TIN TÀI TRỢ.

Bé 15 tháng đi phân sống kéo dài

• 3 Lượt chia sẻ
  • 25.8K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Chào các mẹ ! Bé nhà mình được gần 15 tháng bị phân sống kéo dài gần 4 tháng nay rồi, mình đã cho bé uóng theo đơn thuốc của bác sĩ Hưng VDD gồm Gastrozym và Enterogermina nhưng k khỏi, uống Kidlac chỉ đỡ được vài hôm lại bị lại, bé nhà mình từ hồi 9 tháng đến giờ k lên lạng nào mà con bị tụt đi, giờ bé nặng 9,4kg và cao 76cm, bé ị phân lúc đầu thì rắn có màu đen và vặn xoắn sau thì mềm hơn nhưng chỗ vàng, chỗ xanh, chỗ lại trắng, cuối thì hay có màu xanh rêu và sủi bọt ( xin lỗi vì mình miêu rả hơi kĩ ) hôm nào bé ăn dưa hấu thì đi ra cả miếng dưa hấu và phân có màu đỏ, ăn rau hay gì thì cũng đi nguyên xi thế, bé nhà mình mới ăn cơm nát hơn tháng nay, ngày 2 bữa mỗi bữa chỉ 2, 3 thìa cơm, bé rất lười ăn nhịn vài ngày cũng k đòi ăn gì mà chỉ ti mẹ, hồi chưa ăn dặm chỉ ăn hoa quả thì ị ra hoa quả, giờ biết ăn dặm thì lại ị ra đồ ăn, cứ tình trạng này khéo con bị suy dinh dưỡng mất nên mình mong nhà mình có mẹ nào có con bị phân sống kéo dài đã chữa khỏi thì vào chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thể bé bị viêm ruột đó. bạn phải cho bé đi khám đi. Tại sao lại để bé bị lâu như thế?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi P.I.G Xem bài viết
    Có thể bé bị viêm ruột đó. bạn phải cho bé đi khám đi. Tại sao lại để bé bị lâu như thế?
    mình cho đi khám rồi uống theo đơn thuốc của bác sĩ mà k khỏi đó, hôm nay mình định cho bé đi khám bác sĩ Hiền ở NCThanh thì bác ấy nghỉ, chắc tối mai mới đi được, có mẹ nào con bị phân sống khám ở bác sĩ Hiền rồi cho mẹ cháu ít thông tin về kết quả điều trị nhé!
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sao để bé bị lâu thế chị ơi. Uống thuốc tây không đỡ thì tìm các loại thuốc nam, cây cỏ... cho bé uống chứ. Bé nhà em hồi 3 tháng cũng bị sống phân tới 1 tháng. hồi 9-10 tháng cũng bị 1 tuần. Rút kinh nghiệm từ lần trước, mình cho bé uống ngay thuốc gia truyền của một nhà thuốc gần chỗ mình ở. Loại thuốc này nhà mình biết từ thời anh chồng mình còn bé tí, cũng bị tiêu chảy kéo dài và ông nội của bé được mách nước đã tìm đến. Nhà mình rất tin tưởng loại thuốc này. Thuốc nam, nên không sợ tác dụng phụ như thuốc tây. Trộm vía, giờ bé tiêu hóa rất tốt. bé nhà mình được 20 tháng rồi. Nếu bạn ở Hà Nội, hỏi hiệu thuốc gia truyền chuyên trị các bệnh đường ruột ở số 17 ngõ Huyện nhé. Chúc bé chóng khỏi bệnh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 535 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

