TIN TÀI TRỢ.

Bé 10 thang rùi mà chua biết dứng có mẹ nào biết cách nào tập cho bé nhanh biết dứng không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.02K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chòa các mẹ! bé nhà em dược 10 tháng rùi mà chẳng chịu đứng gì cả các mẹ ạ. em không biết làm cách nào đây bé nhà bên cũng bằng tháng đã vin tường đi dược rùi.hix sốt ruột quá có mẹ nào có con như em không ? như vậy con em có chậm biết đi không cac mẹ nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 674 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng sắp 10 tháng rồi mà chỉ mới biết đứng vịn thôi, không phải lo lắng quá đâu bạn ơi. Nhiều bé nhanh biết đi thì 10 tháng đã biết đi rồi cơ, còn trung bình là các bé khoảng 12 đến 14 tháng là đi được, mỗi bé một khác mà. Mình cũng chỉ mong bé nhà mình 12 tháng biết đi là tốt rồi, nhưng ở nhà suốt ngày được bế thì chắc là không thể biết đi nhanh được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,667 Bài viết

• 5,005 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuthuylinh Xem bài viết
    chòa các mẹ! bé nhà em dược 10 tháng rùi mà chẳng chịu đứng gì cả các mẹ ạ. em không biết làm cách nào đây bé nhà bên cũng bằng tháng đã vin tường đi dược rùi.hix sốt ruột quá có mẹ nào có con như em không ? như vậy con em có chậm biết đi không cac mẹ nhỉ?
    Mẹ nó ơi không phải lo lắng quá đâu, mỗi bé mỗi khác mà. Bạn chỉ cần kiểm tra xem bé có bị thiếu canxi hay không, nếu bé chậm đứng do thiếu canxi thì mẹ cần bổ sung canxi cho con (cái này phải có tư vấn của bs nhé). Còn nếu không thì cứ để tự nhiên thôi đừng sốt ruột mà tập cho con đứng khi con chưa sẵn sàng mà lợi bất cập hại đấy nhé.
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7
    • 1,089 Bài viết

• 6,827 Được cảm ơn

Con mình gần 9,5 tháng cũng vậy đấy. Bằng con nhà người ta thì đã lần cũi tự bước đi rồi. Mình cũng sốt ruột. Cu nhà mình thích đi lắm, có người đỡ là hồ hởi đi, cho ngồi xe tập đi thì cũng đứng lên đi 2-3 bước là lại phịch mông xuống xe. Ngồi cũi cũng đòi bám lên cũi để đứng nhưng đứng thẳng được vài giây là lại nghiêng ngả, vì không biết bám cũi.

Có thể cho con đi khám còi xương không ở đâu nhỉ?

gsdldl
    nYNGMoDnYNGp7
    CHINSU: 0m: 3.4kg/48cm - 1m: 4.5kg/53cm - 2m: 6.2kg/59cm - 3m: 7.5kg/64cm - 4m: 8.3kg/68cm - 5m: 9kg/70cm - 6m: 9.2kg/71cm - 7m: 9.8kg/75cm - 8m: 10.2kg/76cm - 9m: 11kg/77cm - 10m: 11,2kg/77cm - 11m: 11.5kg/78cm - 12m: 11.8kg/78cm - 13m: 12kg/79cm - 14m: Sắp tròn 14m rồi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cảm ơn các mẹ nhiều nha. bé nhà mình tại có nhiều người bế quá đây hiiiiiii con đầu cháu sớm mà
    • 108 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Theo như mẹ nhuthuylinh nói là con bạn "có nhiều người bế quá " , mình nghĩ bạn nên giải thích với mọi người thay vì bế bé trên tay chi bằng để bé ngồi xuống rồi đưa cánh tay của mình cho bé vịn như vậy bé sẽ thích đứng , và nếu bé ngã thì mình ứng xử kịp thời không làm bé bị té, dần dần bé biết được đi là thú vị như thế nào, lúc đó bỏ bé vào củi thì tự động bé sẽ vin củi đứng dậy và lần lần đi. Nếu bé đứng vịn củi được rồi thì bạn để đồ chơi( trên thành củi) để bé đi lần lần đến lấy. Cho an toàn thì trong củi không để các loại đồ chơi cứng , tránh trường hợp bé buông tay té thì không bị cấn đau, và xung quanh thành củi có thêm gối hoặc chăn,để bé khỏi va vào thành,và nhớ là lúc nào cũng để mắt đến bé, còn một điều rất quan trọng nữa là nếu thấy bé buông tay thì người lớn chỉ đỡ bé, và để bé tự tìm cách ngồi dậy, tránh la toáng lên hay là xuýt xoa" ui chết con( cháu) tôi .Như vậy vừa làm bé sợ thành ra nhát đi, vừa làm bé học đòi nhỏng nhẻo, sau này lớn lên sẽ trở thành nhút nhát hihi.Hy vọng gợi ý này hữu ích cho bạn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,171 Bài viết

• 969 Được cảm ơn

Con mình biết vịn đứng từ 7 tháng, nhưng tự đứng phải trên 12 tháng và hơn 13 tháng mới biết đi nên bạn đừng lo lắng quá nhé.