TIN TÀI TRỢ.

Bé 5 tháng tuổi bị sốt liên tục. Mong các mẹ giúp mình

• 11 Lượt chia sẻ
  • 7.03K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mong các mẹ giúp.
    Bé nhà mình được 5 tháng tuổi, nặng 7kg. Bé bắt đầu sốt từ chiều hôm qua lúc 4h, lúc 6h mình đi làm về nhà có đưa bé đi khám Bác sỹ Hải - ở Trương Định bác sỹ bảo không sao và kê đơn cho bé uống thuốc hạ sốt Efferalgan và uống vitamin C để tăng sức đề kháng.

Về nhà mình có cho bé uống và sau đó đỡ sốt và bé đã chơi, nhưng đến đêm ngủ bé lại sốt tầm 1-2h đêm đến sáng mình cho bé uống thêm gói nữa và sáng nay thì đỡ sốt.
    Bé lại chơi nhưng đến giờ bé lại có dấu hiệu sốt ....

Trong lúc bé ôm bé trộm vía bé ăn ít hơn. Và đay là lần đầu tiên bé sốt như vậy, lần trước bé sốt là do tiêm phòng.

Mọi người giúp mình xem đó là do bé làm sao, làm sao để bé nhà mình hết sốt đây,
    vợ chồng mình lo quá. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,557 Bài viết

• 5,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể là bé bị sốt virut, vì theo đơn thuóc bác sỹ kê chỉ có hạ sốt và tăng cường đề kháng. Sốt virut thường sốt từ 3-7 ngày, nếu sốt trên 7 ngày hoặc có kèm các triệu chứng khác thì bạn nên cho bé đi khám lại
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 220 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bạn cho bé uống thêm nước dừa để hạ sốt nữa nhé, nếu thấy không khá hơn thì đưa đến bệnh viện kiểm tra.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 164 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

ngày xưa chun nhà em cũng bị sốt như vậy thông 5 ngày 5 đêm liền toàn lên gần 40 độ
    chỉ sốt không ho hay sổ mũi thì là hiện tượng sốt phát ban
    khi nào con bật hết ban lên người lên mặt là khỏi cịu khó cho con tránh gió
    Mẹ....... .:: Yêu ::. .........con:Kiss::LoveStruc:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honghoa_19 Xem bài viết
    Bạn cho bé uống thêm nước dừa để hạ sốt nữa nhé, nếu thấy không khá hơn thì đưa đến bệnh viện kiểm tra.
    trời ơi, mẹ nó nói thật ko vậy! Nước dừa hạ sốt????
    Thời tiết nóng nực, giải khát với nước dừa là cách được nhiều người chọn. Dù là thức uống phổ biến, nhưng cũng cần biết dùng loại nước giải khát này cho hợp lý.

Nước dừa chứa 0,3% protein, chất béo 0,2%, đường 4,7% và các chất khoáng như Ca, Na, Kali, P, Fe… vitamin C, PP. Nước dừa giàu các chất khoáng; hàm lượng kali, magie tương tự như dịch tế bào của người nên thường dùng cho bệnh nhân tiêu chảy.

Theo Đông y, nước dừa có vị ngọt, tính bình, không độc. Tác dụng khu phong, ích khí, tiêu phù thũng (giảm phù), trừ hoắc loạn (tiêu chảy, giải nhiệt độc).

040611_suckhoe_dua
    Ảnh: Internet

Tuy nhiên, nước dừa có nhiều thấp khí, thường gây trở ngại cho hoạt động của tạng tỳ. Do đó, uống nước dừa vào lúc cơ thể suy yếu hay uống quá nhiều sẽ gây ra rối loạn chức năng hoạt động bình thường của cơ thể.

Muốn cho nước dừa giữ nguyên hương vị, nên chặt ra và uống nguyên trái.

Khi uống nên cho một tí muối và vắt một miếng chanh vào.

Cho vào máy xay sinh tố: 10g rau má rửa sạch, nước dừa. Xay sinh tố, sau đó vắt bỏ xác. Nước giải khát rau má - nước dừa có tác dụng giải khát, thanh nhiệt, nhuận gan, tiêu độc.

Nước dừa còn dùng để kho thịt, kho cá, nấu cà ri, nấu xôi, luộc gà… làm tăng vị thơm ngon và bổ dưỡng.

Cần lưu ý, không nên uống nước dừa khi đang đói, mệt, sốt, ớn lạnh.

Những người thuộc chứng âm hư (da xanh tái, tay chân lạnh, ăn ít, dễ bị tiêu chảy, người nặng nề, tay chân bải hoải…) không nên dùng nước dừa.

Người bị chứng ho suyễn, vừa mới đi ngoài trời nắng, không nên uống nước dừa. Không nên uống nước dừa trước các cuộc thi đấu thể dục, thể thao.

PGS-TS Lưu Thị Hiệp (Trưởng khoa Đông y BV Đa khoa Hồng Đức)
    Theo PNO
    http://danviet.vn/45636p1c31/khong-d...i-hoac-sot.htm
    • 112 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bạn nên xem chừng bé xem có các triệu chứng khác không như là có tiêu chảy hay có phát ban lên không
    Bé nhà mình thì mình thường cho bé khám ở bác sĩ Mai Đằng ở Thích Quảng Đức. Tuy phải xếp hàng lấy số nhưng được cái bé hợp với bác sĩ hay sao mà chỉ cần uống 2-3 liều là bớt hẳn