Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé chỉ bú khi ngủ - rồi sẽ như thế nào ạ? Giúp em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.05K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé gái của em gần 4 tháng, lười bú lắm. Bé bị trào ngược khi gần 1 tháng, nôn và trớ thường xuyên, trộm vía giờ đỡ hơn trước nhưng thỉnh thoảng vẫn còn. Bé chỉ chịu bú khi lim dim ngủ, bú mẹ hay bú bình đều như vậy. Bé tỉnh táo thì nhè ra nhè vô, lúc thì giỡn lúc thi khóc la thôi. Em lo quá, 3,5 tháng nặng có 5,7kg, lúc sinh 2,7kg. Một ngày lý tưởng thì bé bú khoảng 700 – 750ml vừa sữa CT vừa sữa mẹ. nhưng rất nhiều ngày ko được như vậy vì nôn hoặc bé ko chịu bú, phải giãn bữa.
    Em lo thói quen bú khi ngủ như thế sẽ dẫn đến thói quen ăn uông ko tốt. Em cũng bắt đầu tham khảo các mẹ về ăn dặm. Có chị nào con cũng như thế ko ạ? Rồi bé sẽ như thế nào ạ?

Em cảm ơn mọi người nhiều lắm. Em ít post bài lên, toàn học hỏi thôi. Nếu ko có webtretho chắc em đã nản rất nhiều.

Mẹ bé Mía

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 78 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giống bé thứ hai nhà mình y hệt nhưng còn ko bú lúc ngủ nói chung chả ăn gì. Mình cho ăn dặm cũng ko ăn. Chán kệ :Sick: sau đó một thời gian thấy ko ổn mua thuốc cam hàng Bạc về cho uống một tuần để bé có cảm giác muốn ăn thế rồi ổn nhưng chủ yếu đúng lúc đó cho đi biển thế là hình như ra biển không khí tốt hay sao đó về ăn uống ngủ nghê rất ổn:Laughing: