Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bị nổi mẩn đỏ

• 2 Lượt chia sẻ
  • 43.2K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm trước mình thấy có 1 bài nói về bé bị rôm, sảy, mình tìm lại không thấy nên post 1 bài mới.
    Mấy hôm nay bé Pooh bị nổi rôm, bé nổi mẩn đỏ trên cổ, buổi tối trước khi ngủ mình tắm rữa cho bé & bôi cetaphil lên, bé ngủ đầu hôm thì tốt, gần sáng đổ mồ hôi, bé gãi và gào lên, cổ đỏ hết trơn, tội nghiệp quá.
    Mỗi ngày tắm xong mình cũng xức nước khổ qua cho bé, hôm nào quên xức 2 ngày liên tiếp thì y như rằng bé nổi mẩn đỏ tùm lum
    Bé lại hay bị dị ứng, ăn đồ biển thì nổi lên vài cục, không ăn đồ biển thì thỉnh thoảng cũng rứa :evil: , làm chân thằng nhỏ thẹo tùm lum, sau này đi tán tỉnh em nào cũng khó lắm đó, bị chê là Pooh đốm cho mà xem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 288 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chi Pooh oi
    Chi da thu tam cho Pooh bang nuoc che xanh chua?
    Em van phai thuong xuyen tam cho Tun nha em bang nuoc che xanh day. Tun ra mo hoi nhieu lam nen hay ngua ngay lam.
    Me Tun 121202
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghĩa là lá trà còn xanh đó phải không bạn, mình rửa sạch rồi nấu chung với nước hả, tắm xong có tắm lại bằng nước trắng không, cám ơn bạn nhé
    Pooh & Dumbo
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,938 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Me Pooh rua sach la che xanh roi dun nuoc that soi do vao la che (nguoi ta goi la ham che), sau do neu tam thi pha cho vua do nong. Me Pooh ko can trang lai khi tam cho con trai dau vi nuoc che xanh con co tac dung lam lan da be kho rao (chu ko phai kho hanh), chong duoc ca ham cho be day. Chuc anh Pooh co lan da...chau A mong manh....ko bi me goi la Pooh dom nua.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,938 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Quen mat, chi cung co the cho be tam bang nuoc kho qua. Kho qua rua sach cho vao xay nhuyen cung voi chanh roi loc lay nuoc cho be tam. Tit nha em tu khi sinh ra den gio toan tam nhu vay day, da be mat lam (day la do co y ta phu trach so sinh o benh vien chi cho em).

Hic hic, ko hieu cai logo cua em lam sao roi ?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 184 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cún nhà em bị mẩn ngứa như dị ứng ấy từ sáng hôm qua đến giờ, em thấy như mẩn như đợt trước em cho con bé uống KS bị nóng quá ấy. Mà lại tập trung ở lưng, một ít ở đầu thế là Cún ngứa đầu và cáu khóc um lên, nhìn thương quá.Em tắm lá sài đất và chanh mà không lặn, sờ vào lưng bé thấy nóng lắm, chân tay thì mát, mà em thấy cũng không có rôm đâu. Không biết có phải là do bé nóng trong, các mẹ có cách nào không giúp.Em có thể cho uống lá gì để bé đỡ nhỉ, nếu em cho uống rau diếp cá thì giã uống sống có sợ bé đi ngoài không, hay là đun sôi lấy nước cho bé uống.Các mẹ giúp em nghe!
    • 17 năm
    • 1,048 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Có thể là mề đay, nó nổi lên từng đám một, sờ vào thấy nó ráp tay, nếu đúng là như vậy thì bạn lấy một khăn sạch có nhúng một ít dấm ăn rồi xoa thử lên chỗ bé bị (một vùng nhỏ thôi nhé!!!). Theo dõi thấy nốt mẩn lặn đi thì tiếp tục xoa sang những chỗ khác. Bông nhà mình hè nào cũng bị vậy, khi dùng dấm ăn thì ổn ngay, ko ngứa ngáy gì nữa. Bên cạnh đó nên cho bé ăn, uống đồ mát hoặc tắm bằng nước rau sam.
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 năm
    • 228 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thằng cu nhà em cũng tự nhiên nổi mẩn đỏ từng đám ở lưng, em thấy có những nốt nhỏ li ti đầu trắng trong đám mẩn đấy. Chả biết như thế là bị mẩn vì lý do gì nhỉ, có phải là rôm không hay mụn kê? Vì trước đấy mặt bé cũng mẩn những nốt li ti nhưng trong khác cơ, không giống ở lưng. Mới nuôi con lần đầu thấy khó quá các mẹ ạ. Mà trông bé nổi mẩn thương ghê cơ, chắc ngứa ngáy khó ngủ hay sao ý mà cứ ngọ ngoạy suốt. Em đang tắm cho bé bằng lá sài đất, không biết có đỡ không. Mẹ nào có cách gì khác thì mách cho e với nhé!
    xNmh
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,269 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Các chị giúp em với, chiều về nhà rầu ruột quá, tự dưng con cún nhà em cứ nổi những cục đỏ rải rác trên người trông như bị con dĩn đốt vậy, nổi u hẳn lên, trông da cún mịn màng thế mà nổi cục to lên, ở cả mặt nữa, nom thương quá, mà không phải là muỗi đốt (bà chăm kỹ lắm, ngủ lúc nào cũng nằm màn hết, và lúc nào cũng bế cháu nên không thể có chuyện muỗi đốt khắp người được).

Em đoán là tại vì hôm qua cho cún ăn tôm, một ngày ăn 3 con tôm sú loại to chia làm 3 bữa bột, có bị nhiều quá không các mẹ? từ trước thì chỉ dám 1 - 2 con tôm bé xíu trộn lẫn với thịt nạc nấu bột thôi. Giờ cún lớn hơn nên bà mạnh dạn cho ăn tôm to.

