Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bị mẩn ngứa, các mẹ giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.53K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 138 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em bị nổi mẩn giống như rôm ở chân và tay là chủ yếu, các nốt mẩn li ti, không đỏ nổi ở khắp 2 chân và 2 tay, ở người và mặt thì rất ít. Bé bị như vậy khoảng 1 tuần nay rồi, có vẻ cũng không ngứa ngáy lắm nên thỉnh thoảng mới thấy gãi. Em định đưa đi viện khám nhưng thấy mọi người bảo chắc là nóng nên mẩn lên thôi, cứ để vài ngày rồi hết nhưng 1 tuần rồi vẫn không thấy đỡ. Em lo quá, không biết bé bị làm sao. Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ em xem nguyên nhân và cách chữa trị cho bé với. Thank các mẹ nhìu!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 215 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mẹ nó nên đưa bé đi bác sĩ. Có thể là bị dị ứng thức ăn đấy. Với lại, cứ tắm rửa cho bé bình thường để bé sạch sẽ, mát mẻ.
    • 435 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đúng rồi, có vẻ như bé bị dị ứng đấy, tốt nhất là đi khám vì bé bị hơn 1 tuần rồi mà.
    ocyeucuame: 0983 152 886
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 138 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các mẹ. Em sẽ làm theo lời khuyên của các mẹ và sẽ báo cáo tình hình sau ạ.
    • 182 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zhouying Xem bài viết
    Bé nhà em bị nổi mẩn giống như rôm ở chân và tay là chủ yếu, các nốt mẩn li ti, không đỏ nổi ở khắp 2 chân và 2 tay, ở người và mặt thì rất ít. Bé bị như vậy khoảng 1 tuần nay rồi, có vẻ cũng không ngứa ngáy lắm nên thỉnh thoảng mới thấy gãi. Em định đưa đi viện khám nhưng thấy mọi người bảo chắc là nóng nên mẩn lên thôi, cứ để vài ngày rồi hết nhưng 1 tuần rồi vẫn không thấy đỡ. Em lo quá, không biết bé bị làm sao. Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ em xem nguyên nhân và cách chữa trị cho bé với. Thank các mẹ nhìu!
    Bé nhà mình củng bị mẩn đỏ hai má , hai tay , hai chân , kg bị ngứa còn thân mình thi binh thường , cháu bắt đầu bị khi mới du lich ở Mỷ duoc 1 tuần , tự nhiên da bé mẩn đỏ rồi từ từ càng lúc càng nhiều , sau đó mình thấ khó chịu đua bé đi bs vn bên Mỷ để khám xem tình trạng thế nào , thì bs vn chỉ nói là chắc bị dị ứng thức ăn hay , nước , thời tiết , máy lạnh ....v.v Nhưng kg nói đến nổi rơm sải gì cả , và cho kem Dove + type kem gì nữa hình nhu có cortisol quên rồi ....( sorry ), và bs dặn về xài Dove nếu kg hiệu quả thì bôi kem có cortisol 1% . mình về xài cả 2 chẳng thấy hiệu wả mình sót ruột bỏ luôn , ráng đội ngày về Pháp đi bs cho con , ai nhè bs Pháp nhìn nói cháu bị rơm sãi thôi , chỉ đợi từ từ thi hết chứ kg làm gì dc .....ben vn mình thi nghe nói nếu bị sãi , rơm thì tấm cho bé lá ỏi , khổ qua , chè xanh thì từ từ sẽ lặng và dứt luôn kg tái diển nữa . Đấy là chuyện của con mình , nếu bé nhà ban chi lên rơm , sãi thi hảy dùng 3 cách tắm cho bé với lá ỏi v.v thi okie lắm !:Kiss: