Bé 8 tháng biếng ăn !!!!!

• 8 Lượt chia sẻ
  • 103K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ !
    Bé gái nhà em nay đã gần 8 tháng rồi mà lười ăn quá. Bé chỉ thích bú mẹ thôi, bú bình từ lúc tròn 4 tháng tự nhiên không bú nữa hic hic. Nên lúc bé được 5 tháng em tập cho bé ăn dặm sớm hơn bình thường nhưng cho tới nay bé cũng lười ăn lắm mỗi lần ăn chỉ được chút là khóc ngừng ăn bồng đi chơi là cười liền. Vợ chồng em đã thử đổi nhiều loại sữa và bột ăn dặm rồi mà tình trạng vẫn không khả quan chút nào hic hic ! Bé sính ra 3kg7 tròn 6 tháng thì được 7kg8 cho tới nay luôn. Các mẹ có kinh nghiệm gì tư vấn e với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

hình như bé nào 8 tháng cũng biếng ăn nhỉ, chả nhớ tớ đọc ở bài nào có gọi hiện tượng này là "biếng ăn sinh lý" thì phải,
    Nhớ hồi Oi 8 tháng lười ăn dã man, cả sữa cả bột cái gì cũng ngậm không nuốt nhá, sợ cực
    hồi ý tớ cho Oi uống men tiêu hóa Neopeptine va Bio baby, thêm canxi Corbiere theo đơn bác sỹ, hai hôm sau ăn vù vù hi hi
    sau đấy ăn ngoan nhưng mà đến hơn 1t cũng có đợt lười ăn nữa mà uống cái đơn này không ăn thua nữa, sau đấy lười ăn kinh niên hi hi, uống đủ thứ chả hết lười ăn gì cả :Silly:
    ấy thế mà giờ xuýt phải ăn kiêng nhé
    chúc bạn thành công đừng xì chét vì con lười ăn cũng đừng ép uổng con tội nghiệp nhé
    tìm cách dỗ dành con ăn nhé
    • 98 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ôi thế ạ, bé em lúc trước cũng ăn ngon lành, đến 8 tháng bổng bỏ ăn đến bây giờ là 1 tuổi vẫn chưa chịu ăn nữa
    • 5,195 Bài viết

