Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

bé bị trầy da mặt, có nên dùng thuốc bôi da bé không???

• 3 Lượt chia sẻ
  • 46.7K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,070 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bé trai của em được 7,5th. Thông thường bé nhà e lật hướng bên phải, nay tự nhiên bé lật bên trái. thế là nhào xuống giường, đầu đập xuống đất, & nặng hơn khi mặt bé bị va vào cạnh của cái rổ nhựa, hậu quả bé bị trầy 1 đường rất sâu (ở má), chảy máu, đỏ ửng, qua ngày hôm sau thì bấm tím. :Crying: :Crying:

Các mẹ cho e chút kinh nghiệm với ạ?? Em có nên xứt thuốc gì cho bé k? vd như bôi nghệ tươi, thuốc mua ngoài tiệm thuốc, ... hoặc để tự da bé sẽ lành, k bôi gì hết??

Em lo bé sẽ bị thẹo wá.:Sad: :Sad: Mong tin các mẹ. Em cảm ơn các mẹ nhìu !!
    banana1273a6227d87d420ca0f2ee585f893f1b.1banana

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 368 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi, con mình cũng đang bị trầy xước hết trên mặt đây mà bị nhiều lắm, mình đang hỏi các Mẹ và đang bôi thuốc chống sẹo + kháng viêm Neomycin đây nhưng con bạn nhỏ thế ko biết có bôi được không, tốt nhất là dùng kem nghệ vậy, kem nghệ cũng lành bôi cho trẻ nhỏ cũng ko sao (con mình hồi nhỏ thì chỉ dám bôi kem nghệ thôi).
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,462 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

ôi trời tội nghiệp con ko, đưa bé đi BS xem sao để còn coi cái đầu bị gì ko, chứ ở đó mà lo vết thẹo. dẫn bé đi BS đi nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 407 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Không lo đâu bạn à. Mấy ngày nữa bạn sẽ chẳng nhìn thấy dấu tích của vệt đau đó đâu. Bin nhà mình cũng bị ngã sứt mũi, mặt mũi sưng vù mẹ lo lắm, nhưng 2 ngày sau không thấy gì rùi.
    • 890 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lâu lâu vào wtt lại đọc được tin này , tội nghiệp Ốc nhỏ , nhưng em đừng lo , da bé rất mau lành , sẹo thì không phải lo . Nếu bé vẫn chơi thì không sao .Nếu sợ nhiễm trùng thì phải đi bs ngay .
    Tin nhà chị cũng bị vài lần xuống đất rồi , trộm vía không sao .Nếu sợ thẹo thì qua chị cho thuốc nghệ của Nhật (for baby ).

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trí lò xo Xem bài viết
    bé trai của em được 7,5th. Thông thường bé nhà e lật hướng bên phải, nay tự nhiên bé lật bên trái. thế là nhào xuống giường, đầu đập xuống đất, & nặng hơn khi mặt bé bị va vào cạnh của cái rổ nhựa, hậu quả bé bị trầy 1 đường rất sâu (ở má), chảy máu, đỏ ửng, qua ngày hôm sau thì bấm tím. :Crying: :Crying:

Các mẹ cho e chút kinh nghiệm với ạ?? Em có nên xứt thuốc gì cho bé k? vd như bôi nghệ tươi, thuốc mua ngoài tiệm thuốc, ... hoặc để tự da bé sẽ lành, k bôi gì hết??