bé mình vừa qua khỏi tình trạng này được 1 tuần nhưng bé chỉ bị có 2 tuần thui mà 3 ngày đầu tiên sut 0.5kg. Mình cũng cho bé đi bác sĩ nhưng không hiệu quả. Cuối cùng mẹ mình nói thui ra mua mem tieu hóa của Pháp (gói màu trắng) về cho bé uống hết 1 gói/lần ngày 2 lần trong 3 ngày liên tục sau khi bé đỡ hơn 1 tí thì cho uống 1/2 gói/lần. Đồng thời cho nấu cháo hơi loãng cho thêm 1 củ cà rốt ko gọt vỏ để lấy nước thui (ah wen rang gạo lên nữa ) (kiêng trái cây và hải sản). Ăn nhiều sữa chua (2 lọ/ngày_ do nhà làm nên hũ nhỏ). Trộm vía bé đỡ dần dần. bạn thử xem sao. chúc bé mau khỏe
    --- Dành tất cả tốt đẹp cho con, con yêu mau lớn khỏe mạnh như anh Figo nhé -----
    Mèo Tom (NB: 3.75; 5.1--> 1M: 4.8--> 2M: 5.7-->4M: 7.3-->6M: 8.2--> 8M: 8.9; 7.5cm--> 10M: 10kg---> 1 tuổi: 11.5kg và cao 80cm 18M: 14.5kg, 85cm: biếng ăn quá
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 119 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng trường kỳ kháng chiến với căn bệnh này, đi khám, xét nghiệm phân thì bị loạn khuẩn đường ruột, nhưng bé thường đi phân nát và không khuôn cơ. nếu phân bé có bọt thì do chưa tiêu hóa hết tinh bột và đường nên cho uống Neopeptine. con nhà mình giờ cứ ăn nhiều chất xơ thì phân không đẹp ngay, nên chỉ dám cho ăn ít một thôi, cháo thì thường cho khoai tây, bí đỏ, chuối xanh, các loại rau thì phải xay nhuyễn, nếu không lại ra nguyên xi, chả hiểu thế nào nữa, suốt ngày đau đầu với vụ ị của con
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Tan Xem bài viết
    Chào các mẹ ! Bé nhà mình được gần 15 tháng bị phân sống kéo dài gần 4 tháng nay rồi, mình đã cho bé uóng theo đơn thuốc của bác sĩ Hưng VDD gồm Gastrozym và Enterogermina nhưng k khỏi, uống Kidlac chỉ đỡ được vài hôm lại bị lại, bé nhà mình từ hồi 9 tháng đến giờ k lên lạng nào mà con bị tụt đi, giờ bé nặng 9,4kg và cao 76cm, bé ị phân lúc đầu thì rắn có màu đen và vặn xoắn sau thì mềm hơn nhưng chỗ vàng, chỗ xanh, chỗ lại trắng, cuối thì hay có màu xanh rêu và sủi bọt ( xin lỗi vì mình miêu rả hơi kĩ ) hôm nào bé ăn dưa hấu thì đi ra cả miếng dưa hấu và phân có màu đỏ, ăn rau hay gì thì cũng đi nguyên xi thế, bé nhà mình mới ăn cơm nát hơn tháng nay, ngày 2 bữa mỗi bữa chỉ 2, 3 thìa cơm, bé rất lười ăn nhịn vài ngày cũng k đòi ăn gì mà chỉ ti mẹ, hồi chưa ăn dặm chỉ ăn hoa quả thì ị ra hoa quả, giờ biết ăn dặm thì lại ị ra đồ ăn, cứ tình trạng này khéo con bị suy dinh dưỡng mất nên mình mong nhà mình có mẹ nào có con bị phân sống kéo dài đã chữa khỏi thì vào chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé!
    Con em cũng đang bị hiện tượng này được hơn 4 ngày rồi đây. Buổi sáng đi phân đặc nhưng ko thành khuôn ( kiểu như ăn bột buổi tối sáng đi ra bột ý luôn), xong được 2 tiếng đi nhầy màu vàng hơi xanh, có lúc hơi lợn cợn trắng, buổi trưa ăn xong sau khoảng 2 đến 3 tiếng lại ra ít nhầy hoặc sủi bọt, lượng ko nhiều, chỉ dính đít quần thôi. Đến tối lại 1 lần nữa là đi ngủ, cho đến sáng hôm sau, em để ý đều như vậy. CHo đi khám ở VDD bảo đi phân sống, cho men tiêu hóa Gastrozym và Vivacbio, ngày uống 2 lần. Cho đến giờ chưa thấy cải thiện, bác sỹ bắt ăn cháo gạo tẻ nấu, vẫn ăn dầu mỡ, giảm chất đạm và ko ăn đường( cả mẹ và con). Cho đến hnay em chưa thấy tiến triển gì cả. Lo quá, cháu được 7.5 tháng được 8kg. Cháu vẫn chơi ngoan, vẫn đòi ăn ,ko quấy nhưng cứ để thế này em sợ sút cân.

