Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé 4 tháng đang ở miền Nam, tầm này muốn cho bé ra Bắc có được ko ạ ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 775 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Xin tư vấn giùm mình vấn đề này với :
    Mình có em bé đầu lòng ,giờ bé được 4 tháng tuổi ,hiện gđ mình sống tại miền Nam (VT), nhân tiện đợt nghỉ sinh chăm bé có nhiều thời gian mình muốn cho bé về Bắc (Hải phòng) thăm ông bà ngoại & gđ 2-3 tháng kết hợp một số việc ( sau này đi làm lại khó có thời gian dài như hiện giờ) , thêm nữa ob rất mong và nhớ bé (vô chăm bé từ lúc mới sinh - 2 tháng)
    các mẹ thấy ntn ? xin góp ý giùm. Mình phải hỏi kỹ vì nghe nói thời tiết miền bắc giờ hơi thất thường .Mong các mẹ tư vấn giùm. Xin cám ơn
    lpQ4p7
    Xr6Zp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko có mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn jum mình hả ??
    lpQ4p7
    Xr6Zp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,439 Bài viết

• 1,647 Được cảm ơn

À, trước hết phải chào đồng hương HP đã nhé.

Tớ nghĩ bé 4 tháng có thể đi máy bay từ Nam ra Bắc được rồi, mất 1,5 tiếng k vấn đề gì đúng không. Tớ nghĩ thời điểm này nếu vì hoàn cảnh bắt buộc phải cho bé về thì mẹ nó nên cho con đi ngay trước khi ngoài Bắc trời thật sự trở lạnh. Hiện tại thời tiết vẫn trong tình trạng nắng ấm ( nhẹ nhàng chứ k gay gắt), đến tối se lạnh ( không đáng kể). Mẹ nó nên cho con về thăm ông bà để bé làm quen dần với môi trường, khí hậu trước khi 2 - 3 tháng nữa cái rét kéo về. Mẹ nó chỉ cần đưa con về thôi vì mọi tiện nghi đồ dùng dành cho trẻ ở HP không thiếu gì cả.

Chúc 2 mẹ con về quê vui.
    " Yêu càng sâu đậm thì càng thương tổn. Từ khi bắt đầu đến hiện tại, có lẽ tất cả đều đã thay đổi, chỉ có tôi yêu em là chưa từng thay đổi."

TỪ BẮT ĐẦU ĐẾN HIỆN TẠI - Tình Không Lam Hề
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ừ,thanks mẹ nó. Mình cũng nghĩ sẽ okie nhưng hơi bối rối, đc mẹ nó tư vấn thêm cũng yên tâm. Thx đồng hương nhé, chắc mẹ nó đang ở HP ha ?!
    lpQ4p7
    Xr6Zp7
    • 64 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamilk Xem bài viết
    À, trước hết phải chào đồng hương HP đã nhé.

Tớ nghĩ bé 4 tháng có thể đi máy bay từ Nam ra Bắc được rồi, mất 1,5 tiếng k vấn đề gì đúng không. Tớ nghĩ thời điểm này nếu vì hoàn cảnh bắt buộc phải cho bé về thì mẹ nó nên cho con đi ngay trước khi ngoài Bắc trời thật sự trở lạnh. Hiện tại thời tiết vẫn trong tình trạng nắng ấm ( nhẹ nhàng chứ k gay gắt), đến tối se lạnh ( không đáng kể). Mẹ nó nên cho con về thăm ông bà để bé làm quen dần với môi trường, khí hậu trước khi 2 - 3 tháng nữa cái rét kéo về. Mẹ nó chỉ cần đưa con về thôi vì mọi tiện nghi đồ dùng dành cho trẻ ở HP không thiếu gì cả.

Chúc 2 mẹ con về quê vui.
    Chị ơi, em cũng định cho con về thăm ông bà ở Hải Phòng khoảng 1 tháng sau Tết ( tháng 2). Tầm đó thời tiết ở HP có lạnh lắm không ạ ? Chị có thể share cho em một số địa chỉ bán đồ trẻ em như bỉm, sữa,.. ở HP không ạ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,439 Bài viết

• 1,647 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeNhai Xem bài viết
    ừ,thanks mẹ nó. Mình cũng nghĩ sẽ okie nhưng hơi bối rối, đc mẹ nó tư vấn thêm cũng yên tâm. Thx đồng hương nhé, chắc mẹ nó đang ở HP ha ?!
    Tớ người HP mà, lấy anh chồng vùng khác nhưng vẫn đang sinh sống ở đây. Rất vui được làm quen với 2 mẹ con nhé. Nếu về HP mà có vấn đề gì thì mẹ nó lên diễn đàn để chia sẻ, biết đâu mọi người tư vấn giúp được điều gì.
    " Yêu càng sâu đậm thì càng thương tổn. Từ khi bắt đầu đến hiện tại, có lẽ tất cả đều đã thay đổi, chỉ có tôi yêu em là chưa từng thay đổi."

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,439 Bài viết

• 1,647 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mốc béo Xem bài viết
    Chị ơi, em cũng định cho con về thăm ông bà ở Hải Phòng khoảng 1 tháng sau Tết ( tháng 2). Tầm đó thời tiết ở HP có lạnh lắm không ạ ? Chị có thể share cho em một số địa chỉ bán đồ trẻ em như bỉm, sữa,.. ở HP không ạ ?
    Lạnh hay không còn tùy từng năm mẹ nó ạ. Như năm ngoái vào dịp tết trời nắng ấm nhưng sang tháng 2 âm trời lại lạnh như trong mùa nên k thể phán đoán được. Tuy nhiên mẹ nó nên xác định là trời sẽ rét để chuẩn bị tinh thần đề phòng trước.

Ở HP có rất nhiều cửa hàng bán đồ dùng cần thiết của trẻ em. Tùy từng khu vực mẹ nó đang ở là ở đâu nữa. Ví dụ như đường Đền Nghè tập trung rất nhiều cửa hàng bán quần áo, bỉm, sữa, đồ dùng trẻ sơ sinh đến trẻ vài tuổi. Thỉnh thoảng tớ vẫn đến đó để mua đồ. Tóm lại là rải rác khắp HP phố nào cũng có cửa hiệu bán đồ trẻ em. Bỉm, sữa thì ở đại lý bán đồ tạp hóa cũng có rất nhiều. Mẹ nó cứ yên tâm nhé.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ừ thx ,mình cũng rất vui đc làm quen với mẹ hamilk, đường chỗ Đền Nghè giờ có nhiều shop bán đồ baby thế sao, thế mà trong đầu tớ chỉ nhớ đến toàn đồ ăn ở khu đg đó thôi đấy :Battin ey:
    Tớ cũng nghĩ là hên xui , tùy năm nhỉ, như năm ngoái về trước Tết nửa tháng lúc có bầu 4 tháng trời lạnh rét quá,mình dù gì cũng từng quen khí hậu mùa đông, còn anh xã người Nam thì lạnh run, cũng tại năm ngoái rét đậm hơn ,ax cũng đi nhiều , ko như mình có bầu ở trong nhà ,hạn chế ra ngoài, giờ cho bé về chưa phải mùa rét nhưng cũng sẽ chỉ cho ở nhà,hạn chế tối đa ra ngoài quá
    lpQ4p7
    Xr6Zp7