eIrl
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 370 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó hư quá. Tội con trai chưa....Nếu nhẹ thì không sao, nặng phải khám BS cho thuốc yên tâm hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 199 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Về cơ bản thì da trẻ con lành, sẽ tự khỏi nếu vết xước không quá nặng. Bé nhà mình hôm trước cũng ngã úp mặt vào đồ chơi, cũng chảy máu nhưng vết xước không sâu. Mình chườm đá ngay lúc đó, các vết bầm tím hết ngay trong ngày, còn vết xước thì để vài hôm bé tự khỏi. Bạn theo dõi bé, nếu vết xước khô thì chắc không sao, nhưng nếu ướt hoặc chảy nước thì cũng nên đến bác sĩ khám cho yên tâm. Mong bé chóng khỏi cho mẹ yên tâm lobby tiếp :Applause: . Thêm một phiếu nữa cho Trí lò xo rùi nhé! (cái tên này cute hơn tên cũ :Kiss: )
    bibong mOJ6p7
    • 333 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Me Ốc nên cho bé đi BS là tốt nhất, đừng bôi gì bậy bạ tội bé lắm.đi Bs cho chắc ăn nha Chị.Thương bé Trí quá đi...

CHO CON CẢ MỘT CUỘC ĐỜI
    • 1,070 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

E cảm ơn cảm ơn các mẹ nhìu lắm lắm :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: !! E lo wá, may sao có 1 chị trên wtt nói là lúc trước bé gái nhà chị ấy cũng bị như thế còn nặng hơn nữa vì fải vào bv nhi đồng khâu 2mũi, khi về nhà chị ấy thoa nghệ tươi lên vết thương (nếu vết thương k chảy máu và đóng mài).
    Qua hôm sau, e thấy vết thương của bé đóng mài, hết chảy máu, hết bầm tím, hết đỏ. Nên e đã xứt cho bé rùi, đi bs để trị bệnh ọc sữa của con thì bs k nói gì hết. BS bảo k sao.
    Một lần nữa em xin cảm ơn các mẹ rất nhìu, nhưng e mong là vết thương sẽ k để lại sẹo. Hi vọng hi vọng & hi vọng ...
    banana1273a6227d87d420ca0f2ee585f893f1b.1banana
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 518 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con gái em 2 tuổi, đi học về nhà nghịch thế nào ko biết, mẹ về thì 1 vết xước trên má, thấy tội...mà bé nhà em có tật hay bóc mài vết trầy , muỗi cắn lắm...nên ko biết có bị thẹo lõm ko...hix, chiều về mua nghệ tươi bôi vào...ko thôi xí con gái lém!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng mới bị trầy cách đây hai hôm, khi ngủ bé quào lên mặt hơi mạnh nên trầy, nhưng hôm sau lại bị sưng hết vùng trầy và cả mắt, hôm nay sợ quá em cho bé đi bệnh viện nhưng bác sĩ chỉ cho lọ thuốc bôi màu xanh về bôi, nhìn con vừa sót vừa sợ sẽ để lại sẹo nên lên đây tìm hiểu, nghe các mẹ nói vậy em cũng yên tâm hơn!
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 108 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemap1907 Xem bài viết
    Bé nhà em cũng mới bị trầy cách đây hai hôm, khi ngủ bé quào lên mặt hơi mạnh nên trầy, nhưng hôm sau lại bị sưng hết vùng trầy và cả mắt, hôm nay sợ quá em cho bé đi bệnh viện nhưng bác sĩ chỉ cho lọ thuốc bôi màu xanh về bôi, nhìn con vừa sót vừa sợ sẽ để lại sẹo nên lên đây tìm hiểu, nghe các mẹ nói vậy em cũng yên tâm hơn!
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Chị ơi, bs cho thuốc gì vậy chị? Bé em cũng tự cào hết cả mặt huhu
    MTM5ODY1MDkwOA
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 308 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Tội nghiệp bé quá. Nhưng da bé thường mau lành lắm mẹ cũng bớt lo nha. Bé nhà mình hôm bố cho đi công viên chơi bị vấp ngã mài cả 1 bên má với mũi xuống mặt đường. Nhìn xót lắm mà mình cũng chẳng dám bôi thuốc gì làm làn sẹo vì bé mới 2 tuổi. Nhưng sau 2 tháng tự động mấy vết đó biến mất. Mừng quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone