TIN TÀI TRỢ.

Bé không chịu ăn, chỉ uống nước. Giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 220 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

chào các mẹ! Một tuần nay em đau đầu vì con quá.
    Con em 2 tuổi rồi mà 1 tuần nay không chịu ăn cháo, bánh, hay bất cứ thứ gì khác. Cháu chỉ đòi uống nước( tất cả các loại nước như hoa quả, sữa, trà hipp, nước trắng, nước canh...)
    Cháu không bị đau răng, không mọc răng, không bị ốm và vẫn chơi bình thường.
    Không biết có phải trời nóng quá hay không, các mẹ nhỉ?
    Em có nên cho cháu đi khám ở viện dinh dưỡng hay không?
    Em xin các mẹ cho lời khuyên ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 315 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tớ nghĩ chắc tại nóng quá. Nếu bé vẫn chịu uống các loại nước hoa quả, sữa... thì ko sao đâu mẹ nó ạ.
    VSabp7

Hwr5p7

FuBxp7

hvg1p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,961 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh cute Xem bài viết
    chào các mẹ! Một tuần nay em đau đầu vì con quá.
    Con em 2 tuổi rồi mà 1 tuần nay không chịu ăn cháo, bánh, hay bất cứ thứ gì khác. Cháu chỉ đòi uống nước( tất cả các loại nước như hoa quả, sữa, trà hipp, nước trắng, nước canh...)
    Cháu không bị đau răng, không mọc răng, không bị ốm và vẫn chơi bình thường.
    Không biết có phải trời nóng quá hay không, các mẹ nhỉ?
    Em có nên cho cháu đi khám ở viện dinh dưỡng hay không?
    Em xin các mẹ cho lời khuyên ạ.
    Mình nghĩ là do thời tiết thôi. Với lại trẻ con bao giờ chả có một giai đoạn chán ăn nhất định. mẹ đừg lo quá, đi khám lại bị bsĩ táng cho đóng thuốc bổ, tốn tiền mà mệt con ý chứ
    Mẹ thử cho con uống nước cháo, nước cơm (cho chút muối) xem sao nhé,
    • 248 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

bé nhà mình thỉnh thoảng cũng có đợt bỏ ăn như thế, chỉ uống thôi, nhưng sau đó lại ăn trả bữa, mới đầu mình cũng rất lo lắng, nhưng rồi quen
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé Bin nhà mình cũng thế. Ko bít có phải do nóng hay ko mà bé ăn ít lắm. chỉ thik uống nc và ăn đồ linh tinh chứ ko chịu ăn cơm hay ăn cháo j cả? Không bít như thế có làm sao ko nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,777 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

:Sad: Bé nhà mình bữa nay cũng vậy rồi, cả ngày không ăn bất cứ thứ gì hết, chỉ uống nưoớc thôi. thử để vài ngày mà bé không ăn gì chắc mình phải đưa bé đi Nhi Đồng 2 thôi.:Sad:
    sông có khúc - người có lúc