Em đút bằng thìa nhưng bé cứ ngậm chặt miệng lại làm mẹ bị stress quá. Làm sao cho bé bú đây, ai có cách gì chỉ em với, mà con em có bú nhiều chi cho lắm, mỗi lần bú chỉ tròn trèm 100m, ngày nào mà bú đuợc 6 bình là mẹ thấy người vui vẻ hẳn đi. Bây giờ bé trở chứng mẹ lắm lúc stress với con bởi con đã còi mà con chẳng chịu ti bình nữa. hic...
    Như con nhà tớ đây, hồi đầu thì ti bình nhưng từ tháng thứ 3 trở đi thì bye bye luôn, cho ti bình thì nhai như nhai kẹo ý, thế là tớ tập cho ăn bằng thìa, trộm vía khi đã ăn bằng thìa quen rồi thì ăn cũng nhanh lắm bạn ạ. Nhưng dẫu sao vẫn chúc bạn tập cho con ti bình thành công:4:
    dogdogadb20060608_-8_My+child+is
    • 541 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doublemoon Xem bài viết
    Như con nhà tớ đây, hồi đầu thì ti bình nhưng từ tháng thứ 3 trở đi thì bye bye luôn, cho ti bình thì nhai như nhai kẹo ý, thế là tớ tập cho ăn bằng thìa, trộm vía khi đã ăn bằng thìa quen rồi thì ăn cũng nhanh lắm bạn ạ. Nhưng dẫu sao vẫn chúc bạn tập cho con ti bình thành công:4:
    Con nhà mình tháng đầu ti bình , đến tháng thứ 2 trở đi chỉ có ti me, mình muốn cho nó ti bình mà k được , kiểu gì cũng đẩy ra khóc , có người bảo nó quen ti mẹ mềm rồi nên phải dùng núm vú lọai cao su tự nhiên mềm , cụ thể là bình và núm ti của Chicco , mình cũng thử làm theo , trộm vía 2 ngày hôm nay cậu chịu ti bình rồi ( hôm qua ti được đến 150ml ),cứ ti mẹ rồi ti bình , lại còn mút ti giả thay cho mút tay nữa , hay bạn thử thay lọai núm vú cho con xem sao , đừng dùng núm bằng silicon vì nó cứng , khi nào con quen hãy chuyển .
    7ePtp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 618 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn thử đổi núm vú xem vì con bạn trước đã quen bú bình rùi, giờ cố tập cho bé chắc sẽ được đấy. Chứ con gái mình từ nhỏ đến lớn ko bú bình mình làm cách nào cũng ko được nên đành phải cho bé uống sữa bằng muỗng. Chúc bạn thành công chứ đừng giống mình vì cực lắm :4:
    CHI-MATTRANG
    Chuyện đời thường vẫn thường bất trắc
    Chuyện trớ trêu ấy cũng thường thôi
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún-Đạt Xem bài viết
    Con nhà mình tháng đầu ti bình , đến tháng thứ 2 trở đi chỉ có ti me, mình muốn cho nó ti bình mà k được , kiểu gì cũng đẩy ra khóc , có người bảo nó quen ti mẹ mềm rồi nên phải dùng núm vú lọai cao su tự nhiên mềm , cụ thể là bình và núm ti của Chicco , mình cũng thử làm theo , trộm vía 2 ngày hôm nay cậu chịu ti bình rồi ( hôm qua ti được đến 150ml ),cứ ti mẹ rồi ti bình , lại còn mút ti giả thay cho mút tay nữa , hay bạn thử thay lọai núm vú cho con xem sao , đừng dùng núm bằng silicon vì nó cứng , khi nào con quen hãy chuyển .
