Bé 8 tháng biếng ăn !!!!!

• 8 Lượt chia sẻ
  • 103K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tình hình này đc gọi là lười ăn sinh ý đấy mà, ku nhà mình 9th, cũng đang trong tình trạng như thế, trước thì uống sữa và ăn bột bùm bụp nhưng 1 tháng nay cậu không thèm uống hớp sữa nào, chỉ ti mẹ và ăn bột, mẹ đi làm rồi nên ít sữa lắm nên h 1 ngày cho ăn 3 bữa bột (mỗi bữa đc 1 bát con ăn cơm ý) vào giờ cố định: sáng 8h - 8h15, trưa 11h30 - 12h, tối 20h - 20h10, cậu còn chịu ăn, ăn nhanh lắm, chỉ 3 - 5ph là xong cả bát luôn, nhưng sữa nhất quyết ko uống, hôm nào bà dỗ thì cậu uống đc 50ml . Lúc đầu mình cũng nản nhưng h kệ thôi, qua giai đoạn sẽ hết mà, hôm nào mà mình bón bột, trong vòng 5ph mà cậu nhất quyết ko ăn, cứ ngậm mồm và lắc đầu thì mình cũng cho nghỉ luôn, khỏi ăn, vừa mệt mẹ (và bực mình nữa) và mệt con.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé gái nhà mình 8 tháng cũng tự nhiên biếng ăn..lúc ăn thì chỉ muốn ói.mà vẫn chơi ngoan mình lo quá cứ tình trạng này con mình còi mất,có mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình mới
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hix, bé nhà mình được hơn 10 tháng, cũng lười ăn lắm! mệt mỏi quá! con gái cứ ăn mấy miếng là không chịu ăn nữa, nếu cứ cố ép bé ăn thì bé lại trớ hết ra. làm thế nào bây giờ các mẹ ơi!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 08th rồi,gần một tháng nay bé lười ăn kinh khủng,không ăn bột và cháo say,không uống sữa,chỉ ti mẹ,mà mình thì đã ít sữa rồi.hu hu.mình căng thẳng quá,bé không ăn nên sút cân rồi.mình lo quá bạn à.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình mới 8 tháng tự nhiên biếng ăn cũng lo ghê cơ,cứ ăn nhiều 1 chút là muốn trớ ra.nhưng được mấy hôm giờ ăn lại tốt rồi,theo mình bé bị trớ như vậy bạn nên cho bé ăn thành nhiều bữa thì sẽ tốt hơn đây.
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em xin gia nhập hội những bà mẹ con lười ăn, ôi stress kinh khung, bé khóc óm sòm,khóc quá sặc rồi nôn trớ, bố xót con mắng mẹ,mẹ phát cáu vì con không chịu ăn,lại bị bố mắng,điện tiết mẹ lại quát con (khổ thân) nhà cửa cứ òm sòm vì chuyện ăn uống của con hichic, help me
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cu cườm nhà mình được 8,5 tháng rồi, cũng biếng ăn lắm, mỗi lần cho ăn cả tiếng đồng hồ ăn được 1/2 chén cháo thôi, hichic.
    • 278 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Cho em vào với, bó tay với con em, chỉ ti mẹ mà h em ít sữa lắm rồi, đã thử các bài, bố mẹ cũng đã xì trét gần chết, h đành AQ thôi. 7,5 tháng 7,5 kg, 3 tháng nay lên đc 3 lạng (((
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng được gần 9 tháng rồi mà cũng không ăn gì hết. Mỗi lần ăn là bé miếm cái miệng lại, chọc bé cũng không cười vì sợ há miệng ra là bị đút ăn. Đợt trước em có cho bé uống siro HOA THIÊN thì ăn được vài bữa, hết uống thuốc thì y như cũ. Đưa cái muỗng vào là khóc.
    Thấy chị hoabinh_2813 bày cách cho ăn bánh, để em thử xem.
    Cho bé không ăn em mệt mỏi lắm...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 124 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Ngại nhất là khi con lười ăn các mẹ nhỉ? E nuôi con gái đầu vất vả lắm. 8 tháng chỉ ăn khoảng 1 bát con ( nước chấm) thôi, bột hay là cháo cũng vậy! Còn sữa thì bằng thìa mới khổ không cơ chứ! Bữa ăn nào cũng cả tiếng, sữa cũng sắp xỉ thời gian như vậy?
    Đến đứa thứ 2 con giai, nuôi nhàn hẳn luôn đó. CHỉ lười ăn khi răng mọc thôi. Các mẹ cố lên nhé - chăm con là cả 1 vấn đề.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 454 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Đứng cho bé ăn sớm quá nha các mẹ . Cho ăn sớm sẽ dẫn đến các bệnh về đường tiêu hóa đó . Phải trên 6 tháng mới cho bé ăn là tốt nhất .
    • 1,075 Bài viết

• 1,058 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ấy dà, các mẹ có con lười ăn mấy tháng thì nhằm nhò gì.]

con m nè. 2 tuổi vẫn ko thích ăn( bất cứ thứ gì) ko thích sữa. m làm đủ cách từ cho ăn theo ý muốn ( kết quả nhịn đói 11 tiếng, uống sữa 100ml / ngày....) chán ko thể tả. mấy bé lười ăn còn hay bị trớ, nôn. cho ăn thì lâu mà ói thì nhanh.

giờ m vẫn chịu đựng tính biếng ăn của bé đây. may là cho đi học 3,5 triệu/ tháng. ăn ở trường được nhiêu cũng ok. chủ nhật thì tuyệt thực, chỉ uống nước.

ai nói là biếng ăn sinh lý là sai. có bé biếng ăn tới lúc đi học luon á. ( biếng ăn từ khi 2 tháng tuổi đến giờ....)

mà m cho bé đi viện Dinh dưỡng, bác sĩ nhi,thay đổi thực đơn hàng ngày.hic. ko ăn thua.