• 1,915 Được cảm ơn

các bé đều có giai đoạn lười ăn mà. Thật ra chỉ lười thôi chứ chưa hẳn là bỏ ăn, ko ăn, tuyệt thực. Tớ nghĩ là chả phải lo lắng quá. Cho ăn những thứ mà con thích. Bạn Bông nhà tớ cũng có lúc bỏ ăn, lúc ý chỉ thích ăn phomai với caramen , ngày chén mấy lần.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi! mình cũng đang ngao ngán vụ con lười ăn đây. 8 tháng mà giờ cũng chỉ được 8.1kg thôi. Nhưng cả tháng nay lười ăn kinh khủng, bỏ ăn bột 3 tuần nay rồi. Sữa mẹ không bú, bú bình thì phải làm đủ trò mới dỗ được ngồi xuống để cho bình vào. Bột không ăn, mà mỗi lần chuẩn bị ngồi xuống để bú hay ăn là dãy này lên. Làm thế nào bây giờ các mẹ nhỉ. Liệu có phải là bé sợ ăn không? hay chán ăn hay lười ăn sinh lý nhỉ. 8 tháng những chưa mọc cái răng nào, chỉ được cái nghịch và nhảy nhót là giỏi thôi.
    • 64 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Ôi con mình cũng 8 tháng và lười ăn y hệt con các mẹ. Mình cho bé ăn dặm từ 6 tháng nhưng đến hơn 8 tháng vẫn chưa ăn nổi 2 thìa cháo 1 ngày ( 2 bữa ). Đã làm đủ kiểu, thay đổi menu liên tục nhưng bé ăn rất ít, chỉ chủ yếu uống soup rau củ với cầm finger food gặm chứ không cho mẹ đút cháo, vẫn chỉ ti mẹ là chủ yếu. Tháng trước đi bác sĩ thì họ bảo chả sao, giai đoạn này vẫn ti mẹ là chủ yếu. Tuần sau mình lại cho đi bác sĩ tiếp xem thế nào. Hi vọng các bé 8 tháng sớm hết biếng ăn cho các mẹ mừng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng gần 8 tháng rồi, bé vẫn lười ăn như xưa, lười ăn từ hồi được 1 tháng cơ. Bé nhà các bạn lười ăn có giai đoạn thì có thể trùng với lúc bé sắp mọc răng đấy. Bạn check thử xem.
    • 211 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng được 8 tháng rồi nhưng ăn ngon lành lắm. Đặt bé lên xe tập ăn rồi đút là bé ăn thun thút. Trước đây bé cũng biếng ăn lắm, mình đến khổ sở với chuyện này. Mình ít sữa, lại đi cả ngày, thế mà bé không chịu bú bình, không chịu ăn luôn. Chiều về cho bú là khóc. Mình có tìm hiểu trên mạng và rút ra mấy kinh nghiệm sau:
    - Cho bé ăn mỗi lần không quá 20 phút.
    - Bé không thích ăn nữa thì thôi không ép.
    - Luôn đổi món cho bé, mỗi hôm 1 món.
    - Cho bé ăn đúng giờ.
    - Trước khi ăn không cho bé ăn vặt khoảng 1.5h - 2h
    - Có kinh nghiệm này hơi bị hay: Bé nhà mình có thời gian không chịu ăn, mình đưa bánh ra (loại bánh dẹp để bé cắn được) thì bé chịu ăn. Bé nhà mình đến giờ chưa mọc răng nhưng ăn bánh rất tuyệt, nhai và cắn bánh rốp rốp luôn. :Kiss:. Thế là mình bỏ bột trên bánh, bé thấy bánh thì há miệng ra, thế là ăn ngon lành. Mình thay đổi bánh cho bé, khi thì bánh quy, khi thì bánh mỳ, có khi cả bánh đa nữa. Những thứ mềm, dễ nhũn ra thì có thể cho bé cắn luôn, nhưng những thứ dai và cứng thì phải để ý để lừa bé. Đưa bột vào miệng bé rồi là nhanh tay rút bánh ra để bé khỏi cắn. Đến giờ thỉnh thoảng khi nào bé làm nũng không chịu ăn vẫn phải dùng cách đấy đấy ah. Tuy ăn không được sạch sẽ như ăn thìa nhưng bé chịu ăn là ok rồi.
    Bây giờ thì mỗi lần bé ăn cũng được hơn nửa chén rồi. Có điều là vẫn lười uống sữa nên chậm lên cân lắm. Các mẹ cũng đừng nên cho bé uống men tiêu hóa, có thuốc thì bé ăn, hết thuốc lại thôi mà nghe đâu hình như uống cái đó sau này răng bé xấu lắm.
    Vài kinh nghiệm chia sẻ, các mẹ áp dụng thử cho bé nhà mình xem có hiệu quả không nhé. Chúc cho bé ăn ngoan, mẹ vui vẻ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bé nhà em hổi 1,2 tháng đầu trộm vía ăn rất ngoan. Ko kịp cho bé ty là cáu gắt loạn xị. Nhưng từ 3 tháng trở ra do bé nhiều đờm nên hay trớ và ghê ghê ở họng nên bắt đầu lười ăn. Mỗi lần ăn phải dỗ dành đủ kiểu. Nhưng đỉnh điểm là khi bé bước sang tháng thứ 9, bé lười ăn khủng khiếp. Nhìn thấy bột là khóc, cho ty bình thì nhất định ko chịu bú và chỉ ty mẹ (khổ nỗi là mẹ đợt này đã ít sữa).
    Gia đình em mỗi lần cho bé ăn như 1 cực hình. Bé gào (ko hề khó, ko có nước mắt luôn).
    Em cũng thử nhiều cách như thay đổi khẩu vị, đi tư vấn dinh dưỡng nhưng cũng không ăn thua. Ngày xưa khi bé ăn mọi ng hát hò và làm trò thì còn đỡ chứ bây giờ chả còn cách nào để bé ăn ngoan cả, bỏ bé đói cũng chả thèm ăn. Đến mức bây giờ bé đã 10,5 tháng rồi em cũng tự AQ là kệ, rồi qua giai đoạn này bé sẽ ngoan . Chỉ ngặt 1 điều là ông bà bé rất sốt ruột, thấy bé ăn khổ sở như vậy thì rất thương xót, sợ bé gào lại bị viêm họng ((
    Mong các mẹ thông thái có kinh nghiệm thì chỉ dẫn cho e và các mẹ cùng cảnh ngộ với. Many thanks
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nhập hội bé 8 tháng lười ăn, nản, buồn và không có cách nào khác
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 186 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