Có mẹ nào có mẹo dân gian hay bài thuốc nào an toàn , hiệu quả chữa đi phân sống hoặc rối loạn tiêu hóa thì mách nhé. Cứ để uống men này cũng ko tốt mà chả thấy đỡ.huhuhu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 197 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 8 tháng. Hôm vừa rồi mình cho bé ăn đỗ đen thế là bị đi ngoài phân sống. Ngày đi ị 5, 6 lần ra toàn nước và phân sống (ăn cháo rau thì ị ra toàn rau xanh và thỉnh thoảng có cái lổn nhổn trắng). Bé bị như thế khoảng 2 ngày thì mình lục lọi trên wtt thấy có mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho bé ăn chuối xanh (mình ko nhớ là link nào nữa) để chữa rối loạn tiêu hóa và đi ngoài. Mình nấu cháo với chuối xanh rồi cho bé ă liền 2 bữa sáng và chiều, trộm vía nguyên trong ngày hôm đó bé đỡ hẳn, chỉ đi ị có 3 lần, phân đã đặc hơn. Đến ngày thứ 2 vẫn ăn 2 bữa cháo chuối xanh thì hết luôn. Bạn thử cho bé ăn chuối xanh xem sao nhé.
    À, lần trước hồi hơn 6 tháng bé cũng 1 lần bị đi ngoài phân sống như vậy, bé bị mấy ngày uống cà rốt không đỡ nên mình cho bé uống B1 (cũng học hỏi từ kinh nghiệm của 1 mẹ trên wtt). Vừa cho vừa run vì B1 là thuốc mà nhưng cũng rất bất ngờ chỉ sau 2,3 ngày là bé khỏi hẳn. Lần này mình định cho bé ăn chuối xanh 1,2 ngày nếu không đỡ sẽ uống B1 vì dù sao chuối xanh cũng là thực phẩm, nếu không chữa khỏi thì cũng coi như là một món ăn bình thường. Không ngờ bé cũng khỏi luôn. Trộm vìa con.
    Hì, cảm ơn WTT nhiều lắm, nhờ đó mình học hỏi được rất nhiều thông tin để nuôi dạy con thật tốt
    Mẹ yêu Tèo nhất, bố chỉ là số hai thôi

rNaW4EdrNaWp7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

lâu k vào nhà nên các mẹ chia sẻ mà mình k biết, cảm ơn các mẹ nhiều nhé! mình đã cho bé đi khám ở bác sĩ Hiền uống thuốc được 6 ngày rồi nhưng chưa khỏi, chỉ thấy phân đi mềm hơn thôi, bé k chịu uống thuốc nên phải pha vào nước dưa hấu và con ị ra phân vẫn màu đỏ. Bé nhà mẹ vothuong00 giống kiểu bị đi ngoài chứ k phải phân sống, nếu đi ngoài thì cho con ăn chuối xanh như mẹ tykun nói mình cũng thấy nhiều mẹ áp dụng và khen lắm, mẹ vothuong00 thử nấu cháo với chuối xanh cho con ăn xem,
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tykun Xem bài viết
    Bé nhà mình gần 8 tháng. Hôm vừa rồi mình cho bé ăn đỗ đen thế là bị đi ngoài phân sống. Ngày đi ị 5, 6 lần ra toàn nước và phân sống (ăn cháo rau thì ị ra toàn rau xanh và thỉnh thoảng có cái lổn nhổn trắng). Bé bị như thế khoảng 2 ngày thì mình lục lọi trên wtt thấy có mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho bé ăn chuối xanh (mình ko nhớ là link nào nữa) để chữa rối loạn tiêu hóa và đi ngoài. Mình nấu cháo với chuối xanh rồi cho bé ă liền 2 bữa sáng và chiều, trộm vía nguyên trong ngày hôm đó bé đỡ hẳn, chỉ đi ị có 3 lần, phân đã đặc hơn. Đến ngày thứ 2 vẫn ăn 2 bữa cháo chuối xanh thì hết luôn. Bạn thử cho bé ăn chuối xanh xem sao nhé.
    À, lần trước hồi hơn 6 tháng bé cũng 1 lần bị đi ngoài phân sống như vậy, bé bị mấy ngày uống cà rốt không đỡ nên mình cho bé uống B1 (cũng học hỏi từ kinh nghiệm của 1 mẹ trên wtt). Vừa cho vừa run vì B1 là thuốc mà nhưng cũng rất bất ngờ chỉ sau 2,3 ngày là bé khỏi hẳn. Lần này mình định cho bé ăn chuối xanh 1,2 ngày nếu không đỡ sẽ uống B1 vì dù sao chuối xanh cũng là thực phẩm, nếu không chữa khỏi thì cũng coi như là một món ăn bình thường. Không ngờ bé cũng khỏi luôn. Trộm vìa con.
    Hì, cảm ơn WTT nhiều lắm, nhờ đó mình học hỏi được rất nhiều thông tin để nuôi dạy con thật tốt
    mình tưởng nấu cháo với chuối xanh chỉ áp dụng cho các bé bị tiêu chảy thôi chứ phân sống cũng chữa được hả mẹ nó?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,489 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Con mình cũng bị 2 tuần do đi học bé lạ thức ăn. Bé sụt nửa lý liền luôn. Mình cho uống Enteromina không ăn thua, xã tớ mua gói men tiêu hóa màu trắng của Pháp , tên là BIOLACTYL thì bé uống 2 hôm là đỡ.
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vothuong00 Xem bài viết
    Con em cũng đang bị hiện tượng này được hơn 4 ngày rồi đây. Buổi sáng đi phân đặc nhưng ko thành khuôn ( kiểu như ăn bột buổi tối sáng đi ra bột ý luôn), xong được 2 tiếng đi nhầy màu vàng hơi xanh, có lúc hơi lợn cợn trắng, buổi trưa ăn xong sau khoảng 2 đến 3 tiếng lại ra ít nhầy hoặc sủi bọt, lượng ko nhiều, chỉ dính đít quần thôi. Đến tối lại 1 lần nữa là đi ngủ, cho đến sáng hôm sau, em để ý đều như vậy. CHo đi khám ở VDD bảo đi phân sống, cho men tiêu hóa Gastrozym và Vivacbio, ngày uống 2 lần. Cho đến giờ chưa thấy cải thiện, bác sỹ bắt ăn cháo gạo tẻ nấu, vẫn ăn dầu mỡ, giảm chất đạm và ko ăn đường( cả mẹ và con). Cho đến hnay em chưa thấy tiến triển gì cả. Lo quá, cháu được 7.5 tháng được 8kg. Cháu vẫn chơi ngoan, vẫn đòi ăn ,ko quấy nhưng cứ để thế này em sợ sút cân.

