TIN TÀI TRỢ.

Bé hay khóc đêm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.26K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 816 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, thời gian gấn đây không hiểu sao bé nhà mình hay khóc nhè ban đêm quá, thường thì từ 3h đến 5h sáng, mà khóc ko thể dỗ được, mẹ hoặc bố càng gia sức nựng thì càng khóc dữ hơn, bé lại tỏ thái độ như giận dỗi nhất quyết ko cho ai lại gần. Hôm qua vừa xót vừa bực mình đã phải dùng "bạo lực" với con, đến giờ vẫn thấy ân hận . Có mẹ nào có kinh nghiệm gì vụ khóc đêm của con ko? Liệu bé có bị giun kim ko nhỉ? Hay duy tâm 1 chút, liệu có do vía dữ gì ko? Ai biết thì bày cách giúp mình với nhé. Mình xin cảm ơn
    dsc02879gt

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 222 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bimbim yêu
    Các mẹ thân mến, thời gian gấn đây không hiểu sao bé nhà mình hay khóc nhè ban đêm quá, thường thì từ 3h đến 5h sáng, mà khóc ko thể dỗ được, mẹ hoặc bố càng gia sức nựng thì càng khóc dữ hơn, bé lại tỏ thái độ như giận dỗi nhất quyết ko cho ai lại gần. Hôm qua vừa xót vừa bực mình đã phải dùng "bạo lực" với con, đến giờ vẫn thấy ân hận . Có mẹ nào có kinh nghiệm gì vụ khóc đêm của con ko? Liệu bé có bị giun kim ko nhỉ? Hay duy tâm 1 chút, liệu có do vía dữ gì ko? Ai biết thì bày cách giúp mình với nhé. Mình xin cảm ơn

Mẹ bimbim thử cho bé uống tí nước ấm xem sao, có thể bé khát nước, con mình cũng thế đấy mỗi đêm khoảng từ 3h sáng là khóc, cho uống nước là tiếp tục ngũ.
    Hân Hân
    :554:
    [SAAj
    • 893 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà mình ngày xưa cũng thế đêm nào cũng dạy. Tót nhất là để cho bé tỉnh hẳn chơi một cáu gì đó. Sau vài phút có thể ngủ lại
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái vụ vía dữ vía lành không phải duy tâm đâu chị ạ. Em đã đọc bài báo nói về chuyện đó, các cụ giải thích nghe thì duy tâm nhưng khoa học thì kết luận là có những người từ trường mạnh quá làm bé khó chịu. Nếu bé gặp người lạ sau đó cứ khóc không có nguyên nhân thì cũng nên đốt vía cho bé để xua đi từ trường đó.
    • 619 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Nhà em làm đủ kiểu. Treo cành dâu trong nhà, để dao đầu giường, để tỏi tươi đầu giường mà con em đêm nào cũng vẫn khóc. Đang ngủ, nó chồm dậy khóc nức nở, tay chỉ chỏ lung tung. Bà nội cứ sợ "ai" trêu nó, cầm cành dâu vụt khắp nơi. Em thì nghĩ làm gì có chuyện đó, vì không mê tín lắm nhưng đêm nào cũng thế, không phải đói hay khát nước, chẳng tìm thấy nguyên nhân nào cả. Bà bảo đi vào chùa "bán khoán" cho bé. Em nghĩ cũng chẳng ảnh hưởng gì nên cũng đồng ý luôn.

Nói chung là em stress về cái vụ ngủ nghê của con lắm lắm.
    41975.birthday
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 113 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi mới đẻ cũng khóc đêm dữ lắm. Cứ 15 phút lại dậy khóc một lần. Sau 1,5 tháng mình mới phát hiện ra từ 8-11p.m minh cho nó ngủ ghê quá cho nên đêm nó mói tỉnh táo, nó khóc. Từ đó trở đi, cứ từ 7 giờ tối là thiết quân luật, không cho bé ngủ (bằng cách đưa đi chơi, lấy khăn mặt ướt lau mặt...). Thế là từ đó đến nay (Bé Bê nhà mình bây giờ đã gần 11 tháng rồi) bé không khóc đêm nữa, ngủ một mạch đến sáng rất say sưa, đêm cũng không ăn nữa cơ. Bạn thử làm theo cách này xem.