TIN TÀI TRỢ.

Bé 26 tháng có đi du lịch nước ngoài được không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 893 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 121 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Gia đình mình định đi HONG KONG vào tháng 7 tới này nhưng mình đang lo con mình đi được không? Để bé ở nhà thì mình không yên tâm, đem bé theo thì mình chưa biết phải xoay sở thế nào? Các mẹ nào từng cho con đi chơi xa cho mình xin tý kinh nghiệm với.(mang theo thức ăn gì cho bé, quần áo và những vật dụng cần thiết khi đi theo tour vì theo mình được biết là đi tour thì phải đi từ sáng sớm tới tối mới về khách sạn).

À cho mình hỏi thêm là tháng 7 là tháng sale bên HONG KONG phải không các mẹ? Thời tiết vào tầm giữa tháng 7 có mưa nhiều lắm không? Thanks các mẹ trước nhé :Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 121 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Có mẹ nào giúp mình với, thanks các mẹ nhìu nhìu nha!!!!!:Smiling::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,591 Bài viết

• 14,047 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi monkeyu80 Xem bài viết
    Chào các mẹ

Gia đình mình định đi HONG KONG vào tháng 7 tới này nhưng mình đang lo con mình đi được không? Để bé ở nhà thì mình không yên tâm, đem bé theo thì mình chưa biết phải xoay sở thế nào? Các mẹ nào từng cho con đi chơi xa cho mình xin tý kinh nghiệm với.(mang theo thức ăn gì cho bé, quần áo và những vật dụng cần thiết khi đi theo tour vì theo mình được biết là đi tour thì phải đi từ sáng sớm tới tối mới về khách sạn).

À cho mình hỏi thêm là tháng 7 là tháng sale bên HONG KONG phải không các mẹ? Thời tiết vào tầm giữa tháng 7 có mưa nhiều lắm không? Thanks các mẹ trước nhé :Rose::Rose::Rose:
    Hơn 2t thì đi du lịch xa với bố mẹ tốt rồi! Cháu tớ mới hơn 1t (19 tháng) mà bố mẹ nó cũng tha lôi đi Sing nữa là~

Nhưng mà đi du lịch nc ngoài, có con nhỏ thì nên đi riêng, theo kiểu vừa đi vừa chơi thôi. Chứ đi theo tour thì bé nào chịu nổi! Ng lớn mình còn nhiều khi oải nữa là...

Mẹ nó nghĩ kỹ chuyện cho con đi theo tour đi nhé! Nếu lịch trình mà ko gấp gáp quá thì hẵng cho con theo. Nếu không thì để bé ở nhà cho lành.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

COn mình 24 tháng ,mình đã cho đi cambodia , rồi đi thăm Angkor (cách xa thủ đô của cambodia 400km). Cả chuyến đi từ Hà Nội chỉ bằng tàu và ô tô. Con không sao cả. Nếu bạn xác định cho bé đi du lịch thì đầu tiên phải tính đến sức khỏe của bé, phải chủ động việc ăn uống vì bé vẫn ăn cháo, bạn xác định đây là đi chơi không phải đi tour thì mình chúc bạn lên đường vui vẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 930 Bài viết

• 2,247 Được cảm ơn

Mẹ nó chỉ đi mỗi HK thì ko sợ phải di chuyển KS nhiều đâu. Bé sẽ đi được cùng bạn, 26 tháng thì ăn được tất cả các thứ rồi. Mẹ nó nhớ mang theo thuốc lq đến tiêu hóa, mũi họng, đồ chống nắng và xe đẩy du lịch nhé. bé nhà mình đi được từ hổi 17 tháng.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi monkeyu80,
    Bạn không cần lo lắng gì nhiều, bé mình lúc 16 tháng mình cũng tha đi Singapore rùi mà đi theo tour đó, trộm vía bé ngoan dữ lắm, mình chỉ đem sữa cho bé thôi, wa bên đó bé thích gì ăn nấy, bé thích nhất là ăn mỳ Ý. Cả đoàn chỉ có gia đình mình là có con nít thui. Bạn nhớ đem theo thuốc hạ sốt, nhỏ mũi, và nhất là xe đẩy cho bé nhé. Chúc cả nhà có một chuyến đi vui vẻ ...
    • 61 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chắc chả ai như con mình. Ở Sài Gòn, vừa ra tháng chạy ra Mũi né chơi, 4 tháng cho đi xuyên nữa việt bằng oto ra đến Huế vòng về lên cả Bà Nà, Đà Lạt, Nha Trang, Đà Nẵng, Quy Nhơn, Phú Yên,.... Ăn sinh nhật tròn 6 tháng bên Nhật mà qua đó ở 11 ngày mà đi 6 quận, lên núi ở Nhật toàn tuyết ko. Sinh nhật 1 tuổi mẹ con mình lại phượt Singapore 10 ngày đây, mua vé và chuẩn bị hết rùi. Chả biết lớn nó có mê du lịch như ba mẹ nó ko đây