TIN TÀI TRỢ.

Bé 3 tuổi bị đi ngoài ra máu hơn tháng chưa khỏi. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm giúp em với, gấp lắm ạ :( huhu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 496 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Huhu các mẹ ơi con trai em hơn 4 tuần nay cứ thấy bị đi ngoài ra máu, máu đỏ, lần thì ra nhiều, lần thì ra ít, lần đi ngoài thì lại bình thường không thấy. Lần đầu tiên em phát hiện và theo dõi thì thấy cháu bị một hôm đầu thôi rồi 5 hôm sau đi ngoài bình thường nên em đỡ lo, chỉ nghĩ chắc do con đến lớp các cô nấu món mới ăn ko quen dạ nên bị vậy.

Sau hôm ấy em ít để ý. Bẵng đi khoảng hơn tuần em lại thấy cháu đi nặng kèm máu nhưng ít hơn lần trước. Nó chỉ dính chút máu nên hôm ấy em không cho cháu dùng bô thì chắc em cũng ko phát hiện được. Chiều đó em cho cháu ra phòng khám, ông bác sĩ khám mắt thường thôi, xong bảo cháu ko sao cả cứ về theo dõi tiếp, rồi cho thuốc uống 3 hôm. Loại thuốc gói dạng bột màu trắng em không nhớ tên nữa .

Em về cho con uống thuốc hết 3 ngày thuốc thấy con bình thường không bị ra máu nữa. Con vẫn chơi ngoan, ăn uống kém hơn do con em cứ uống thuốc là lười ăn. Ngoài ra không thấy biểu hiện nào khác cả.
    Nhưng lại chỉ được gần tuần (sau khi ngừng thuốc) con lại bị đi ngoài ra máu, lần này bị nhiều. Ngoài ra vẫn không có biểu hiện gì lạ. em search google đọc bài này mới biết đi ngoài ra máu có nguyên nhân từ nhiều loại bệnh quá. huhu
    https://cotripro.vn/di-ngoai-ra-mau-...a-benh-gi-816/

Vk ck em cho con đi khám luôn ở Nhi TW thì được chuẩn đoán con bị trĩ nội độ nhẹ huhu. Bác sĩ kê đơn thuốc cho con 5 ngày hẹn 5 ngày sau khám lại , nay con uống hết 3 ngày thuốc rồi mà lúc sáng vẫn thấy con đi kèm máu. Không biết có phải do cảm giác hay không mà em cứ cảm thấy máu rỉ ngày càng nhiều thêm Nhìn con lười ăn lười chơi nằm nhiều vì mệt em xót mà buồn stress quá nước mắt cứ chảy không kiềm được. Cứ nghĩ đến việc con phải chịu đau có thể phải phẫu thuật nếu bị tắc ống hậu môn là em lại khóc, đêm không ngủ được.

Bản thân em cũng đang mang thai bé thứ 2, mà em cũng vừa phát hiện bị trĩ mấy tháng nay nhưng cũng không thấy bị chảy máu nặng như của con. Không biết có phải em làm lây cho con hay thế nào mà cả 2 mẹ con bị cách nhau không lâu. Mình bị còn thấy rấm rức khó chịu thì con bé tí thế kia thì chịu thế nào không biết huhu. Có mẹ nào có con mà bị như bé nhà em không ạ? Cho em xin kinh nghiệm chăm sóc và chữa cho bé với, nếu có thể thì mẹ cho em sdt em gọi cho nhanh ạ. huhu chán đời quá, các mẹ giúp em với ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo như mình tìm hiểu, trẻ em bị trĩ do rất nhiều nguyên nhân. Nguyên nhân chủ yếu là do ăn uống hằng ngày. Chính vì vậy, ngay từ khi ăn dặm, nên chú ý bổ sung cho trẻ chất xơ, vitamin đầy đủ. nếu trẻ ko muốn ăn rau củ, có thể bổ sung sinh tố kèm rau củ và một số thwucj phẩm chức năng bổ sung chất xơ cho trẻ. để đảm bảo con có đường tiêu hóa tốt cũng như phòng tránh những bệnh như trĩ, thiếu hụt vitamin
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là bé nhà em lười ăn rau lắm ạ. Em toàn phải xay nhỏ rau củ rồi nấu cháo mà con cũng ăn ít. Em cũng mua men tiêu hóa và thử nhiều loại siro giúp trẻ ăn ngon rồi nhưng không ngờ con lại bị bệnh trực tràng sớm thế này