TIN TÀI TRỢ.

xe trượt Scooter, các bạn góp ý dùm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có bạn nào đã mua cho bé xe này thì góp ý giúp mình. Con gái mình đòi mua xe này nhưng mình đang băn khoăn là nó có an toàn hay không? Giá hiện nay khoảng bao nhiêu? Mình ở Sài gòn thì mua ở đâu có giá mềm nhất? Con mình đứa 6 tuổi và đứa 3 tuổi. Các bạn cho ý kiến giúp mình với, chứ mua về mà bị ngã thì ông xã mình la chết luôn.
    Mình chờ ý kiến của các bạn.
    Thanks.:Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi xe scooter đó được đấy, chị nên mua cái loại xe Scooter có bánh phát sáng ý, khi bé chạy xe nó sẽ phát ra ánh sáng trông cũng hay. Dạo trước em có mua cho bé nhà em một chiếc nhưng loại 2 bánh và có 1 chân chống, em thấy loại này chắc chắn hơn loại 3 bánh, chỉ có điều dùng được 4 hay 5 tháng gì gì đó bố cháu phải mang thay chân chống của Scooter rồi, vì bé nhà mình nghịch quá. mẹ nó tham khảo ở đây nè http://enbac.com/p244777/truot-scoot...phat-sang.html
    :570:
    :LoveStruc: Bầu trời của ba mẹ là con :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanhieu0405 Xem bài viết
    Chị ơi xe scooter đó được đấy, chị nên mua cái loại xe Scooter có bánh phát sáng ý, khi bé chạy xe nó sẽ phát ra ánh sáng trông cũng hay. Dạo trước em có mua cho bé nhà em một chiếc nhưng loại 2 bánh và có 1 chân chống, em thấy loại này chắc chắn hơn loại 3 bánh, chỉ có điều dùng được 4 hay 5 tháng gì gì đó bố cháu phải mang thay chân chống của Scooter rồi, vì bé nhà mình nghịch quá. mẹ nó tham khảo ở đây nè http://enbac.com/p244777/truot-scoot...phat-sang.html
    cảm ơn mẹ nó nhiều.:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Rất nên mua đấy. Bé nhà tớ 3T đang thích chơi xe này lắm, các thể loại như xe lắc, ô tô là bỏ hết rồi, vì tuổi này bé có thể giữ thăng bằng tốt và thích tốc độ. Bé 2,5T cũng có thể bắt đầu tập chơi được rồi. Xe này có loại 3 bánh và loại 2 bánh, tuy nhiên nên mua loại 2 bánh vì loại 3 bánh ban đầu giữ thăng bằng tốt hơn nhưng sau khi bé đi quen thì lại khó đi hơn vì có 3 bánh nên rẽ và lượn lách khó hơn. Nên mua loại 2 bánh và chọn xe bánh to, tất nhiên là phải chọn loại bánh phát sáng. Còn về việc sợ bé ngã thì tớ nghĩ còn tùy từng bé, có bé nghịch thì ngã nhiều, có bé cẩn thận thì ngã ít, nhưng khó tránh không ngã lắm, bạn đừng cầu toàn quá, được cái xe này hình chữ L, cao như cái cột nên có ngã cũng không quá nguy hiểm, thường thì khi ngã xe và người ít khi va vào nhau, chỉ cần để ý cầu thang và các đồ vật xung quanh là ok. Bạn bàn với ông xã xem sao. Ah quên, nếu mua chọn mua loại có chuông nữa nhé, lúc đầu tớ mua xe không có chuông, đến khi bé thấy xe bạn có chuông thì không chịu chơi xe nữa, tớ phải đi mua cái chuông về lắp vào mới chịu, hehe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 57 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Ông xã mình đang bảo mua xe trượt này cho con gái. Mình cũng băn khoăn không biết thế nào, mua loại nào cho an toàn , giá cả thế nào? Các mẹ tư vấn giúp mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[IMG]p31 img0001 ds180[/IMG]
    Bạn vào web : www.dochoichobe.vn tham khảo thử đồ chơi nhập ở Hàn Quốc về đó bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi. Mình cũng mới mua 1 chiếc tặng sinh nhật cho đứa cháu gái của bà chị. Bé nhà chị mình thích lắm, suốt ngày nó cứ chơi với cái xe trượt ấy. Mình thấy cũng an toàn, ko lo lắm đâu vì nó có tay vịn.
    Mình mua loại 3 bánh vì đi nó an toàn hơn là 2 bánh, sau này bé chơi thạo rồi có thể lên xe 2 bánh hoặc đi giày trượt luôn.
    Mẹ nó thử tham khảo qua chỗ shop mẹ này bán xem, mình mua ở đây, mẹ ấy cũng khá nhiệt tình và tư vấn khá kỹ:
    http://enbac.com/Me-va-be/p994127/Ha...ng-moi-ve.html
    • 116 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

