TIN TÀI TRỢ.

Bé hay bị chảy nước mắt ...!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.73K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 162 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi với....Bé nhà em mới được 3 tháng tuổi,nhưng không hiểu tại sao bé rất hay bị chảy nước mắt. Xem tivi hay nhìn cái gì chăm chú 1 lúc là lại bị chảy nước mắt giống như mình bị mỏi mắt vậy. Hơn nữa, nhiều lúc mặt bé tự nhiên cứ đỏ lên, lông mày, mắt, mũi đỏ lên, rồi chảy nước mắt giống như mình ngáp vậy. Các mẹ có biết như thế là làm sao không, các mẹ bảo cho em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 708 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Con em cũng bị như chị đấy, bé ngáp xong là chảy nước mắt. Ko hiểu có bị sao ko nữa?? Mẹ nào có kinh nghiệm thì cho em biết với nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 72 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbe Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho em hỏi với....Bé nhà em mới được 3 tháng tuổi,nhưng không hiểu tại sao bé rất hay bị chảy nước mắt. Xem tivi hay nhìn cái gì chăm chú 1 lúc là lại bị chảy nước mắt giống như mình bị mỏi mắt vậy. Hơn nữa, nhiều lúc mặt bé tự nhiên cứ đỏ lên, lông mày, mắt, mũi đỏ lên, rồi chảy nước mắt giống như mình ngáp vậy. Các mẹ có biết như thế là làm sao không, các mẹ bảo cho em với.
    Có lẽ bạn nên nhờ đến bác sỹ tư vấn chăng? Còn bé nhà mình, ngay ngày đầu tiên khóc đã có nước mắt, kéo theo là nhỉ nhèm suốt ngày (nên còn có tên là Tin Toét). Nhờ chị y tá đến tắm tư vấn, mình được biết em bé bị "bán viêm tắc tuyến lệ", chị ấy hướng dẫn vợ chồng mình nhỏ thuốc mắt 0,9% và day huyệt cho bé vì nếu để lâu thì chỉ có nước đến viện mắt để thông chọc (thấy bảo họ dùng 1 cái kim dài, bành mắt bé ra để thông tuyến lệ), nghe hết cả hồn. Suốt 1 tháng trời, vợ chồng mình lo sốt vó, bên cạnh những bỡ ngỡ của việc nuôi con nhỏ, lúc nào cũng canh cánh nỗi lo phải đưa con đến viện mắt nên nhỏ thuốc và day cho cháu khá đều đặn. Ơn trời giờ mắt cháu đã khỏi, không chảy nước mắt và nhỉ nhèm vô cớ nữa. Được biết đây là hiện tượng khá thường xuyên với trẻ sơ sinh (con em mấy người bạn mình cũng bị, có cháu phải đi thông chọc rồi); tuy nhiên với trẻ 3 tháng tuổi thì mình không được rõ.
    "Sao mẹ lại xấu tính thế, cứ hay quát con?"...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 162 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hic hic, ôi, nghe đã thấy sợ rồi. Chả hiểu bé nhà em có bị thế không nữa. Em cảm ơn nhaPo nhiều nhé. Có lẽ em sẽ mang bé đến bác sĩ xem sao.
    Còn sweet_lemon82 ơi, ngáp mà chảy nước mắt thì chuyện bình thường mà. Con nhà mình không ngáp mà chảy nước mắt cơ