bé nhà e mới 6,5th mà đã thấy lười ăn rồi.hichic
    4CwNp7
    5ZDtp7
    NB:3,4kg. 1m: 4,8kg. 2ms: 6kg. 3ms: 7kg. 4ms: 8kg. 8ms: 9kg3. 9ms: 9kg6. 1years old: 10kg5
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhập hội với các mẹ có con biếng ăn, bé nhà mình đượC 8 tháng rồi, tự nhiên cả tuần nay biếng ăn kinh khủng, không chịu bú bình, đưa bình sữa vào là ngậm thôi. Mỗi lần cho con bú là bị stress kinh khủng.
    • 921 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Rùi, có mặt em luôn nè. Con gái hơn 9 tháng, khoảng gần 1/2 tháng trở lại đây tự dưng bỏ ăn cháo, uống sữa ít lại, chỉ khoái ăn vặt. Bi giờ uống sữa bình bình lại, nhưng cái khoản ăn thì đưa tới miệng là lấy tay đẩy ra.... Bùn qá chừng bùn!
    24/12/2014: 6w - crl = 4,5mm, tim thai (+)
    07/01/2015: 8-9w, crl = 18mm, tim thai: 170/p
    28/01/2015: 12w2d - CRL = 56mm, tim thai: 158l/p, DMDG: 1,2
    16/02/2015: 16w2d: con chổng mông và xòe rõ bàn tay iu
    Ba mẹ và chị Coca mong chờ con yêu
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình gia nhập hội luôn, buồn ghê nhỉ
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bạn cho mình nhập hội với, chán thật đấy, con mình 8 tháng mà được có 8 kg thoi, mỗi lần mình con ăn bột là để kèm luôn cái xi-lanh bên cạnh để bơm bột vào mồm đấy, chắc chẳng có ai như mình đâu nhỉ nhưng vì bé lại ko chị uống sữa nên chẳng còn cách nào khác
    • 6 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Buồn quá , chán quá , nản quá...hu hu
    Gia Bảo nhà em cũng lười ăn quá, nhìn con chị hàng xóm ăn mà ham, mới 7 tháng đã ăn cháo thịt bằm không cần xay rồi, mà mỗi lần ăn cả 1 chén lớn, bú 1 lúc 220ml sữa. Ăn và ngủ đúng giờ, ngày nào cũng như ngày nào, cu cậu càng ngày càng mập mạp, ú na ú nần mà xót xa cho con mình quá. Lúc 3 tháng được 6 ký 7 tháng 8 ký mà bây giờ 8 tháng rưỡi cũng chỉ được 7.7kg. Ăn ngủ thì không giờ giấc, dù đã cố gắn ép và tập những vẫn không vào nề nếp được. Đã vậy ngủ hay giật mình, ọ ọe cả đêm, con ngủ là mẹ phải trông chừng lau mồ hôi hôm nào quên thì đến sáng cái gối ướt nhẹp như tẩm nước.
    Mua Bio acimin nhưng bé không chịu uống, ép thì khóc la, ói ra hết. Phải làm sao đây? Bụt ơi hiện ra giúp con với.
    • 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hic. sao bé ở độ 8 tháng tuổi này đều lười ăn thế nhỉ? cho em hỏi có mẹ nào cho bé uống sữa hay cốm kích thích cho bé thèm ăn ko? chỉ cho em với. bé nhà em cũng lười ăn kinh khủng. ko ăn bột, cháo, sữa ngoài, chỉ ti ti mẹ thui. hic mà mẹ thì đi làm suốt.
    Bé nhà em đc gần 9 tháng rùi đc có 8kg mà lúc sinh đã đc 3,4 kg rùi. buồn quá.
    • 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ôi các mẹ ơi, sao cái bọn 8 tháng này nẫu thế, con mình 8 tháng chỉ có 6.5kg thôi, ngày ăn dc 2 bát bột bằng bát ăn cơm, 300ml sữa, 1 cốc sữa chua pho mai, cũng lừoi ăn, nhưng lâu rồi chả tăng được lạng nào, buồn thúi ruột cả nhà! Phải có cách nào chứ các mẹ?????
    • 187 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhà em cũng vậy. mấy ngày nữa tròn 8 tháng rồi, con tự dưng cả tuần ăn ít đi. bữa ăn ngoan, bữa ko. cả nhà đều thương mà con cứ toe toét chỉ thích uống nước trắng thôi hichic. Chắc đây cũng là bé lớn bước sang một giai đoạn mới nên em mong con sẽ ăn ngoan lại. Chúc tất cả các bé đều ăn ngoan chóng lớn cho cả nhà mừng ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bon bon nhà mình cũng thế! được hơn 8 tháng rồi và suốt 2 tuần nay ăn uống chán vô cùng! Hễ cứ thấy mẹ bưng bát cháo, mặc áo yếm là khóc thảm thiết. Làm đủ mọi trò mà con không chịu ăn cho. Có lần mãi mới ăn được 1 ít thì con lại oẹ ra mất. Chẳng hiểu sao nữa!!!!!!!!!!. Công việc đã mệt mỏi rồi mà về nhà lại căng thẳng mỗi khi cho con ăn. Buồn quá các mẹ ơi
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5