TIN TÀI TRỢ.

BÉ BỊ TÁo BÓn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.12K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 89 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ trên diễn đàn lại cho em hỏi 1 tí : Bé nhà em mới được 14 ngày tuổi, nhưng bị đi táo bón, có cách (mẹo) nào chữa được không (mà chưa cần phải dùng thuốc). Cám ơn các mẹ nhìu nhìu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 200 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới có 14 ngày thì tốt nhất là mẹ ăn gì cho nhuận tràng thì con được hưởng vậy chứ biết làm sao. Mẹ bé thử ăn nhiều rau xanh, ăn đu đủ, ăn khoai lang và uống nhiều nước vào xem có đỡ không nhé. Chúc 2 mẹ con khoẻ.
    Yêu con nhất trên đời :Rose:
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé tử 1 đến 6 tháng tuổi thì tốt nhất là chế độ ăn uống của mẹ phải tốt. Không nên ăn những thức ăn nó, nên kiêng ( mẹ ăn gì con bú nấy)
    Cách tót nhất là có chế độ ăn phù hợp.
    Bé từ 6 tháng trở lên: Khi ăn dặm thường xuyên cho con ăn rau, uống nước nhiều, nên ăn nhiều hoa quả xong cẩn chú ý không nên ăn quá nhiêu đu đủ...
    Nên cho con ăn khoai lang ( không nên ăn khoai tây). :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị.
    Bác sĩ có chỉ cho em một mẹo rất hiệu nghiệm mà em đã làm thử cho bé Hà khi bé gần 1 tháng mà ko cần dùng thuốc.
    Xoa bụng cho bé hàng ngày quanh vùng rốn để kích thích ruột hoat động tốt, dùng cây tăm bông nhúng nước sạch cho ướt (loại nhỏ, dùng riêng cho em bé) đưa vào hậu môn bé, đưa vào vừa lút đầu cây tăm bông, dựng hơi đứng lên, lấy ra ngoài. Bé sẽ buồn buồn mà đi ngay. :1:
    Thân ái.
    gAC5
    • 340 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bón từ mới sinh, ba ngày mới đi một lần. Mẹ thì không bị, ăn nhiều rau, trái cây. Khi mình cho bé uống sữa ngoài thì càng bón hơn nữa. Lúc đấy người nhà khuyên nên cho bé uống nước cam sẽ dễ đi hơn.
    Bé con bạn có phải cho uống sữa ngoài nên bón không?
    À hôm bữa mình học trên WTT mẹo dùng đầu hành nhúng dầu ăn để ngoáy hậu môn cho bé cũng rất hay.
    • 14 năm
    • 349 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bé bú mẹ mà táo bón thì mẹ phải xem lại khẩu phần ăn. Nếu bé bú mẹ đi phân tốt, ăn ngủ bình thường nhưng vài ngày mới đi 1 lần thì không gọi là táo bón đâu nha bạn, không phải lo lắng gì cả.

Nếu bú sữa ngoài mà táo bón thì hoặc bạn hỏi bs có thể hướng dẫn cách pha sữa loãng hơn hoặc đổi sữa mát hơn cho bé.
    • 14 năm
    • 846 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbong05
    Nếu bé bú mẹ mà táo bón thì mẹ phải xem lại khẩu phần ăn. Nếu bé bú mẹ đi phân tốt, ăn ngủ bình thường nhưng vài ngày mới đi 1 lần thì không gọi là táo bón đâu nha bạn, không phải lo lắng gì cả.

Nếu bú sữa ngoài mà táo bón thì hoặc bạn hỏi bs có thể hướng dẫn cách pha sữa loãng hơn hoặc đổi sữa mát hơn cho bé.
    Nhất trí hoàn toàn với mẹ bimbong. Mẹ Tung thử xem xét lại kỹ nhé.

Nếu cuối cùng vẫn cần kích thích ị cho bé thì mình mách thêm cách nữa là dùng đầu nhiệt kế (dùng để đo sốt ý) nhúng nước lọc rồi chọc nhẹ vào cho bé. Hy vọng mẹ Tung không phải dùng cách này.
    Con muốn mẹ trẻ mãi, không bao giờ già - Khi nào con lớn, con biến thành cô tiên, hóa phép cho bố mẹ trẻ lại :Kiss:

225216

1128170