đẻ ra gần 4 kg, giờ thì mong trong chuẩn thôi. ko dám mơ ước gì nhiều
    • 221 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emoihanoi Xem bài viết
    Ngại nhất là khi con lười ăn các mẹ nhỉ? E nuôi con gái đầu vất vả lắm. 8 tháng chỉ ăn khoảng 1 bát con ( nước chấm) thôi, bột hay là cháo cũng vậy! Còn sữa thì bằng thìa mới khổ không cơ chứ! Bữa ăn nào cũng cả tiếng, sữa cũng sắp xỉ thời gian như vậy?
    Đến đứa thứ 2 con giai, nuôi nhàn hẳn luôn đó. CHỉ lười ăn khi răng mọc thôi. Các mẹ cố lên nhé - chăm con là cả 1 vấn đề.
    Ôi sao bạn giống mình nuôi bé đầu thế, cũng gái, cũng ăn ít và lười ăn, cũng giai sau nhưng vấn đề là cũng lười như chị nó.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc comment của các mẹ xong mình cũng đỡ stress hơn. Con gái mính sang tháng thứ 8, cả tuần nay cũng không chịu ăn và bú mấy, đã thế lại còn hay nôn ọe ( mấy tháng trước bé ăn nhiều và nhanh lắm). Mẹ mình còn mắng mình là không biết chăm con và đổi thực đơn cho con, mà một tuần mình cho bé ăn xen kẽ đủ các món sau: Thịt gà, thịt lợn, thịt bò, trứng, cà rốt, khoai tây, bí đỏ, bí xanh, rau cải, bắp cải, xúp lơ xanh. Chỉ thiếu cá và tôm là mình chưa dám cho bé ăn thôi. huuuuu
    • 70 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Con mình 5 tháng 7 ngày thôi. Hai tuần trở lại đây lười ăn hơn trc rất nhiều. Lắm lúc cho con ăn mẹ khóc, con khóc( Hồi bé mới sinh ăn ngoan, lên cân vù vù. Giờ lại vậy. Stress kinh khủng. Cầu mong sắp tới con ăn ngoan trở lại
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giống bin nhà e qá c ơi. Làm sao bi h
    :*********** BA MẸ yêu Bin Hơn cả BÀu Trời :*************
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic bé biếng an và ko chịu ăn vậy mà ko ép thì làm sao có chất mà mọc răng đây.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xudongtien Xem bài viết
    nhập hội bé 8 tháng lười ăn, nản, buồn và không có cách nào khác
    Lúc này pé nhà mình cũng làm biếng ăn kinh khủng, ngày trước bé ăn cháo mỗi ngày 2 chén rất ngon lành, cho bé ăn mình cũng cảm thấy thoải mái nữa, khoảng 2 tuần gần đây bé lại không chịu ăn, đưa muỗng cháo vào là gạt ra ngay, còn không thì vừa ăn vừa khóc và sau đó là ngủ quên luôn...mình thật sự hết cách với bé và mỗi lần cho bé ăn thì thấy stress lắm Mình cũng không dám đi bác sĩ vì sợ bé quen thuốc...Các mẹ có kinh nghiệm xin chỉ dẫn lại giùm mình đi ạ để giúp bé chịu ăn và mau lớn
    • 129 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình cho bé ăn dăm lúc bé tròn 5.5 tháng, cho ăn dặm kiểu NHật nên mình chỉ nghiền nhuyễn đúng 2 tháng đầu, bé ăn ok. Sang tháng thứ 3 mình chỉ tán bằng thìa chứ ko nghiền nữa, thức ăn lợn cợn, con vẫn ăn ok khoảng 1 tuần sau đó thì suôt ngày phun phì phì, lắc đầu nguầy ngậy, ko chịu ăn. Lúc này bé tầm 8thang. Mình điên cả người lên, vc cãi nhau chỉ vì vụ ăn uống của con, nhưng mình nhất định kiên trì cho con ăn theo cách đó chứ ko xay nhuyễn và ko ép bé nhiều, kết quả là sau đó 2 tuần thì bé ăn rất ngoan dù cháo nguyên hạt, rau chỉ xắt nhỏ, thịt và tôm xay ko cần hòa nước trước khi nấu> bé ăn được hết. Mình nghĩ là khi bé đang an nhuyễn, chuyển sang ăn lợn cợn bé ko quen và ko thích nên lười ăn, khi đã quen roi thì mọi thứ ok trở lại
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 16 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hic, đọc mấy chia sẻ này của các mẹ mà mình đỡ stress hẳn! Con mình vừa tròn 8 tháng 3 ngày, đợt này tự dưng cũng lười ăn quá, trước cứ ăn thun thút, không phải nhanh lắm nhưng cũng chịu há mồm , giờ thì ăn đc vài thìa lại gạt đi, mím chặt miệng vào. Đổi món, đổi vị liên tục, cả xay ra, cả băm lợn cợn, trước chơi hết mà giờ thì chê. Mẹ mất công làm mà chẳng đoái hoài nên buồn quá! 8 tháng mà chưa mọc cái răng nào thì có sao k các mẹ? Cũngmay con còn chịu tu sữa.
    Jun mau lớn!
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5