TIN TÀI TRỢ.

Bé bị say xe, làm thế nào bây giờ các mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.58K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình tập cho bé đi ôtô từ khi còn trong bụng mẹ , cũng là tập cho mình đi quen luôn ( vì lúc trước mình cũng hay bị say). Nhưng lúc còn nhỏ thì ko sao , khi được hơn 1 tuổi là bé bắt đầu bị say , lên xe mà dỗ bé ngủ được ngay thì ko sao, nếu ko ngủ được (đâu phải lúc nào cũng buồn ngủ) thì y như rằng bé tuôn trào , khó chịu trông thương lắm. Có 1 lần chỉ vì ko mở bao ni lông ra kịp mà bé xả hết ra đầy người 2 mẹ con , cuối cùng phải ghé vàao nhà người bạn để mượn quần áo thay . Mình dự định cho bé đi chơi xa nhưng lại ngại quá. Các mẹ có kinh nghiệp gì giúp mẹ chip với
    Chip - Tom --> Sức sống mới

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 139 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trước thì mẹ cún cũng nghĩ là trẻ con có bao giờ say xe đâu, vậy mà đợt vừa rồi đi chơi cứ ăn gì trên xe là nôn ra hết, bởi vậy nên lần về mình chỉ cho cún uống sữa lúc xuống xe thôi, thấy mọi người nói là cho bé uống nửa viên chống say là hết, mẹ cún cũng chưa thử, bạn thử nghiên cứu xem
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Mình nghĩ bé nhà bạn quá nhỏ để uống được thuốc viên chống say, bạn có thể tham khảo bác sỹ về cao dán chống say xe, hoặc cho bé hít một mẩu bánh mì để không ngửi thấy mùi xăng - một tác nhân gây say và nôn nao. Hạn chế cho bé uống sữa, nước ngay trước lúc lên xe. Một người bạn Trung quốc mách mình nếu cho một quả dứa (thơm, khóm) bổ đôi trên xe cũng sẽ làm mất mùi xăng một cách tự nhiên, bạn cứ thử xem, nếu không thì cũng là một hoa quả tốt cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 227 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình thấy cách cho bé ngửi mùi dứa để át mùi xăng của mẹ Hai Anh có vẻ hợp lý đấy nhỉ, mình sẽ thử xem sao.
    Nhưng nếu xe ô tô chạy máy lạnh, rất sạch sẽ không hề có mùi xăng mà bé nhà mình vẫn say xe thì phải làm sao bây giờ? Mẹ nào có kinh nghiệm nào hay nữa chỉ giúp mình với!
    LanBống (HN)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 327 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Minh duoc bac sy khuyen cho con uong 2 vien B1 va 1 vien B6 truoc khi len xe (con nha minh gan 3 tuoi), 1 lan trong ngay. Neu be dang uong vitamin tong hop (dang nhu Hydrosol polyvitamine - co mistyping ten k nhỉ) thi phai giam luong di. Minh thay cung co tac dung.
    Me Chip-chip
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Mẹ Lanbong à, nếu mình gặp trường hợp bạn nêu ra thì sẽ thử cho bé ngậm một ty giả hoặc cho bú mẹ để bé cân bằng được áp lực không khí trong xoang mũi và bên ngoài, đây là một nguyên nhân khiến chúng ta có cảm giác choáng, hay lơ mơ như người bị tiền đình ý, gây nên say xe. Bạn thử áp dụng xem có kết quả không nhé???Mình đi máy bay hoặc ô tô nếu thấy" khang khác" là nhai kẹo cao su hoặc ngáp ngáp mấy cái hoặc bịt mũi "thở ra tai" cho đỡ
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 227 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

[="Pham Hai Anh"]Mẹ Lanbong à, nếu mình gặp trường hợp bạn nêu ra thì sẽ thử cho bé ngậm một ty giả hoặc cho bú mẹ........

Hì hì bé Bống nhà mình đã 21 tháng nên cai ti mẹ rồi và bé cũng chẳng bao giờ chịu ngậm ti giả đâu nên không áp dụng cách này đươc. Cảm ơn Hải Anh nhiều nhé, mình sẽ thử cách cho bé uống 2 viên B1 và 1 viên B6 của mẹ Chíp xem sao. Chắc tại con bé nhà mình giống mẹ nên mới bé tí đã say xe, chứ cùng là trẻ con mà thằng cu anh thì từ bé đến giờ lại không hề say sưa gì cả, lạ nhỉ.
    Người lớn chúng mình còn uống thuốc chống say chứ như bé Bống còn nhỏ quá nên mình nghĩ là không thể uống thuốc chống say được, mà hình như cũng không có loại thuốc chống say nào dành cho trẻ nhỏ nhỉ, không biết như thế có đúng không??
    Liệu có thể luyện cho bé dần dần hết bị say xe không nhỉ, ai biết chỉ giúp mình với !
    LanBống (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm mình sẽ thử cach của các mẹ bày , nhưng có lẽ mình cũng ko cho bé uống thuốc say xe đâu vì sợ sẽ tập thành thói quen cứ đi xe là phải uống thuốc.
    Lanbong à mình nghe nói say xe là có di truyền đấy
    Vừa rồi mình tử làm theo cách này và đã thành công Mình đem 1 số bánh mà bé thich ăn theo , lên xe bé nằm dài ra và nhâm nhi bánh rồi nói chuyện huyên thuyên thế là ko có chuyện gì xảy ra cả ( hồi hộp quá chừng). Nhưng buồn cười lắm , bà ngoại hỏi Chip đi đâu thì bé trả lời đi ói bịch, mình và bà ngoại bé cười quá chừng luôn
    Chip - Tom --> Sức sống mới