    vay ha??me Cún-Đạt mua núm ti đó ở đâu thế?mình thử các thể loại bình, núm ti của Nuk rồi nhưng ko được, nên bây giờ mình chán quá chả tập nữa ko biết bây giờ mà tập lại thì thế nào. mẹ cháu ra tết là đi làm rồi, nên có lẽ cũng phải tập thôi
    • 541 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

vay ha??me Cún-Đạt mua núm ti đó ở đâu thế?mình thử các thể loại bình, núm ti của Nuk rồi nhưng ko được, nên bây giờ mình chán quá chả tập nữa ko biết bây giờ mà tập lại thì thế nào. mẹ cháu ra tết là đi làm rồi, nên có lẽ cũng phải tập thôi
    Bạn ơi , mình đang ở NGa , mình mua ở cửa hàng bán đồ trẻ con ấy , hãng CHICCO của Ý , mình nghĩ chắc ở nhà cũng có , nếu k bạn thay núm vú làm bằng cao su tự nhiên cho bé thử xem , bác sĩ cũng bảo với mình là núm vú hay ti giả làm bằng cao su tự nhiên nó mềm hơn làm bằng silicon nên bé sẽ dễ quen hơn , con mình trộm via bây giờ quen rồi , ngoài ti mẹ mình cho ăn thêm có hôm bú được đến 180ml đấy .Núm ti bằng cao su có 1 nhược điểm là thời gian sử dụng ngắn hơn so với silicon nhân tạo nên hay phải thay . Mà cũng chẳng biết thế nào vì đọc quảng cáo thấy cái gì cũng tốt hết à, mình thì đang tạm hài lòng với thành quả hiện tại.Con mình cũng trải qua một loạt bình rồi đấy , NUK , AVENT ,NUBY ...Chúc bé mau bú bình nhé ..
    7ePtp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 370 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngỗng Xem bài viết
    Bé nhà mình lúc thức cũng ko ăn bình. Phải ru bé ngủ sau đó mới đut bình vào mồm bé sẽ mút theo phản xạ tự nhiên. Bạn thử xem sao. ăn một bình mất 1h đồng hồ, nhưng còn hơn đút thìa.
    Giống bé nhà mình quá, mình đút bằng thìa thì bé hay sặc và chảy ra ngoai, vào bụng thì ít đổ thì nhiều. Chờ bé ngủ mình dí bình vào bé chỉ mút được ít thôi không hết bình, nếu muốn hêt thì phải 1 đến 2h. Có hôm mình ôm con ngồi khóc hu.. hu.. đấy.
    • 822 Bài viết

• 833 Được cảm ơn

Ôi chẳng hiểu là cún nhà mình thay đổi hay thế nào mà đúng là nghe lời mẹ Cún Đạt thay núm silicon bằng núm cao su thế là bé lại mút ngon lành. Suốt 3 tháng nay bé nhà mình không chịu bú bình, cứ cho vào là đẩy ra hoặc nhai nhai thôi. Hai hôm nay tu bình ngoan lắm lại còn tủm tỉm cười nữa chứ. Cám ơn mẹ Cún Đạt nhìu nhìu nhé!
    À mà mấy tháng thì phải thay núm cao su một lần hả các mẹ?
    • 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng rồi, chỉ có mẹ nào có con không chịu bú bình thì mới biết cảnh này. Con nhà mình ngày trước cũng vậy, mệt mỏi lắm, 5-6 tháng tuổi mà mỗi ngày đổ được 60ml sữa chưa kể tràn ra ngoài, sặc rồi trớ... Mất mấy tháng liền như vậy, mình gần như đầu hàng, không biết làm thế nào, mình thì cũng không có nhiều sữa cho bé bú. Cuối cùng chắc Cún cũng biết thương mẹ nó, em tập cho cháu bú bình vào lúc ngủ (mất cũng khá lâu), cứ chờ đến lúc ngủ là cho bình vào bú đến lúc tỉnh dậy lại đẩy ra. Nhưng rồi dần dần cho bé ngủ đến khi sắp dậy lại cho bú, vài lần như vậy, Cún tỉnh ngủ vẫn bú và cuối cùng thì chắc cũng quen nên lúc thức cũng bú. Và đến bây giờ 2,5 tuổi vẫn lúc nào cũng ôm bình, uống sữa tươi cũng fải đổ ra bình không chịu hút ống. Mình chẳng biết Cún sẽ ôm bình đến bao giờ nữa vì đi đâu cũng fải mang theo bình.
