Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

ăn ngô có ảnh hưởng tới VĐ tiêu hoá của trẻ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 814 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Thinking:Con nhà em hơn 3 tuổi, từ lúc mới biết ăn TA đặc đã rất thích ăn ngô luộc nhưng OB nói ăn ngô không tốt cho tiêu hoá ( vì ăn ngô lại output ra toàn ngô) Có mẹ nào tư vấn vụ này hộ em với.:Sigh::Sigh::Sigh::Sigh:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 195 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 16 tháng, nấu cháo thỉnh thoảng mình cũng bỏ ít ngô vào nấu đặc biệt là cháo đậu hòa lan nấu với thịt bò, bé mình thích ăn lắm mà mình thấy đi phân ra đâu có ngô đâu, hay do mình xắt ngô nhỏ ra rồi nhỉ :Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 65 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socmai Xem bài viết
    :Thinking:Con nhà em hơn 3 tuổi, từ lúc mới biết ăn TA đặc đã rất thích ăn ngô luộc nhưng OB nói ăn ngô không tốt cho tiêu hoá ( vì ăn ngô lại output ra toàn ngô) Có mẹ nào tư vấn vụ này hộ em với.:Sigh::Sigh::Sigh::Sigh:

Bé thích ăn Ngô luộc có lẽ do vị ngọt của Ngô. Bạn nên mua Ngô tươi lại non về bào mỏng hoặc cho vào cối xay nhỏ ra cho bé ăn, bạn cũng có thể nấu chung với cháo hoặc canh ăn cơm. Nếu bạn cho bé ăn Ngô nguyên hạt sẽ bất lợi cho bé về tiêu hóa.
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

ôi mình thỉnh thoảng cũng cho ngô vào cháo cho con rồi xay, mẹ thì thích vị ngô con thì chả thích. Hôm nào có ngô là bỏ thừa lại à
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,848 Được cảm ơn

Xay ra, hoặc bào mỏng cho bé. Nhưng 3 tuổi rồi thì ăn tốt (hay bé không nhai?) Lựa ngô non thiệt non đi, dễ cho bé hơn. Mình thấy ăn ngô tốt, có vitamin H gì đó làm người ta trẻ lâu. Ngày xưa nhà mình nuôi gà, cho ăn ngô khô, thịt gà béo múp, vàng ươm.