bé 8 tuổi có chơi cái nầy koc ác mẹ ơi?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 308 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mình đang bán xe này hàng tặng của sữa Nuti giá khá rẻ, mẹ nào quan tâm xem topic dưới chữ ký của mình nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nên mua loại có phanh tay và chân chống bạn ạ, thường là hàng TQ thôi. Các loại phanh chân thì ko tiện = phanh tay vì phải đưa chân ra sau ấn mới phanh đc
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bé mới tập đi thì mẹ mua loại xe 3 bánh ấy, mình mua cho bé nhà mình mà nó thích mê luôn!
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi buonhonconchuonchuon Xem bài viết
    bé 8 tuổi có chơi cái nầy koc ác mẹ ơi?
    Đi được mẹ nhé. Em thấy chỗ em mua có loại to và loại nhỏ. Thấy họ bảo 1 dòng dành cho bé từ 2 - 6t còn 1 dòng nhìn to hơn dành cho bé từ 6,7t trở lên
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xe scooter có bánh phát sáng này đẹp lắm các mẹ nhé, mà chỉ có 195.000 thôi. Mình chỉ cần mua loại rẻ như vậy là cũng cho bé chơi được mấy năm rồi đấy

Là loại này đây ạ:

WVv_iH08E4uGntlpJDhYCEIFWjlVW6tjqSYI2QWKRO6gMbTHn5sPLCg6LZYKTFatRH9y1V4sO-A-XbMt-4O501IPE1XtE1Txxo-VXe6zWAYhINnnSurYLcDkSgS1V7wCWfOicgGBkb9fqKogvT9fgUJy5mp3TorKkynAnpjRza00lzD4ldS-5C8t854iktCECm3vLPMLWxbAXkNMx93qmYrbOZ7BVQPLOWhgiErXOnJF2RztSDjs6G_rLmNU173wnT_ZkEm9xBQbS_ZmN1jnvCw4ZmH5BLggPb0Gqvdu6TZxep1m3HpD_uiwkUhzafSXzBh2XTFL1oln3yyOFIV88MzUaGZB1NzcURWzuM4Xrv72ibk_GYJyESmfcmgDMcSvroWVgwq37EVOwZMkp_pyni6qieAhoyorWa_2ZtSaCtUQr_5VBYDMEz86pTdY3zDDqYR9-l23r6Oaf_nNpYFILZdg7Q2oIy_BPsHHneooF6QZUQiTH_UZoZ_W4NBxyoVZT7GmiToyV16pk0EhoGdvTP52HSUsykc85QP_YqyqapNJL1qpvJZ8oZaNStZU7FhSWXKcTtPfKUFtvoTKUvtUvrxHNLzlqykYHd8Zjx6tbY-uxp8G=s600-no

Các mẹ xem tại đây nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xe%20scooter%20tr%E1%BA%BB%20em%203%20b%C3%A1nh%20ph%C3%A1t%20s%C3%A1ng%20gi%C3%A1%20r%E1%BA%BB%20(15)