Có cách nào hạn chế dị ứng cho bé không các chị? nếu cứ ăn đồ biển vào bị thế này thì sau này thiệt thòi cho cún quá híc híc
    ouL9p7
    Sẽ mua 1 cái nhà nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,269 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Chết tôi, topic này chìm lỉm nhanh quá, mod làm ơn cho nó lên đầu dùm em một hôm với ạ, xem có ai biết thì giúp em với, em lo quá ạ híc híc
    ouL9p7
    Sẽ mua 1 cái nhà nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 139 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình mới đẻ bé thứ 2, bé nhà mình chẳng hiểu sao mặt mấy hôm nay nổi đầy những hạt như rôm, cả ở ngực cũng có vài nốt, không biết có phải nổi kê như các cụ vẫn nói ko? có mẹ nào biết cách chữa không chỉ cho mẹ bé với. Có người bảo là mua bông kê về tắm sẽ hết, mẹ bé cũng không biết có phải do bé nóng ko? nhưng mấy hôm nay trời rét mà?????????
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 279 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị các nốt đỏ như vậy, trông thương lắm, các mẹ bày giúp em với ạ!
    • 2,252 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnguyen Xem bài viết
    Bé nhà em cũng bị các nốt đỏ như vậy, trông thương lắm, các mẹ bày giúp em với ạ!
    đối với bé 1-3,4 tháng tuổi thì có thể bị kê, mua kê về tắm là hết nhé :4:
    nếu ko các mẹ thật chú ý, đang mùa thủy đậu và bệnh tay chân miệng, cảm thấy ghi ngờ phải cho bé đi khám liền.
    Bé bị nốt kèm theo sốt có thể là sốt phát ban
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 109 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ra hàng thuốc tây mua một lọ hồ nước về bôi vào cho bé, vài lần khỏi sạch luôn mẹ nó ơi!
    • 822 Bài viết

• 833 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị như thế đấy, được mọi người mách em mua cành kinh giới khô có hoa về tắm cũng thấy có tác dụng lắm. Chị thử xem sao.
    @vitbaubeo: có phải bạn cũng có nick vitbaubeo ben Vysa không?
    • 444 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trước bé nhà mình cũng bị như thế, nổi mẩn lung tung cả, tắm cả kê, lá kinh giới cũng không hết, mình đi uống thuốc bắc và được biết là vì nóng quá nên mới phát ra như thế. Uông thuốc bắc hết 1 thang thì bé hết nốt và trộm vía ăn tốt ngủ tốt vì có bảo bà ý kê thêm để con ăn tốt.
    Ps: Mình uống thuốc bắc và cho con bú mẹ chứ không phải con uống đâu nhé!
    • 822 Bài viết

• 833 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cun_xin_xin Xem bài viết
    Trước bé nhà mình cũng bị như thế, nổi mẩn lung tung cả, tắm cả kê, lá kinh giới cũng không hết, mình đi uống thuốc bắc và được biết là vì nóng quá nên mới phát ra như thế. Uông thuốc bắc hết 1 thang thì bé hết nốt và trộm vía ăn tốt ngủ tốt vì có bảo bà ý kê thêm để con ăn tốt.
    Ps: Mình uống thuốc bắc và cho con bú mẹ chứ không phải con uống đâu nhé!
    Tắm lá kinh giới tươi kg co tác dụng đâu bạn ạ. Phải là kinh giới ra hoa và phơi khô rồi cơ. Nhưng chắc cũng còn tùy da bé có hợp hay kg nữa nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 139 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhiều lắm, chắc tại sữa mẹ nóng quá, vì em đẻ bé đầu tiên sữa cũng nóng nên bé bị táo bón, nhưng bé thứ 2 thì ko bị táo bón mà chỉ nổi mẩn thôi. Nhưng lạ lắm các mẹ ah, bé chỉ bị nổi ở trán, hai má, và quanh cổ và nách thôi, người và chân tay lại ko bị? em cũng chằng biết là do sữa mẹ hay do bé bị dị ứng thời tiết nữa?
    • 2,369 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhuyen Xem bài viết
    cảm ơn các mẹ nhiều lắm, chắc tại sữa mẹ nóng quá, vì em đẻ bé đầu tiên sữa cũng nóng nên bé bị táo bón, nhưng bé thứ 2 thì ko bị táo bón mà chỉ nổi mẩn thôi. Nhưng lạ lắm các mẹ ah, bé chỉ bị nổi ở trán, hai má, và quanh cổ và nách thôi, người và chân tay lại ko bị? em cũng chằng biết là do sữa mẹ hay do bé bị dị ứng thời tiết nữa?
    mình nghĩ ko chắc là do sữa mẹ nóng đâu mà la do mình cẩn thận ủ ấm cho con quá, nhất là mấy hôm têt trời nóng ẩm.
    em bé nhà mình sinh vào đúng mấy hôm đại hàn nên ủ ấm quá, suốt 1 tháng đầu mặt bị nổi mụ rôm trông xấu ơi là xấu, bây giờ mình không ủ nhiều nữa, thời tiết như hôm nay thì chỉ mặc 1 áo cotton và 1 áo gile thôi. trời hơi se lạnh, sau khi tăm cho bé mình bôi Bepathen vào má bé,trôm vía cả tuần nay mặt mũi nhẵn nhụi lắm.
    Bạn thử làm vậy xem sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 849 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhuyen Xem bài viết
    Nếu nốt như kê thì mẹ nó thử tắm lá giềng xem. Nhóc nhà em hồi có 15 ngày tuổi cũng bị. Em mua lá giềng về đun nước tắm 3 lần thì sạch hẳn.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4