TIN TÀI TRỢ.

Bé 11 tháng tuổi biếng ăn, có cách nào để bé ăn được ko các mẹ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 4.83K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Tình hình là bé nhà mình 11 tháng tuổi rất biếng ăn, mình cũng thay đổi thức ăn liên tục (trứng, thịt bò, thịt me, ếch, lươn, cua, cá tràu v.v..) mình cũng chịu khó đút để cho bé ăn nhưng bé tìm mọi cách để chống cự như la khóc, cúi gầm mặt và
    ngoảnh đi chỗ khác để tránh bị ép ăn. Các mẹ có kinh nghiệm và cách chế biến món ăn dễ ăn gì để giúp bé ăn được thì
    chia sẻ với em với. Cả ngày hnay bé ko chịu ăn, em cũng lo lắm. Chỉ uống dc 200 ml sữa. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm. Tặng hoa cho các mẹ nè @};
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,051 Bài viết

• 6,651 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng trong tình trạng như vậy, mẹ cũng đau đầu vụ này quá.
    • 159 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Có mẹ thông thái nào cao tay trong vụ này không ạh, em lo quá ạh, huhu!
    • 75 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ha ha, các con vẫn chưa là gì so với con của mẹ, con mẹ gần 12 tháng mà vẫn không ăn gì, không uống sữa ngoài chỉ ti mẹ. Vậy nên, mẹ phải bỏ việc để ở nhà thành con bò sữa của riêng con. không biết con có đủ chất dinh dưỡng để phát triển nữa không, nản hẳn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng được 11 tháng rồi, lười ăn vô cùng luôn đang tính mua cốm ăn ngon mà không biết mua loại nào. lo quá lúc cho cháu ăn bột mặt cháu như này đây.
    • 123 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

HÌnh như bé nào đến thời điểm này cũng thế hay sao nhỉ. Bé nhà mình cũng vậy, khoảng hơn 11 tháng thì lười ăn kinh khủng. Ko chịu ăn bột hay cháo, chỉ ăn sữa thôi. Cứ khoảng 20 ngày như vậy, bé bị giảm 200gr. Mình sót ruột kinh khủng. Sau đó mình cho bé ăn cơm nát. Có vẻ bé thích ăn cơm nát hay sao ấy. Trộm vía giờ con ăn cơm nát cũng được. Mình hi vọng bé sẽ ko chán nhanh. Các bạn thử đổi cơm nát cho con xem sao. Còn thức ăn thì mình hấp riêng rồi cho ăn cùng cả nhà luôn. cứ 1 thìa cơm, rồi 1 thìa rau, rồi 1 thìa thức ăn. Có hôm bé ko thích ăn thìa thì mình lấy đũa gắp hoặc dùng tay đút cho bé vì bé thích như vậy.