TIN TÀI TRỢ.

Bé bị rôm sảy, mẩn ngứa

• 3.66K Lượt chia sẻ
  • 224K Lượt đọc
  • 753 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 107 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé bi rất nhiều rôm, đặc biệt ở lưng, xung quanh cổ và hay mẩn ngứa thì phải làm thế nào bây giờ, ai biết chỉ giúp mình với.
    Thanks nhé.
    Mẹ yêu Dế tít và Chuột nhắt nhất trần đời.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con ban sinh ngay nao? da lon chua?
    Neu con be thi nen tam nước hoa cúc hoac hoa hong uop kho
    hoac tam hat ke, mươp dang, che xanh
    Rat hiêu nghiem. Tixiu nha minh tam thay doi nhung thu do khoang 1 tuân thi mat het
    neu ban da co kinh nghiem thi hay chia se voi toi qua nick: bo_tixiu
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 594 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 2,5 tuổi, hôm trước bị rôm đỏ hết cả trán, mình bôi thử Sudo Cream không ngờ hôm sau đã bớt đỏ và hôm sau nữa thì dịu hẳn. Sau ba, bốn hôm thì hết, chỉ còn dấu tích là những cai vẩy li ti. Không biết bé của bạn bao nhiêu tuổi , đã bôi được kem này chưa?
    • 14 năm
    • 259 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Bạn ơi, 2.5 tuổi là bằng con nhà mình đấy.
    Một đợt bé nhà mình nổi rôm nhiều lắm, đặc biệt là ở lưng, trán và vai, mình thấy nhiều sợ quá nên gọi bs đến kiểm tra thi biết là rôm, và bs cho bôi Gentrisol, trước khi đi ngu lau khô chỗ bị rôm rồi bôi vào, sáng hôm sau là thấy đỡ nhiều rồi. Bạn thử dùng cách này xem nhé. Chú ý là chỉ bôi 1 lớp mỏng thôi, sẽ thấy hiệu quả ngay đấy, bạn có thể ra hiệu thuốc hỏi là có ngay.
    • 15 năm
    • 107 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cu nhà mình vẫn tắm nước chanh, kinh giới rồi mà vẫn không thấy có kết quả, mình sẽ thử theo cách các mẹ, có kết quả sẽ thông báo nhé. Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu
    Mẹ yêu Dế tít và Chuột nhắt nhất trần đời.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Dees
    Cu nhà mình vẫn tắm nước chanh, kinh giới rồi mà vẫn không thấy có kết quả, mình sẽ thử theo cách các mẹ, có kết quả sẽ thông báo nhé. Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu
    Cu nhà bạn kém cu nhà mình có 7 tháng thôi , chắc sau này học cũng trường tiểu học cũng nên đấy :4:
    Bùm mỗi lần bị như vậy mẹ bắt ăn chề đậu xanh nầu bí đỏ. Tắm thì dùng nc tắm Lactocyd ổn ngay , ko biết có áp dụng dc cho bé nhà bạn ko.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà em tự nhiên bị bao nhiêu rôm ở đằng sau gáy, phải mọc đến nửa đầu ý. Đỏ rực cả mảng. Em bôi sudo cream chưa thấy đỡ gì cả. Có mẹ nào có tý kinh nghiệm truyền đạt cho em với. Em cảm ơn nhiều nhiều.
    • 15 năm
    • 340 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Con gái tớ cũng vậy. suốt mùa hè chẳng sao, tự dưng giờ lại đỏ ửng ngứa ngáy khắp người. Tớ đang cho be tắm mướp đắng, không biết có kết quả gì không!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 222 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ lì xì dùng phấn rôm pigoen nắm màu đỏ (ko phải phấn thơm) thoa vào xem sao, dạo trước bé Hân cũng bị như vậy mình cho tắm lactacid cũng ko hết chỉ sử dụng loại phấn rôm chừng 2 hôm là thấy bớt hẳn luôn, bây giờ da đẹp rùi, hihi :4: :4: nhưng mẹ vẫn dùng cho con.
    Hân Hân
    :554:
    [SAAj
    • Mẹ Cúncon Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hân Hân
    Mẹ lì xì dùng phấn rôm pigoen nắm màu đỏ (ko phải phấn thơm) thoa vào xem sao, dạo trước bé Hân cũng bị như vậy mình cho tắm lactacid cũng ko hết chỉ sử dụng loại phấn rôm chừng 2 hôm là thấy bớt hẳn luôn, bây giờ da đẹp rùi, hihi :4: :4: nhưng mẹ vẫn dùng cho con.