    • 586 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, bé nhà mình trước đây cũng thế, chẳng chịu ti bình. Mẹ thì chả có sữa mấy, vậy mà đói cũng không chịu mút bình, chỉ khóc thôi, đổ bằng thìa lần nào mà được 60ml là cả nhà mừng như con nhà người ta mút được 200ml. Mình cũng cho bé tập mãi cũng chẳng ăn thua. Đến khi bé được 2 tháng mình lại cho mút tiếp. Trộm vía hôm đó mút được 30ml, mừng quá. Mỗi hôm thêm một chút, bây giờ thì ok rồi (trộm vía con yêu). Nhưng có lẽ chẳng bằng được các bạn, 7 tháng đến nơi rồi mà hôm nào hoành tráng nhất mới được 150ml/ lần.
    Con chịu khó ăn ngoan, ngủ ngoan cho cả nhà mừng con nhé!
    Yêu các bé nhiều nhiều!
    Riêng mặt trời chỉ có một mà thôi, và ...
    • 289 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_sunshine Xem bài viết
    Ôi chẳng hiểu là cún nhà mình thay đổi hay thế nào mà đúng là nghe lời mẹ Cún Đạt thay núm silicon bằng núm cao su thế là bé lại mút ngon lành. Suốt 3 tháng nay bé nhà mình không chịu bú bình, cứ cho vào là đẩy ra hoặc nhai nhai thôi. Hai hôm nay tu bình ngoan lắm lại còn tủm tỉm cười nữa chứ. Cám ơn mẹ Cún Đạt nhìu nhìu nhé!
    Cho minh hoi voi. Mua num vu cao su o dau the, nhan hieu gi?
    Cu nha minh do thia den vat va. Hom nao gioi lam moi duoc 100ml. Ba noi cu o nha cho cu an vat va qua.
    "Lùi một bước, chẳng những không tiến được ba bước mà lại lùi thêm vài bước nữa, lùi thành quen đi. Nào cùng tiến lên nào anh chị em ơi........"
    • 541 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_sunshine Xem bài viết
    Thấy con bạn cũng bú bình rồi mình cũng thấy vui lây , con bú bình mẹ đỡ mệt nhiều lắm , đút thìa nó toàn phun ra thôi .Thằng cún nhà mình bây giờ còn nằm ôm bình nữa nhưng mẹ vẫn phải giữ ko đổ hết ra ngoài .Núm vú của mình thì thấy trong hướng dẫn sủ dụng ghi là sau 1-2 tháng nên thay núm vú cho con , mình thì để 2 tháng thay 1 lần ,k biết các mẹ ở đây có ý kiến gì khác ko ? Sắp năm mới rồi chúc các bé của chúng ta mau ăn chóng lớn và thật khỏe mạnh nhé
    7ePtp7
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi! Bạn mua ti cao su cho bé hiệu gì vậy? Con mình cũng ko chịu ti bình, mình muốn thử đổi núm ti như Mẹ nó thử xem. Chỉ cho mình với nhe! Cám ơn nhiều nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 646 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Cu nhà em thì cũng bó tay rồi, bỏ ti bình từ hồi 1 tháng, bây giờ chỉ ti mẹ, lúc nào ngủ thì nhét bình vào mồm cậu ta há mồm ra ngủ kệ mẹ làm gì thì làm. Em lấy tay ấn vào núm cho sữa chảy vào mồm, cứ đấy mồm thì cậu ta nuốt, hix mỗi ngày cũng được 1 bình 60ml, mà mẹ thì dã cả tay, chẹp.
    zHxN7spzHxNp7

Q4QbcbTQ4Qbp7
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2