TIN TÀI TRỢ.

Bé 23 tháng vẫn chưa biết nói

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.31K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào cả nhà .
    Mình lo quá đi , cu Bi nhà mình sắp 2 tuổi rồi mà vẫn chưa nói rõ ,nhưng nói gì cũng hiểu , giúp mẹ nhặt thứ này thứ kia lên là cũng biết, chỉ biết nói mỗi từ không , hỏi cái gì cũng ko? , có nhiều lúc mình dạy bé gọi mẹ thì bé đáp lại bằng cách quay lại đánh mình , mình ko biết phải làm thế nào nữa , mình đã tìm đủ mọi cách mà bé ko thèm nói theo mẹ , có mẹ nào có mẹo gì ko? giúp mình với , mình lo đến nỗi mất ăn mất ngủ đến mấy tháng nay rồi .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ thử cố gắng nói chuyện nhiều hơn với con, cho con đi chơi với các bạn trong xóm nhiều vào. Khi bé đòi gì thì khuyến khích bé nói thì mới làm. Bé nhà mình hồi trước cũng y chang , bây giờ thì đỡ hơn 1 tí.
    Chúc em mau lớn và khỏe mạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà mình 22 tháng cũng không biết nói, thậm chí 1 từ lẻ bé cũng không nói nốt. Mình cho đi khám bác sỹ bảo không sao, con chỉ chậm nói thôi và khuyên mình cho con đi nhà trẻ sớm. Mình lo lắm nhưng vẫn cho con đi học tư thục, lúc vào trường mình còn xin cô hiệu trưởng cho con học lớp bé hơn tuổi của con mình vì mình e là con không theo được các bạn cùng tuổi. Nhưng cô hiệu trưởng bảo mình không phải lo, cứ cho con học lớp đúng độ tuổi, con sẽ theo kịp các bạn. Không ngờ, chỉ đúng 1 tháng sau khi đi học, con đã biết nói từ đầu tiên, rồi sau đó phát triển ngôn ngữ rất nhanh, đọc thơ, hát.. 5 tháng sau, mình còn đăng ký học tiếng anh cho con luôn, con rất thích và học tốt.
    Bây giờ con mình 5 tuổi rồi. Vậy nên theo mình bạn cứ cho con đi học, để con tiếp xúc với các bạn cùng tuổi, con buộc phải dùng ngôn ngữ để giao tiếp 1 cách tự nhiên, con sẽ biết nói rất nhanh.