Vợ ck chiến tranh lạnh chỉ vì cái ghế ngồi ôtô của con?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.56K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 163 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vk ck e đang chiến tranh lạnh các mom ạ. E ko hiểu ông ấy học đâu cái kiểu "học làm sang" như vậy. Bé con nhà e mới 6 tháng, bé tý ngồi con chưa vững thế mà ông ấy rảnh hơi đi lôi cái ghế ôtô Joie gần 10tr về. Kêu là tập cho ngồi ghế ôtô sớm, mai kia con sẽ tự giác, ngồi ngoan, ko nghịch ngợm khi đi xe.. E kêu giời. Ông ấy nghĩ gì khi con còn nhỏ, để con ngồi một mình một ghế như thế có va đập sao mình giở tay sao kịp, rồi nó khóc nó mếu, biết gì đâu mà nghe, có tập thì khi nào con 2-3 tuổi chứ. E kêu ông ấy mang cái ghế đi trả lại, vì chưa cần thế là ông ấy ngúng nguẩy kêu đàn bà đàn bẹt, biết cái khỉ móc gì, dù sao suy nghĩ cũng chỉ như cái "cơi đựng trầu" thôi. Ông ấy nói thế có tức ko cơ chứ. Theo các mom thì ông ấy đúng hay e đúng. e có nên tự mang cái ghế ôto Joie đó đi trả hay ko? Các mom cho e xin lời khuyên vs ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 47 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ủa mom cũng lạ đời, ck mua cho con, muốn tốt cho con ai đời mom cứ sồn sồn lên,...có người ck tốt biết chăm lo thế mà ko biết hưởng, ck nó mắng cho là phải
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mua rồi trả lại gì chứ b, b ko thích thì thanh lý lại thôi
    có mỗi chuyện đấy mà vk ck cũng giận rỗi rồi chiến tranh lạnh
    kiểu vk ck tuổi teen ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 86 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

sao mom lại có suy nghĩ là bé 6 tháng chưa ngồi đc cái ghế ôtô Joie này, mom co biết ở nước ngoài họ cho con ngồi từ lúc mấy tháng ko? >>> 2 tháng mom nhé. mọi chuyễn đơn giản là tập cho bé ngồi quen thôi chứ chẳng phức tạp như mom nghĩ đâu. e nói thật đợi đến lúc bé lớn mới tập thì quá trễ rồi. Lúc đó bé nghịch tạo cái nếp cho bé ngồi mới là khó đấy. e có chia sẻ thế, mom cứ suy nghĩ kĩ xem sao
    • 163 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SubwayHN Xem bài viết
    sao mom lại có suy nghĩ là bé 6 tháng chưa ngồi đc cái ghế ôtô Joie này, mom co biết ở nước ngoài họ cho con ngồi từ lúc mấy tháng ko? >>> 2 tháng mom nhé. mọi chuyễn đơn giản là tập cho bé ngồi quen thôi chứ chẳng phức tạp như mom nghĩ đâu. e nói thật đợi đến lúc bé lớn mới tập thì quá trễ rồi. Lúc đó bé nghịch tạo cái nếp cho bé ngồi mới là khó đấy. e có chia sẻ thế, mom cứ suy nghĩ kĩ xem sao
    Đó là nước ngoài đâu có thể áp dụng với nước mình dc b, bé nhỏ ngồi lâu cong vẹo cột sống thì sao mom?
    Với cái ghế này dầy, ngôi hầm bí, bé ra mồ hôi ljưng lại chả cảm lạnh.hix. Ck e cũng phân tích cho e nghe về cái ghế ôtô này tiện lắm nhưng e chưa có tin
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mua rồi sao trả mom, dù gì cũng mau rồi thì cứ để mà dùng, trước sau gì bé chẳng phải ngồi hả mom. biết đâu như thế lại tốt đấy
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ghế ôtô mà đắt thế á mẹ nó, mình thấy ghế zaracos mà ông anh mình mua có gần 2tr thoai mom ạ cũng chả biết hãng gì nhưng như thế mình thấy ổn rồi
    chắc ck mẹ nó muốn dùng đồ hịn cho con
    nếu ông ấy ko lấy tiền nhà, tiền tiết kiệm ra mua thì có gì mẹ nó phải lăn tăn
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mom ko thích thì thanh lý lại cho mình 6tr mom nhé, ghế Joie này e cũng đang tìm mà mua mới thì giá khá cao, có tham khảo cả Aprica hay Combi giá còn cao hơn nữa cơ. Mom ko dùng thì để lại e, e inbox mom nhé
    Website bán sách online uy tín, nhanh chóng, giá rẻ nhất.
    • 163 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Fahasa_com Xem bài viết
    Mom ko thích thì thanh lý lại cho mình 6tr mom nhé, ghế Joie này e cũng đang tìm mà mua mới thì giá khá cao, có tham khảo cả Aprica hay Combi giá còn cao hơn nữa cơ. Mom ko dùng thì để lại e, e inbox mom nhé
    Mk mới mua đã dùng gì đâu mà mom trả rẻ quá vậy? loại này xoay đc 360độ lại ngiêng được 45độ giúp bé ko bị mỏi cổ hay khó chịu đó mom, chất liệu thì khỏi nói rồi ko hầm bí gì đâu, chẳng qua bé nhà mình còn nhỏ nên chưa muốn cho bé dùng thôi
    • 143 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà mình 3 tháng là cho ngồi ghế này và vivu rồi đó mom. Đi quãng đường gần thôi cứ khoảng 1h thì cho bé ra tuti, kiểm tra bỉm tã
    Sau đó lại cho bé ngồi vào và bé lại khò khò, đáng yêu lắm. Ngồi thế này mẹ thoải mái con cũng thoải mái mà lại tuyệt đối an toàn đó mom. Vn mình chưa có luật phạt chứ nước ngoài nếu bố mẹ cho bé ngồi xe mà không cho ngồi ghế riềng, thắt dây an toàn là phạt rất nặng đấy
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lợi ích của ghế ngồi ô tô cho bé
    Nếu gia đình mn chọn xe hơi là phương tiện di chuyển chính thì kèm theo đó, mn cũng nên chọn một chiếc ghế ngồi ô tô chất lượng và phù hợp để đảm bảo an toàn cho bé. Ghế cho trẻ em trên ô tô sẽ có tác dụng rất lớn trong quá trình hỗ trợ bố mẹ chăm sóc bé.

Với sản phẩm này, bố mẹ hoàn toàn loại bỏ được nỗi lo lắng mỗi khi chở bé ra ngoài bằng ô tô, không lo bé sẽ bị chấn thương hay khó chịu khi ngồi trên ghế quá lâu.

Với thiết kế phù hợp dành riêng cho bé nên mọi thứ sẽ rất hoàn hảo, lớp đệm mềm mại thoải mái, rất thoáng khí và được làm từ chất liệu vải an toàn cho bé.

Khung ghế được thiết kế an toàn ôm trọn phần lưng của bé, lưng ghế cũng không quá cứng đảm bảo cho hệ xương của bé được phát triển tốt nhất.

B nên tham khảo và đứng trách ck nữa, ck b khá chu đáo đấy chứ
    Bảo Tâm Hộ Mệnh - Giải pháp phòng ngừa bệnh đột quỵ hiệu quả nhất