TIN TÀI TRỢ.

Bé hay bị viêm phế quản co thắt và bị tái đi tái lại nhiều lần

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.11K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình giờ 2 tuổi rồi. Từ bé tới giờ mình không đếm được là bao nhiêu lần con bị viêm phế quản co thắt nữa. Khi được 20 ngày đã phải uống kháng sinh rồi, được 2 tháng thì phải tiêm kháng sinh vì viêm phế quản co thắt. Từ đó đến nay không đếm được bao nhiêu lần tiêm, cứ đến mùa đông lại bị liên tục, có tháng bị 2 lần. Hiện tại con cũng đang bị, mình stress kinh khủng. Tiêm ở viện 6 ngày về nhà được 2 ngày thì không sao, đến ngày thứ 3 thì sổ mũi, ngày thứ 4 thì ho và hôm nay là ngày thứ 5 ho nhiều hơn về đêm và ho nặng tiếng, khò khè. Mặc dù mình vẫn đang cho uống singulair, broncho vasom và tiêm thuốc tăng khả năng miễn dịch gamma globulin rồi mà tình trạng của con vẫn vậy. Mình không biết phải làm sao, uống thuốc gì? Giữ cho con thế nào để cho không bị cái bệnh "quái gở" này nữa. Mẹ nào có con bị như mình chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. Thực sự mình đã hết cách, giờ chỉ mong con lớn nhanh để cho hết giai đoạn ốm đau này thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lyly10187

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 361 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Bệnh này là phải giữ ấm cho trẻ, nhất là ban đêm , lúc mới ngủ trẻ thường toát mồ hôi, bố mẹ không biết lại ko lau mồ hôi cho con để con bị lạnh hoặc bố mẹ không mặc ấm cho con lúc ngủ , sờ cái gáy của con ý nếu thấy mát tay là bé bị lạnh rồi, mà bị lạnh là nguyên nhân chính dẫn đến viêm phế quản
    • 149 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Con nhà mình 3,5 tuổi rồi mà bị y như con nhà mẹ 10187, mình quá chán, bắt đầu từ 2,5 tuổi rưỡi cháu bị liên tục, 1 tháng 1, lần, có tháng 2 lần. Vừa trị kháng sinh 1 tuần xong được 3-4 hôm lại bị. Mình cũng chán nản mệt mỏi với căn bệnh quái gở này. Có ai đã rơi vào hoàn cảnh này giúp bọn mình với
    Ngày 8/1/2016 cảm ơn mẹ San Thái tặng số may mắn 99
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=lyly10187;32400362]Bé nhà mình giờ 2 tuổi rồi. Từ bé tới giờ mình không đếm được là bao nhiêu lần con bị viêm phế quản co thắt nữa. Khi được 20 ngày đã phải uống kháng sinh rồi, được 2 tháng thì phải tiêm kháng sinh vì viêm phế quản co thắt. Từ đó đến nay không đếm được bao nhiêu lần tiêm, cứ đến mùa đông lại bị liên tục, có tháng bị 2 lần. Hiện tại con cũng đang bị, mình stress kinh khủng. Tiêm ở viện 6 ngày về nhà được 2 ngày thì không sao, đến ngày thứ 3 thì sổ mũi, ngày thứ 4 thì ho và hôm nay là ngày thứ 5 ho nhiều hơn về đêm và ho nặng tiếng, khò khè. Mặc dù mình vẫn đang cho uống singulair, broncho vasom và tiêm thuốc tăng khả năng miễn dịch gamma globulin rồi mà tình trạng của con vẫn vậy. Mình không biết phải làm sao, uống thuốc gì? Giữ cho con thế nào để cho không bị cái bệnh "quái gở" này nữa. Mẹ nào có con bị như mình chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. Thực sự mình đã hết cách, giờ chỉ mong con lớn nhanh để cho hết giai đoạn ốm đau này thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lyly10187
    [/CON BAN DAO NAY THE NAO ROI
    • 58 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    viêm phế quản co thắt rất hay tái phát vì thế nên cần chăm sóc trẻ cẩn thận, nên giữ ấm đôi chân và đôi thay, thời tiết thay đổi bổ sung các thưc phẩm giải chất dd và vitaminc để đăng đề kháng. Nên hạn chế kháng sinh nếu có thể thì dùng thêm thuốc hen phúc hưng sẽ lành tính an toàn và hiệu quả hơn. Dùng từ 6-8 tuần sẽ hạn chế tái phát hen!
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Locbiectg Xem bài viết
    viêm phế quản co thắt rất hay tái phát vì thế nên cần chăm sóc trẻ cẩn thận, nên giữ ấm đôi chân và đôi thay, thời tiết thay đổi bổ sung các thưc phẩm giải chất dd và vitaminc để đăng đề kháng. Nên hạn chế kháng sinh nếu có thể thì dùng thêm thuốc hen phúc hưng sẽ lành tính an toàn và hiệu quả hơn. Dùng từ 6-8 tuần sẽ hạn chế tái phát hen!
    ban cho mình hỏi thuốc hen PH dùng được cho bé mấy tuổi vậy, uống lâu dài thế có tác dụng phụ gì ko? bé nhà mình viêm phổi và hay tai phát mỗi lần thế mình lo lắm. bạn cho mình xin kinh nghiệm nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi tình trạng kháng thuốc kháng sinh ở mức báo động, khi mọi người sử dụng kháng sinh bừa bãi, tự ý sử dụng kháng sinh không theo chỉ dẫn thì bất cứ điều gì cũng có thể xảy ra. Khi con bạn kháng thuốc bệnh nhẹ phải dùng kháng sinh mạnh và bệnh nặng không có thuốc nào đáp ứng được
    ❎ Quá nguy hiểm nếu tình trạng kháng thuốc, nhờn thuốc xảy ra khi bản thân những người làm cha làm mẹ chúng ta k ý thức được sự nguy hại khôn lường đó
    👉 Hãy thay đổi lại kiến thức nuôi con đừng có hơi một chút lại mua kháng sinh cho con uống mà hãy áp dụng những phương pháp dân gian cho con khi bệnh chưa đến mức phải sử dụng kháng sinh
    👉 Bảo vệ sức khoẻ con yêu bằng thảo mộc đang là biện pháp được các mẹ bỉm sữa chuộm nhất vừa lành tính mà cực kì hiệu quả
    📌 Với sự kết hợp từ 10 loại thảo mộc dân gian như húng chanh, quất xanh, hẹ, trái chiêu liêu, dòi ho và 1 số thảo mộc khác chưng cách thủy cùng đường phèn hoặc mật ong cho ra những giọt siro thảo mộc trị ho hữu hiệu bất kể ho gió, ho khan, ho có đờm, ho dai dẳng và viêm họng mãn tính
    Chỉ 150k/ hũ 500ml bảo vệ sức khoẻ cả gia đình bạn ❤️❤️
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100040073552385sZX494DupvWesTT1YVbdixE38xL7WEE78P2zh7hACtgo0xWMtHgHLAA5BYFAXHZ90lUtMplvaIvr9UnZmb4FOv4Ke8-U2A
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ thử cho con uống siro Imunoglukan xem sao.siro này trị ho,cảm cúm,nhiễm khuẩn đường hô hấp tái phát nhiều lần.