Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bị nổi mụn thịt trong trong miệng, Bố/Mẹ nào có mẹo gì chữa không ạ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Xin chào các Bố/Mẹ,
    Bé trai nhà mình 15 tháng, cách đây 2 tháng, bé bị ngã, dập môi, lúc ấy ngay khóe trong miệng của bé bị tươm máu ra (có thể do răng cứa vào), sau đó khoảng 1 tuần, mặt trong của miệng-sát răng cửa mọc lên 1 mụn thịt như hạt đậu = hạt tiêu. Sau đó đi tái khám định kỳ, bác sỹ khám và bảo là có thể do nhiễm virút (mình có kể sơ là do bé té ngã), bác sỹ kê toa và cho kem thuốc về bôi. Nhưng đến nay đã hơn 1 tháng, bôi thuốc vào, mụn thịt này vẫn không teo đi chút nào, và bé có vẻ khó chịu, vì có cảm giác cộm trong miệng. Hôm nay đi tái khám lại, bác sỹ bảo là bị mụn thịt, nên đi đốt ở bệnh viện Nhi Đồng.
    Không biết đốt lazer như vậy bé có đau đớn không, vì mình sợ bé còn nhỏ quá, mà không biết đốt như vậy có chảy máu không, vì trong miệng như vậy có tuyến nước bọt, thì có mau lành không? Có bố mẹ nào biết về cách điều trị mụn thịt này không, nói chung mình muốn cho bé bôi thuốc hoặc chữa theo mẹo dân gian nào đó hoặc đợi bé lớn hơn 1 tí. Mình nghe nói là dùng lá Húng Quế (còn gọi là Húng Chó) giã lấy nước và bôi vào mụn thịt, hoặc lấy tỏi củ, giã lấy nước bôi vào. Không biết bố/mẹ nào đã dùng mẹo này chưa?
    Xin cám ơn rất nhiều những ý kiến hay của bố/mẹ.
    Chúc cả nhà 1 tuần làm việc thật vui và hiệu quả!

Mẹ Tony & Teppy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,482 Bài viết

• 1,801 Được cảm ơn

Bé nhà tớ cũng bị hạt cơm ở vai, mẹ nào có cách chữa mẹo nào mách cho tớ với
    -------------------------------------------
    Mẹ trót ru ta câu sẩm mệnh con cò
    Thôi đừng trách cành me sao mềm thế
    Đừng tưởng xung quanh ta mọi người đều dễ
    Có hạnh phúc nào giá rẻ đâu em?
    • Dangminhtei Khách
    • 2 năm
    Alo, bé nhà mình bị giống vậy, mong bạn cho mình hỏi có sao không? Mình lo lắng quá 01239939931 mình mong bạn sớm hồi âm, vì tình thương con trẻ