TIN TÀI TRỢ.

Bé bị chàm sữa...viêm da cơ địa...

• 3 Lượt chia sẻ
  • 63.7K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị bệnh này. Lần đầu tiên bị bạn ấy mới 1,5 tuổi, bạn ấy bị nổi mẩn hết cả má, mông và chân, lúc bị nặng nhất, vết mẩn ở má bong ra chảy nước, nhìn rất xót ruột. Lúc đầu chỉ có vài nốt tròn nhỏ, mình search trên mạng và cho đi khám bs, thì đều có kquả là bệnh chàm sữa (viêm da cơ địa). Nhưng đi khám bác sỹ toàn cho thuốc Tây, có chứa Corticod, dùng nhiều có hại cho da và thận của bé, mỗi liệu trình phải cả tuần, nhưng bé nhà mình ko đỡ nhiều lắm, và vết chàm cũng lan rộng hơn, mình ko dám cho bé dùng thuốc Tây nữa. Rồi cũng bôi đủ thứ dân gian mà ko khỏi, nghe ai mách dùng gì cũng thử nhưng bé nhà mình có lẽ ko hợp hoặc ko đúng bệnh nên ko đỡ. Mình ko dám cho con ăn đồ tanh, hải sản, trứng, tôm các loại, nên cả tháng trời con hầu như chỉ ăn thịt Vừa thương vừa sợ con ăn uống bị thiếu chất. Sau đó bà ngoại nghe ngta mách, về quê cắt mấy thang thuốc lá cho con, vừa uống, vừa bôi, vừa tắm, rất may là bạn ấy hợp thuốc, dần dần khỏi.
    Bé bị mẩn một phần cũng là do dị ứng thời tiết và bị nóng trong các mẹ ạ, trong thời gian bị viêm da bạn ấy cũng bị táo, uống thuốc lá mát nên các vết mẩn đỏ dần se mặt và lặn đi. Nhưng vì là bệnh cơ địa nên ko khỏi hẳn được, bây giờ lâu lâu bé nhà mình lại bị mọc lên một vài vết tròn tròn nhỏ nhỏ ở má, mình bôi Gentrisone, thuốc đặc trị chàm cơ địa ấy, thì tịt luôn, nhưng mảng da chỗ bôi thuốc cứ bị trắng trắng, với thuốc cũng có thành phần Corticod nên mình ko dám bôi nhiều cho bạn ấy, bôi 1,2 lần thấy hết là cũng thôi luôn. Nhưng nhà lúc nào cũng phải tích trữ một tuýp Gentrisone, xác định chung sống suốt đời vậy, hic.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

La gi vậyban ban co the chup cho minh xem ko.be nha minh bi 2 thag roi k xhiu het
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trước đây con mình cũng bị tràm cả nguwoifff, chữa mãi không khỏi nhờ có bà ngoại owrr quê lấy thuốc nam của ông lang ở que mới khỏi, bị bệnh này khổ sở nhất là lúc con ngứa khoonng chiiu ngủ
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các Mom vào đây chia sẻ cách ddieeud trị chàm sữa nè
    https://www.facebook.com/groups/chuabenhchamsua/
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ dùng lá muồng trâu giã lấy nước thấm bông gạc chấm len chổ da bị chàm cho con. Mỗi ngày chấm 5 lần nhé. Vài ngày là lành à. Con em cũng bị nè
    comment by WTT mobile view
    • hothimo Khách
    • 2 năm
    con minh cung bi cham sua.bi kham bs cho thuoc ve van k an thua gi ca.may ma minh biet den thuoc gia truyen dong y rat an toan cho be.minh xai cho con.dung sau may ngay thay khac han.nhu thuoc tien cac me a.me nao muon biet hay lay hang thi lien lac voi minh nhe.lan dau minh rat thuong con vi con ngua va gai suot.cuoi cung minh cung tim ra giai phap.me nao muon con khoi benh.k phai di bs nhieu thi ib minh .01666037768
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chàm sữa là khởi nguyên, là dấu hiệu của viêm da cơ địa. Có nhiều cách để chữa khỏi bệnh nhưng nếu dùng thuốc gốc corticoid thì khỏi ngay nhưng thường sau 1 tuần sẽ tái lại với mức độ có thể nghiêm trọng hơn.
    Vì thời đại bây giờ cứ lích kích đun đun nấu nấu rồi tắm, lau cho con thì cũng khá phức tạp và đôi khi không hiệu quả do quá trình thực hiện điều trị của các phụ huynh từ khâu tìm lá, đun nấu chế biến và sử dụng cho con...
    Vậy nên chúng tôi xin giơi thiệu huốc da liễu của cộng đồng HTX dân tộc Dao, chữa trị dứt điểm bệnh chàm, viêm da cợ địa và một số bệnh về da khác như lang ben, hắc lào, nấm, côn trùng đốt...
    Thảo mộc này đảm bảo 4 yêu tố:
    1. Khỏi và không tái bênh,
    2. Thuốc an toàn(100% thảo mộc thiên nhiên: Hoàng bá, đại phù hình, thảo quyết minh, long não, ké đầu ngựa, kim ngân hoa…),
    3. Thuốc dễ dùng (Đã chế biến dạng kem bôi)
    4. Thuốc nhanh chóng khỏi bệnh (đa phần khỏi sau 3-5 ngày sử dụng)
    inbox: 0985096661 or 0984764629
    Tham khảo thêm:
    https://www.webtretho.com/forum/f319...khong-2618506/
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi vọng giúp được mọi người!
    https://www.webtretho.com/forum/f319...khong-2618506/
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2