TIN TÀI TRỢ.

Bé bị chảy nước mắt sống

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.44K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình từ ngày sỉnh ra đến giờ bị chảy nước mắt hoài, thỉnh thoảng có gèn trắng làm mắt suốt ngày cứ dấp dính khổ ơi là khổ. Mình đưa bé đi BS thì BS bảo là bé còn nhỏ (3tháng) nên chưa can thiệp được, phải từ 4tháng mới can thiệp được, khổ thân bé nước mắt lúc nào cũng có trong mắt (không nhiều để chảy thành giọt) nhưng khổ lắm cứ mấy ngày thì lại bị lên gèn
    Bạn nào có cách nào chăm sóc mắt cho bé bị như thế chỉ cho mình với, nhìn con thế mình xót quá :Crying::Crying::Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 464 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giahuy20_03 Xem bài viết
    bé nhà mình từ ngày sỉnh ra đến giờ bị chảy nước mắt hoài, thỉnh thoảng có gèn trắng làm mắt suốt ngày cứ dấp dính khổ ơi là khổ. Mình đưa bé đi BS thì BS bảo là bé còn nhỏ (3tháng) nên chưa can thiệp được, phải từ 4tháng mới can thiệp được, khổ thân bé nước mắt lúc nào cũng có trong mắt (không nhiều để chảy thành giọt) nhưng khổ lắm cứ mấy ngày thì lại bị lên gèn
    Bạn nào có cách nào chăm sóc mắt cho bé bị như thế chỉ cho mình với, nhìn con thế mình xót quá :Crying::Crying::Crying:
    bạn ơi, hay là bé bị tắc tuyen le nen moi the. Ban thu di kiểm tra tai vien mat cho con xem sao
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

BS nói có thể bé bị tắc tuyến lệ đó và bảo mình là ngày nào cũng day day ở hốc mắt cho bé nhưng mà bé toàn ngoáy sùng sục không thể nào mà day được, mình nhìn con bị thế nên chả làm ăn được gì cả
    • 1,108 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Bạn ở SG hay HN? Nếu ở SG thì đến Saint Paul xem sao. Mình có anh bạn có thằng con cũng bị y như thế, BS bên BVPSQT thì bảo bé quá chưa làm gì được, thế là cứ để đó, đến khi hơn 1 tuổi tình hình không khá hơn mới đem qua Saint Paul thì bên đây họ trách rằng sao lúc mới sanh không đến khám ngay vì để đến lúc đó là khá trễ rồi.
    page1-1AAyip7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 40 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

----------------------------
    Trước đây bé nhà mình cũng bị như vậy đó, đi khám viện mắt bác sỹ kết luận là viêm tuyến lệ do nước ối của mẹ tràn vào khi sinh bé. Bác sỹ có kê thuốc nhỏ mắt và hướng dẫn mình dạy tuyến lệ cho bé, phải kiên trì làm như thế ngày 6 lần, sau mấy tháng mới khỏi được. Không nên đi thông tuyến lệ vì rất nguy hiểm cho bé sơ sinh. Đã nhiều trường hợp thông tuyến lệ bị rách và lệch làm mắt bé bị sưng húp hỏng cả mắt đó.
    Bạn cho bé đến viện mắt khám nhé, người ta sẽ cho đơn thuốc để nhỏ đấy.
    Bé nhà mình bị từ lúc sinh ra đến hơn 2 tháng mới khỏi. Thuốc bác sỹ đã kê là Toeyecin (1lọ)- tra 2 mắt ngày 6 lần. và chịu khó rửa mắt nước muối sinh lý day mắt cho bé. Phải kiên trì lắm đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng day mắt nhưng day được tí con cáu mù lên không làm được nữa, bạn day mỗi lần bao nhiêu phút? có cách nào day mắt mà con không cáu để cho day không?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 464 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình cũng day mắt nhưng day được tí con cáu mù lên không làm được nữa, bạn day mỗi lần bao nhiêu phút? có cách nào day mắt mà con không cáu để cho day không?
    theo tớ biết thì bé hoàn toàn có thể đi thông tuyến lệ được mà. bạn đợi bé lớn hơn 1 chút rồi cho đi khám bác sĩ chuyên khoa để xin tư vấn đi, còn hiện tại thì chịu khó day 2 bên tuyến lệ cho bé vậy
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây