Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé đi nhà trẻ khóc nhưng cô giáo không dỗ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.33K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình 22 tháng tuổi đã đi nhà trẻ được ba tháng nay rồi rất ngoan khi mẹ đưa đến lớp không bao giờ khóc cả. Chỉ có khi nào cô giáo dạy chính đón buổi sáng thì cháu khóc (cô này rất hay dùng roi để đánh nên cháu sợ). Buổi sáng nay mình đưa cháu đến lớp cháu thấy cô là khóc, cô chỉ cho vào lớp rồi bỏ cháu ở đấy, mặc cho cháu khóc. Chiều qua trời rét như thế mà cô giáo để cho cháu sắn quần đến đầu gối chân thì không đi tất các cô đứng nói chuyện với nhau. Mà ngày lễ ngày tết mình đều quan tâm đến các cô. Đây là trường công lập nên mình không biết phải như thế nào. Thương con quá mình chỉ sợ như thế này thì con mình ốm mất thôi. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cùng mình đi. Cám ơn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý
    Bé nhà mình 22 tháng tuổi đã đi nhà trẻ được ba tháng nay rồi rất ngoan khi mẹ đưa đến lớp không bao giờ khóc cả. Chỉ có khi nào cô giáo dạy chính đón buổi sáng thì cháu khóc (cô này rất hay dùng roi để đánh nên cháu sợ). Buổi sáng nay mình đưa cháu đến lớp cháu thấy cô là khóc, cô chỉ cho vào lớp rồi bỏ cháu ở đấy, mặc cho cháu khóc. Chiều qua trời rét như thế mà cô giáo để cho cháu sắn quần đến đầu gối chân thì không đi tất các cô đứng nói chuyện với nhau. Mà ngày lễ ngày tết mình đều quan tâm đến các cô. Đây là trường công lập nên mình không biết phải như thế nào. Thương con quá mình chỉ sợ như thế này thì con mình ốm mất thôi. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cùng mình đi. Cám ơn nhiều.
    Mình xin chia sẻ một chút kinh nghiệm của mình cho bạn. Con mình cũng đi học từ khi 21 tháng cơ, cũng học trường công nhưng cháu đi học rất ngoan, rất thích đi học, ngày nghỉ cũng đòi đến lớp với cô và các bạn, có thể cô giáo ở đó hiền hơn ở lớp con bạn nhưng một phần có lẽ mình cũng quan tâm đến các cô nhiều hơn vì con mình còn nhỏ quá mà (khi bé đi học là nhỏ nhất lớp đấy). Thực ra nói quan tâm đến các cô ngày lễ tết thì hầu như bố mẹ nào cũng làm, vì con bạn còn nhỏ cần sự quan tâm của cô hơn nên bạn nên quan tâm đến các cô cả vào những dịp kg phải lễ tết. Nói thật là My nhà tớ đi học học phí +ăn mỗi tháng khoảng 200.000 (trường công mà), và mỗi tháng tớ phong bì bồi dưỡng thêm cho mỗi cô 100K nữa (có 2 cô thôi), tổng chi mỗi tháng là 400K nhưng bù lại tớ biết con tớ rất được các cô quan tâm đến bữa ăn, giấc ngủ, con đi học về cứ tươi hơn hớn lại rất thích đi học nữa nên bố mẹ rất yên tâm. Nếu lớp con bạn có số lượng cô nhiều hơn thì thỉnh thoảng quà cáp cho các cô hoặc nếu kg thì bồi dưỡng 50 K mỗi cô/tháng là cũng rất OK rồi. Bạn thử tham khảo xem sao nhé.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,205 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

(cô này rất hay dùng roi để đánh nên cháu sợ).
    Trường đó cho phép cô giáo dùng roi đánh cháu à ? Mẹ Tý thấy cô đánh Tý à ?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,734 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Góp ý nhẹ nhàng với cô giáo, nếu cô ko thay đổi thì góp ý với hiệu trưởng và xin chuyển lớp cho con... trong quy định thì các cô ko đc dùng roi, ko đc tụ tập nói chuyện, ko đc dùng điện thoại di động trong giờ... ở trường công các cô rất sợ ảnh hưởng đến thành tích, thưởng của mình nên mẹ Tý cứ góp ý....
    Con nhà mình cũng học trường công, thấy các cô rất sợ hiệu trưởng khiển trách, các cô ở trường con mình ko bao giờ dám để các cháu chân ko tất trời lạnh, nếu các cháu có tè ướt tất mà ko có tất dự phòng thì các cô cũng phải tìm tất khác hoặc mượn tất khác cho bé đi.. nói chung các cô có sơ suất gì là chủ động xin lỗi và thanh minh với phụ huynh...
    • 816 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mẹ Tý ơi, trường này là trường nào thế???????
    Sao lại có thể có những giáo viên kì vậy???????
    dsc02879gt
    • 1,878 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Có 2 cách để bạn thử nhé:
    - Góp ý với nhà trường (cái này cần thận trọng, tùy từng trường nhé),
    - Tự dạy con mình. Đấy là cách mà trước đây mình áp dụng với Susu nhà mình đấy lúc cháu "lần đầu tiên đi học" lúc 22 tháng đấy. Trước khi đi học mấy hôm, mình đưa cháu đến cùng làm quen với cô. Mấy hôm đó cũng có nhiều bé khóc nhè lắm. Mình bế Susu tới gần bạn đang khóc, nói Susu dỗ banj nín, bạn khóc là xấu lắm. Lúc về nhà, luyện lại cho Susu: hôm nay bạn nào khóc nhè, bạn nào chưa ngoan? Con có khóc nhè không? Con có ngoan không? Thấy bạn nào khóc, con nói bạn nín ngay nhé...
    Trẻ con rất hay bắt trước, phản ứngdây chuyền. Cũng có lần, thấy các bạn khóc, Susu nhà mình cũng định khóc theo. Lúc đó mình phải nhắc ngay: Con nói bạn nín đi kìa, nói bạn đừng khóc nữa, con.
    Thế là Susu nhà mình đi học mà không hề khóc nhè tiếng nào đấy.
    Bà Già VNAH
    Độc lập tự bơi.
    mevietnam-1
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bimbim yêu
    Mẹ Tý ơi, trường này là trường nào thế???????
    Sao lại có thể có những giáo viên kì vậy???????

Thật đó, mẹ Tý post tên cái trường này lên cho bà con biết để còn tránh đi. Tội nghiệp các con đi học vớ phải mấy bà giáo này thì mấy bữa mà không lăn ra ốm cơ chứ.
    <OP6Hp7