Có mẹ nào có mẹo dân gian hay bài thuốc nào an toàn , hiệu quả chữa đi phân sống hoặc rối loạn tiêu hóa thì mách nhé. Cứ để uống men này cũng ko tốt mà chả thấy đỡ.huhuhu
    Lại phải cầu cứu các mẹ nữa đây. Bé nhà em bị đi phân sống đến nay đã hơn 1 tuần, bị sút đi khoảng gần 2 lạng. Đã uống men tiêu hóa+ ăn cháo chuối xanh cà rốt+ uống b1 như 1 số mẹo của các mẹ nhưng đều chưa thấy tiến triển. Ăn chuối xanh đã khoảng gần 4 ngày, uống 2 ngày b1 chưa cầm. Để em miêu tả kỹ hơn nhé:

Em để ý bé nhà em giờ đi ngoài ngày nào cũng có chu kỳ như sau:
    - Buối sáng vừa mở mắt ra là đi ngoài, phân sống, ko thành khuôn, đặc, ko nhầy nhớt gì cả ( em bảo là phân sống vì vẫn nhìn thấy được y như cháo lúc ăn chưa ko mịn như đã được tiêu hóa).
    - Khoảng 2 dến 4 tiếng sau đi phân nhầy ( như mũi trẻ con) khi thì màu vàng sẫm, 2 hôm nay thì nhầy màu xanh sẫm như màu rêu mặc dù k ăn rau ( ko biết có phải nhựa chuối xanh ko ạ)
    - Cho đến chiều lại 1 lần nhầy nữa
    - Đến tối sau khi ăn xong lại đi phân như bữa sáng, đặc, sống phân
    Chỉ có sáng và tối là đi đặc với số lượng phân cũng nhiều, nhưng đi nhầy thì thường chỉ dính quần thôi ah.

