TIN TÀI TRỢ.

Bé ho có đờm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.23K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gỏi các mẹ có kinh nghiệm...

Bé của em được 2 tháng rưởi, đi khám bệnh, bác sỹ nói là viêm hô hấp trên, bé ho rất nhiều và em có cảm giác là có đờm trong khi bé ho... hiện nay, bé em uống thuốc nhưng chưa khỏi... có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì chỉ em với... em cám ơn nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 490 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Giống mẹ con tớ quá. Help us!
    • 435 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Sang ra bạn phải chịu khó vỗ lưng cho bé long đờm. Ngoài ra, bạn có thể chế biến một số bài thuốc long đờm như: Lá xương xông thái chỉ hấp đường phèn, phật thủ chưng mạch nha, lá diếp cá giã nhỏ đun với nước vo gạo, cho thêm chút đường cho bé uống.... Chúc bé nhanh khỏi.
    ocyeucuame: 0983 152 886
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,907 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bedi2808 Xem bài viết
    Gỏi các mẹ có kinh nghiệm...

Bé của em được 2 tháng rưởi, đi khám bệnh, bác sỹ nói là viêm hô hấp trên, bé ho rất nhiều và em có cảm giác là có đờm trong khi bé ho... hiện nay, bé em uống thuốc nhưng chưa khỏi... có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì chỉ em với... em cám ơn nhé

Rất nhiều bé bị viêm đường hô hấp trên trong giai đoạn giao mùa, nhất là từ mùa nóng sang mùa lạnh hạnh khô.
    Có đờm là chuyện bình thường thôi, chú ý đừng chỉ sử dụng thuốc cắt cơn ho, vì như vậy bé sẽ đỡ ho thôi, chứ ko nôn được đờm ra, vậy bạn hỏi BS, họ biết rõ chuyên môn hơn ai hết.

Bé nhà mình bị ho dẫn đến co thắt, hồi đó bé mới 3,5 tháng: BS cho bé uống Autusin, Clamoxin, rồi mình thường xuyên nhỏ nước muối (ngâm ấm) rồi hút sạch mũi cho bé, vì nước mũi chảy xuống họng bé thành đờm. Khi bé ho, bạn bế vác bé lên vai, lòng bàn tay khum lại rồi vỗ vào lưng cho bé, gọi là vỗ rung, cách này cũng là để giúp bé long đờm, nhìn bé ho rồi quặn người nôn thương lắm. Khi đó mình đã ước chịu đựng tất cả những gì tồi tệ nhất để bé khỏi bệnh.

Chúc bé nhà bạn mau khỏi.
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mẹ có thể mua thuốc ho PH cho bé dùng nhé
    loại này dạng siro và có vị ngọt rất dễ uống. chưa kể thành phần mình đọc toàn thảo dược nữa. các con còn bé thì k nên dung nhiều kháng sinh đâu