Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bị tiêu chảy kéo dài,các mẹ cứu với

• 5 Lượt chia sẻ
  • 34.4K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà em gần 8 tháng,bị tiêu chảy đã 10 ngày nay,phân lỏng,có sủi bọt. Em có cho cháu đi khám bác sĩ có cho cháu 1 loại kháng sinh (e tạm quên tên),hidrasec,oresol,cháu uống 3 ngày ko đỡ.Vì sốt ruột nên nghe theo chị bên cạnh cũng có con bị tiêu chảy,e cho cháu uống kháng sinh intadixic hôm nay là 5 ngày,cháu có đỡ(ngày chỉ đi 2-3 lần).phân sệt hơn.Nhưng do ko hiểu biết,e có ăn trứng vịt lộn, bánh đúc,cháu lại đi 5-6 lần,phân có bột. Em ân hận quá,cháu đã bị hơn 10 ngày rồi,các mẹ cho e xin kinh nghiệm chăm sóc bé với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,715 Bài viết

• 869 Được cảm ơn

Mẹ nó mang phân đi xét nghiệm xem sao nhé. Để con bị lâu như thế ảnh hưởng đếN hệ tiêu hóa lắm. Thường khi uống kháng sinh thì phải uống kèm men vi sinh, ăn sữ chua để bổ sung lợi khuẩn.
    Con bị vậy thì mẹ nó giảm lượng bột, đường, béo đi nhé. Mẹ nấu súp khoai tây, cà rốt, thịt cho con ăn nữa nhá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 63 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Con bị tiêu chảy mà mẹ nó ăn uống như vậy là không ổn rồi. Đưng ăn thức ăn có dầu mỡ và chất tanh. Mẹ nó nên ăn nhiều trứng gà nướng với lá mơ lông. Rồi cho uống gói kháng sinh gì của Pháp, thuốc bột vỏ màu xanh bạn ra hàng thuốc hỏi xem, mình quên mất tên. Hôm trước mình có đọc trên WTT có bài thuốc này: 1 lá hàn the + lá cỏ sữa (khô or tươi) rang vàng hạ thổ, rồi sắc lấy nước uống. Bài thuốc này mình chưa áp dụng nên cũng không biết thế nào. Chúc bé chóng khỏi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 113 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Bạn cho bé uống smecta thử xem, đỡ nhanh lắm đấy, dùng được cả cho bé dưới 1 tuổi mà. Nhưng tốt nhất là mẹ cho con đi khám và điều trị theo đơn thuốc của bác sĩ, vì tự điều trị k phải lúc nào cũng đúng được. đồng thời, mẹ cũng nên ăn kiêng, chịu khó vậy, đợt bé nhà mình bị đi ngoài, mình toàn phải ăn thịt nạc rang với canh rau ngót, uống thêm sữa nhé.
    • 64 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Có 1 topic đã nói về vấn để này. Bạn vào đây tham khảo thêm nhé
    https://www.webtretho.com/forum/f87/m...-khoi-1257817/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Khổ thân bé quá, bé nhà mình cũng từng bị tiêu chảy kéo dài như thế khi được 3.5 tháng. Mình cũng áp dụng đủ cách từ thuốc nam như lá ổi, lá nhót, vỏ lựu đến thuốc tây như smecta, men tiêu hoá, mình còn cho bé uống cả TM, debby nhưng kết quả bé vẫn bị đi ngoài, đi khám bác sĩ cũng chỉ cho men tiêu hoá cháu uống vẫn đi nhiều, qua đợt đó mình rút ra kinh nghiệm

1. Khi bé đi ngoài cần cho uống smecta, men tiêu hoá bạn nên mua enteromina (không nhớ tên có chuẩn xác không nữa) của pháp hoặc lactomin; bé đi nhiều cần cho uống oresol để bù nước cho bé đỡ mệt. Khi cho bé uống thuốc phải kiên trì, bé sẽ đỡ dần chứ không thể khỏi ngay được

2. về dinh dưỡng, cần cho bé ăn loãng hơn bình thường, vẫn phải có chất nhưng kiêng đồ tanh vì bụng dạ bé đang yếu

Nếu thấy bé không đỡ phải cho đi khám ngay, như con mình đi bệnh viện họ cũng chỉ cho uống men tiêu hoá và oresol và smecta/elofan thôiđể bị tiêu chảy lâu ảnh hưởng đến hấp thu của bé sau này đấy.
    Chúc bé nhà bạn mau khỏi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tốt nhất bạn cho con bạn đén viện NHi, ngày trước con mình đc gần 7 tháng bị tiêu chảy kéo dài, phải ra viện Nhi xét nghiệm phân rùi mấy có phương hướng điều trị tốt nhất( cho con bạn uống thuốc gì, sữa gì các bác sĩ sẽ kê đơn cho bạn). bạn ko nên cho con uống thuốc bừa bãi, tuy là tiêu chảy thôi nhưng khi xét nghiêm nó có nhiều loại lăm không phải cứ hỏi thuốc rùi cho con uống đc đâu.
    chúc bé mong lành bệnh
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 13 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

bé bị tiêu chảy mẹ lấy lá mơ lông (loại ăn kèm với thịt chó ấy) giã nát ra rồi cho thêm tí muối đem hấp cách thủy, chắt lấy nước cho bé uống, đảm bảo cầm luôn. nếu mẹ nào ở ngoài bắc và đang cho con bú có thể pha nước chè hột thật đặc uống (mẹ uống) con cũng cầm tiêu chảy liền. chúc các mẹ mau mau khỏi bệnh và khỏe mạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E chân thành cảm ơn các mẹ, bé nhà e đông tây y đều đã dùng thử. Bé vốn hệ tiêu hóa cũng ko tốt nên men tiêu hóa emtergomina của Pháp cháu uống nhiều rồi nên giờ chắc ko hiệu quả nữa.E đang cho cháu dùng men rovizyme(loại vỏ màu xanh),e nghe các mẹ đã tạm dừng kháng sinh. Em sẽ thử bài thuốc của mẹ minhtep2011 ngay,em cảm ơn các mẹ lần nữa ạ
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Kổ thân bé! bé bị lâu như vây mẹ cho bé đi viên đi, đi viện làm các xét nghiệm là yên tâm nhất. Trong trường hợp này kinh nghiệm không yên tâm được đâu. Cho bé đến Viện nhi hoặc bệnh viện đại học y Hà Nội, đấy là hai cơ sở mà mình yên tâm nhất khi cho bé nhà mình đến khám và điều trị. Chúc bé mau khỏi bệnh.
    • 576 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Nấu cà rốt + 1 tý muối lấy nước cho con uống khoảng 1 ly là cầm liền bạn ah