Em mới cho đi khám viện dinh dưỡng thôi chứ chưa đi Nhi, bởi theo kinh nghiệm bệnh tiêu hóa thì uống thuốc Tây rất lâu khỏi, và thường bác sỹ cũng chỉ kê men + kháng sinh.
    Các mẹ ơi, các mẹ có con bị đi phân sống thế này chưa ah. Các mẹ giúp em với. Chắc em cũng cho cháu đi thử phân
    À quên, con em đc gần 8 tháng chưa mọc răng, liệu có phải là đi tướt ko ah? Đi khám bác sỹ có cho kẽm nhưng em chưa dám cho uống nhưng hình như kẽm để kích thích mọc răng hay sao ý ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Lại phải cầu cứu các mẹ nữa đây. Bé nhà em bị đi phân sống đến nay đã hơn 1 tuần, bị sút đi khoảng gần 2 lạng. Đã uống men tiêu hóa+ ăn cháo chuối xanh cà rốt+ uống b1 như 1 số mẹo của các mẹ nhưng đều chưa thấy tiến triển. Ăn chuối xanh đã khoảng gần 4 ngày, uống 2 ngày b1 chưa cầm. Để em miêu tả kỹ hơn nhé:

Em để ý bé nhà em giờ đi ngoài ngày nào cũng có chu kỳ như sau:
    - Buối sáng vừa mở mắt ra là đi ngoài, phân sống, ko thành khuôn, đặc, ko nhầy nhớt gì cả ( em bảo là phân sống vì vẫn nhìn thấy được y như cháo lúc ăn chưa ko mịn như đã được tiêu hóa).
    - Khoảng 2 dến 4 tiếng sau đi phân nhầy ( như mũi trẻ con) khi thì màu vàng sẫm, 2 hôm nay thì nhầy màu xanh sẫm như màu rêu mặc dù k ăn rau ( ko biết có phải nhựa chuối xanh ko ạ)
    - Cho đến chiều lại 1 lần nhầy nữa
    - Đến tối sau khi ăn xong lại đi phân như bữa sáng, đặc, sống phân
    Chỉ có sáng và tối là đi đặc với số lượng phân cũng nhiều, nhưng đi nhầy thì thường chỉ dính quần thôi ah.

Em mới cho đi khám viện dinh dưỡng thôi chứ chưa đi Nhi, bởi theo kinh nghiệm bệnh tiêu hóa thì uống thuốc Tây rất lâu khỏi, và thường bác sỹ cũng chỉ kê men + kháng sinh.
    Các mẹ ơi, các mẹ có con bị đi phân sống thế này chưa ah. Các mẹ giúp em với. Chắc em cũng cho cháu đi thử phân
    À quên, con em đc gần 8 tháng chưa mọc răng, liệu có phải là đi tướt ko ah? Đi khám bác sỹ có cho kẽm nhưng em chưa dám cho uống nhưng hình như kẽm để kích thích mọc răng hay sao ý ah?
    Bé nhà mình 10 tháng mới mọc răng nhưng k bị đi tướt nên mình k có kn, hay bạn cho bé đi khám chỗ bs Hiền đi để lâu sợ càng khó chữa hơn ấy, bé nhà mình vẫn đang uống thuốc bs kê, cũng chưa khỏi chỉ thấy phân dễ đi hơn thôi, mong dần dần các con sẽ khỏi
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Tan Xem bài viết
    Bé nhà mình 10 tháng mới mọc răng nhưng k bị đi tướt nên mình k có kn, hay bạn cho bé đi khám chỗ bs Hiền đi để lâu sợ càng khó chữa hơn ấy, bé nhà mình vẫn đang uống thuốc bs kê, cũng chưa khỏi chỉ thấy phân dễ đi hơn thôi, mong dần dần các con sẽ khỏi
    Bác sỹ Hiền viện dinh dưỡng ý hả chị? Con nhà em khám bác ý ở phòng khám số 7 đây, có phải bác sỹ Đặng Thu Hiền ko?
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em xin bổ sung thêm để các mẹ tư vấn
    Mấy hnay em ko cho con uống sữa mà thay vào đó là ăn 3 bữa cháo chuối xanh+ cà rốt+ thịt nạc như thực đơn Viện dinh dưỡng nhưng ko có gì tiến triển. Nếu là do dị ứng đường lactose em tưởng phải ngay từ khi bắt đầu uống sữa chứ, con em đã dùng đến cả 10 hộp sữa toàn có lactose mà ko sao, giờ mới bị. Bác sỹ bảo mẹ và con kiêng ăn đường lại còn bắt đổi sữa lactose free nữa nhưng em chưa thử.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Bác sỹ Hiền viện dinh dưỡng ý hả chị? Con nhà em khám bác ý ở phòng khám số 7 đây, có phải bác sỹ Đặng Thu Hiền ko?
    bác sĩ Hiền ở ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh bạn à, mình k biết chị ấy có làm ở VDD k nữa, nhưng mà hình như làm ở viện nhi bạn à
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Em xin bổ sung thêm để các mẹ tư vấn
    Mấy hnay em ko cho con uống sữa mà thay vào đó là ăn 3 bữa cháo chuối xanh+ cà rốt+ thịt nạc như thực đơn Viện dinh dưỡng nhưng ko có gì tiến triển. Nếu là do dị ứng đường lactose em tưởng phải ngay từ khi bắt đầu uống sữa chứ, con em đã dùng đến cả 10 hộp sữa toàn có lactose mà ko sao, giờ mới bị. Bác sỹ bảo mẹ và con kiêng ăn đường lại còn bắt đổi sữa lactose free nữa nhưng em chưa thử.
    con bị rối loạn tiêu hoá thì bác sĩ mới kê sữa đấy uống sẽ tốt cho tiêu hoá của con hơn, bé nào bị tiêu hoá đi khám cũng được khuyên dùng sữa đấy thì sẽ nhanh khỏi hơn, mình chứng kiến con đứa bạn uống sữa đấy và đi ngoài phân vàng đẹp , tiêu hoá bình thường thì lại uống sữa bình thường thôi bạn à,
    • 123 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn cho bé uống nước búp lá ổi cũng cải thiện được nhiều đấy. Khi bé mới ngủ dậy vào buổi sáng thì cho bé uống 1 thìa mật ong pha nước ấm
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Me Tan ơi! Tình hình con chị thế nào rồi? Con em sau khi đã dùng 1 loạt các biện pháp dân gian và uống men tiêu hóa ( ngừng mấy loại bác sỹ kê chuyển sang uống men vi sinh Bạch Mai được 4 ngày nay) . Tình hình cháu ko bị phân nhầy, loãng hay xanh nữa. Sáng ngủ dậy cháu đã đi phân mịn chứ ko lổn nhổn nữa, tuy nhiên cháu hay đi són phân trong lúc ăn , hoặc chơi thêm 3 đến 4 lần nữa trong ngày cho đến tối thì ko đi nữa. Cứ như thế ngày qua ngày, phân có mùi chua, em đoán là do độ PH thấp ( dư axit) , cháu cũng bị hăm lỗ đít. em đang băn khoăn ko biết có nên cho uống nước vôi nhì ko, thấy bảo cái này để cải thiện tình hình phân chua do nó là kiềm.
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