    Cún của mình cũng nhiều rôm lắm, khắp cả người luôn, bạn có thể mo tả chi tiết hơn về loại phấn rôm này được ko? cám ơn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 87 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chi thu cho be tam bang chanh thu xem. Hoa nước am vua roi vát 2 qua chanh vao. Con em áp dung biên pháp nay thi do rom. Con tam mươp dang thi không hét.
    pp
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 222 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhht1
    Cún của mình cũng nhiều rôm lắm, khắp cả người luôn, bạn có thể mo tả chi tiết hơn về loại phấn rôm này được ko? cám ơn nhé.
    Phấn rôm pigeon này có bán ở tất cả các siêu thị, trên chai có ghi bằng tiếng việt chử phấn rôm.
    Hân Hân
    :554:
    [SAAj
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Loai đó là phấn rôm thuốc của pigeon đấy bạn a, công nhận tốt thật con gái và cháu mình dùng thấy 1 hoặc 2 ngày là đỡ ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,217 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Bạn dùng GENTRISONE xem sao. Chỉ 1 lần là hết ngay !
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đừng lo me li xi ơi, Ngỗng nhà mình cũng bị khắp người, tốt nhất là tắm nước lá trà xanh vì trà xanh còn có thể chống được mẩn ngứa nữa. Một bài thuốc đặc trị có hiệu quả là mẹ li xi mua lá sài đất về giã lấy nước tắm là hôm sau rôm sảy không còn đâu, thử đi nhé
    Chúc mẹ li xi thành công nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 93 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me li xi
    Bé nhà em tự nhiên bị bao nhiêu rôm ở đằng sau gáy, phải mọc đến nửa đầu ý. Đỏ rực cả mảng. Em bôi sudo cream chưa thấy đỡ gì cả. Có mẹ nào có tý kinh nghiệm truyền đạt cho em với. Em cảm ơn nhiều nhiều.
    Bạn thử tắm cho Bé bằng nước lá kinh giới + Chanh là oki liền
    Mẹ à...trên đời này con chỉ thích nhất đi học và ăn chuối thôi...
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 424 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhht1
    Ngoai các cách ma các mẹ đưa ra, mình có cách này mẹ thử làm cho con xem nhé:
    - Khi chưa bị rôm: hàng ngày cho vao nước tắm của bé một ít muối, chanh.
    - Khi bị rôm rồi: mẹ pha chút bột sắn dây, chỉ cần 1 thia thôi, ít nước thôi. Sau đó xoa vào toàn bộ những chỗ có rôm, cang nhiều lần càng tốt, mỗi tội bé sẽ xì xấu à. Bạn có thể để lúc bé ngủ, rồi xoa, cứ khô lại xoa, chỉ vài hôm là hết ngay.
    Đây là cách mình đã áp dụng cho cu nhà mình, hiệu quả lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ui ui, nhiêu kinh nghiem qua. em se thu áp dung dan dan xem sao. em cam on các me nhe. co gi em se thong bao két qua. chu nhin con gay canh cạch thương lam!
    • 13 năm
    • 113 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Bé Bê nhà mình thì dùng thuốc Nam, chỉ tắm khoảng 1 tuần là đỡ hẳn. Bạn ra hàng lá ở chợ Ngọc Hà (chợ này chỉ có 1 hàng lá thôi) mua lá xuyên tâm liên về tắm và mua một hộp nhựa phong sương (sau khi tắm bôi vào những chỗ có rôm). Cực kì hiệu nghiệm. Con gái mình dùng đỡ ngay. Tuy nhiên, nhựa đó trông màu hơi xanh xanh, cảm giác bẩn bẩn, nhưng dùng rất tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé nhà em bị ngứa nhưng không phải do rôm. Đi khám thì bác sĩ bảo viêm da cơ địa. Em đã cho cháu uống thuốc và bôi như chỉ định của bs nhưng chỉ được vài ngày lại ngứa. Bs bảo nếu tái phát thì lại bôi thuốc nhưng em thấy bé cứ bị đi bị lại sau chỉ vài ngày khỏi. Nhìn bé ngứa mà không biết gãi cứ vọ vẹo người trông thương lắm. Chị nào có kinh nghiệm chỉ giùm em với. Chẳng lẽ bé cứ phải chịu ngứa và bôi thuốc suốt sao?