TIN TÀI TRỢ.

Bé bị sâu răng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 705 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 4,793 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chả hiểu thế nào mà em phát hiện 3 cái răng hàm của con em có... 3 cái lỗ. Em đánh răng cho bé rất đều nhé, ngày 2 lần trước và sau khi đi ngủ. Em cũng rất ít cho ăn bánh kẹo ngọt, thế mà vẫn sâu (híc, hay là giống răng bà ngoại nhỉ ) Cho đi nha sĩ thấy tội quá, nhưng chắc là phải cho đi rồi. Có mẹ nào biết nha sĩ chuyên khám cho trẻ con ko nhỉ, chỉ cho em với!!! Hay là có kinh nghiệm gì với vụ sâu răng này thì bày cho em nhé! Đa tạ !!!
    xispacemuoi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,730 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi
    Chả hiểu thế nào mà em phát hiện 3 cái răng hàm của con em có... 3 cái lỗ. Em đánh răng cho bé rất đều nhé, ngày 2 lần trước và sau khi đi ngủ. Em cũng rất ít cho ăn bánh kẹo ngọt, thế mà vẫn sâu (híc, hay là giống răng bà ngoại nhỉ ) Cho đi nha sĩ thấy tội quá, nhưng chắc là phải cho đi rồi. Có mẹ nào biết nha sĩ chuyên khám cho trẻ con ko nhỉ, chỉ cho em với!!! Hay là có kinh nghiệm gì với vụ sâu răng này thì bày cho em nhé! Đa tạ !!!
    Mẹ Ximuội ơi, không hẳn thế đâu, răng trẻ con là vậy, chiếc răng hàm nào cũng có một lố khá sâu ở giữa. Ban đầu mình cũng cuống lên giống Mẹ Ximuội, sau đó, hỏi bác sĩ và nghiên cứu kỹ cấu tạo của cái răng đó thì mình yên tâm. Chỉ cần mỗi sáng và mỗi tối, đánh răng thật cẩn thận cho bé, lấy bàn chải nhẹ nhàng chải sạch thức ăn nằm trên răng, nếu khó, có thể lấy tăm gẩy nhẹ rồi đánh lại bằng bàn chải (vì nó có lỗ nên hay đọng thức ăn ở đó). Mẹ Xí mưọi thử kiểm tra lại răng của Xí muội xem sao nhé. Hy vọng là mẹ cháu nhầm
    Nhà thám hiểm Sóc đợt 4 đây ạ https://www.webtretho.com/forum/f1612/ma-so-370-id-nhim-ma-742600/
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 278 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

con mình cũng thế. đưa nó đi trung tâm răng hàm mặt họ bảo phải trám tuốt. khổ ghê lắm mới 4 tuổi thôi. răng hàm trám kô còn cái nào hết chỉ chừa lại hai cái trong cùng ! hết bít giữ vệ sinh răng miệng nó làm sao nữa
    me yeu con !
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 116 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Làm gì có chuyện răng hàm có một lỗ khá sâu ở giữa??? Đem bé đi trám đi. Nếu không sâu mà có lỗ thì phải trám sealant (chất trám bít hố rãnh) + bôi verni fluor mỗi 6 tháng để ngừa sâu răng. Khi nào chỗ chị làm có đợt miễn phí cho em bé chị sẽ nhắn em đưa bé đến chị trám + fluoride therapy cho. Bây giờ chị chỉ có thể khám cho bé free thôi. Nếu muốn khám thì nhìn quanh khu PMH, phone book chỗ trước.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 4,793 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa dang
    Làm gì có chuyện răng hàm có một lỗ khá sâu ở giữa??? Đem bé đi trám đi. Nếu không sâu mà có lỗ thì phải trám sealant (chất trám bít hố rãnh) + bôi verni fluor mỗi 6 tháng để ngừa sâu răng. Khi nào chỗ chị làm có đợt miễn phí cho em bé chị sẽ nhắn em đưa bé đến chị trám + fluoride therapy cho. Bây giờ chị chỉ có thể khám cho bé free thôi. Nếu muốn khám thì nhìn quanh khu PMH, phone book chỗ trước.
    May quá tìm được chị Hoa dang ở đây. Chị ơi chị khám ở đâu vậy, em muốn cho bé đến khám. Nếu không tiện cho chị thì chị có thể giới thiệu cho em 1 chỗ nào đó trong PMH được ko? Em cám ơn chị nhiều.
    xispacemuoi