À, nhân tiện em cũng xin liệt kê ra đây một số cách chữa cho bé bị đi ngoài nói chung theo dân gian và cổ truyền ( do em tìm và cày nát trên các diễn đàn và do người nhà bảo):
    -Lá nhót
    -Lá cỏ sữa
    -Lá mơ
    -Búp ổi
    -chuối xanh
    -hồng xiêm xanh
    c-háo hạt sen
    r-ễ rau má sao lên xay thành bột mịn sau đó trộn vào cháo ăn ( chỉ phần rễ)
    -lá 3 chẽ
    -Mua 1 con cá ngựa đỏ, sau đó đem nướng lên bếp cho vàng cháy rồi hòa nước cho em bé uống.
    -Antibio
    -Mua men của khoa vi sinh viện Bạch Mai
    -Nước vôi nhì
    -Gửi các mẹ có con bị đi ngoài phân sống và bị đi lỏng bài thuốc này .Mình đã đăng trước đây rồi nhưng bây giờ tớ đăng lại để giúp các mẹ. Bài thuốc này rất hiệu quả và lại rất lành của viện y học dân tộc .
    Bài thuốc gồm có:
    - Nửa vỏ quả măng cụt tươi
    - Ba vỏ quả chanh tươi
    - Ba lát nghệ tươi
    Cách làm : Vỏ quả chanh gọt hết vỏ, sau đó thái nhỏ cùng với măng cụt và nghệ đều thái nhỏ.Đổ bát con nước vào đun, đun sôi để nhỏ lửa đến khi còn nửa bát cho bé uống trong ngày.Không nhất thiết phải uống hết,mà uống nhiều lần trong ngày.Kèm theo đó nên cho bé ăn thịt nạc + quả chuối xanh cả vỏ, thái nhỏ nấu cháo cho bé(cho bé ăn ít thịt thôi đến khi nào khỏi thì ăn bù).
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2